User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: K54 xin kinh nghiệm các tiền bối!

svBK's Newbie

Icon10 K54 xin kinh nghiệm các tiền bối!

Em là tân sinh viên mới của khoa. Hiện giờ bọn em phải chọn một trong 2 môn: hoặc là nhập môn khoa học tự nhiên or nhập môn khoa học công nghệ. Mà em học tự nhiên thì...ặc..ặc dở tệ luôn nên không biết cái nào dễ hơn để chọn ạ. Anh chị đi khóa trước, có ai cho em xin lời khuyen với a! Thanks mọi người!
    Với lại, xin quấy quả các sư huynh, em muốn hỏi thêm chút nữa là, tin học ứng dụng là học về cái gì ạ? Có dễ không ạ? Chứ nếu mà học mấy cái thuật toán chi chi j đó thì chắc em bó cả tay lẫn chân mất.Hik Ngoài ra, năm 1 coi như là bị tra tấn dữ dội, thì mấy năm sau đã được buông tha chưa ạ? Có phải học cái chi toán, lí...or bất kì cái chi liên quan đến tự nhiên không ạ? Pass mấy môn ni có khó lắm không ạ?
    Thanks so much for your advice & Good luck

2. Tớ cảm ơn charming_princess đã chia sẻ.

Thành viên Hội Độc Thân

Em ơi, em học ban nào thế hả em??? Sao lại kêu ca là mấy môn tự nhiên dở tệ??? Nếu là ban A mà em sợ Toán, Lý hay bất cứ một môn tự nhiên nào khác thì lạ quá. Nếu là ban D thì ko bàn đâu, chị học ban A mà. Chị không biết hiện nay học tín chỉ áp dụng cho K54 sao nữa nhưng với k53 và k52 thì các em đó vấn phải học hết các môn Toán ( gồm giải tích 1, 2 ; Phương pháp tính, phương trình vi phân và chuỗi, Xác suất thống kê...), môn Lý ( 2 kỳ gồm Lý 1, 2, 3) và môn Hóa là 1 kỳ. Đó chỉ là ở đại cương thui nhé, nếu em vào Toán tin chẳng hạn thì chắc chắn em sẽ học nhiều Tóan hơn, em vào Hóa chẳng hạn thì lại học nhiều Hóa, vào Tin hoặc DTVT thì lại học nhiều lập trình... . Cố gắng lên em nha.

4. Tớ cảm ơn Nguyễn Mỹ đã chia sẻ.

Độc Thân Bang Hội

Trời bạn lại nói thế cho em ấy sock. Dân khối D kô học nhiều môn tự nhiên đâu em ạ, chỉ có toán với tin thôi. Hình như là vậy!

svBK's Newbie

Dạ. Em là dân khối D thôi các anh chị ạ. Học tự nhiên dở ẹc như em mà thi khối A chắc sẽ trở thành.. nỗi ám ảnh kinh hoàng cho thiên hạ mất Em đang phải đăng kí gấp, chọn 1 trong 2 môn: khoa học công nghệ or khoa học tự nhiên mà lại chẳng hiểu nó nói về cái j mới chết. Hik Có anh chị nào có chương trình về các chương học của máy môn này thì share cho em với! Thanks so much

Độc Thân Bang Hội

Theo anh thì em nên chọn khoa học tự nhiên, vì nó gần với những cái em đã học hơn! Chắc cũng chỉ là toán cao cấp đơn giản dành cho dân kô chuyên thôi mà, đừng lo lắng nhiều. Cứ cố gắng là làm được hết mà em, chúc em thành công!

svBK's Newbie

Nhìn cái title cứ tưởng "K54 xinh kinh...." , tò mò vào xem, hóa ra .....

Thành viên Hội Độc Thân

Charming _princess là dân khối D ah? Vậy thì em cũng ko phải lo lắng đâu. Khối D thì các môn tự nhiên học sẽ ko nhiều và khó như khối A đâu, chỉ là "cưỡi ngựa xem hoa" thôi mà.

Croc's tear can' cheat me Avatar của Mr_monkey

Mọi người chẳng trả lời đúng ý hỏi của em ấy tí nào. Để anh làm rõ cho dễ hiểu nhé: khoa học tự nhiên học sơ qua đại loại các môn như hồi cấp 3(chủ yếu là vật lý, thêm chút toán cao cấp...) còn khoa học công nghệ thì hoc các môn khác như cơ khí, luyện kim,...cũng chỉ là sơ qua mà thôi. Môn tin học ứng dụng chẳng qua là tin học văn phòng, mấy cái vớ vẩn như word với Exel ấy mà. Năm đầu bọn anh phải học chay (không có máy) còn năm nay chẳng biết thế nào. Mà báo cho em biết năm đầu tiên không phải là năm tra tấn mà là khoảng năm thứ 3 cơ. Năm đầu đúng là chỉ như cuỡi "bò" xem rocket thôi.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi Mr_monkey Xem bài viết
    Năm đầu đúng là chỉ như cuỡi "bò" xem rocket thôi.
    Bớ người ta Mafia Bách Khoa
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

hehe tui cung tuong nhu vay day ong ah!!!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề