User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Bức xúc, bực mình quá!!!!

Thành viên Hội Độc Thân

Mặc định Bức xúc, bực mình quá!!!!

Cụ tỉ là thế này các bác ah!!!
    Cách đây khoảng mấy tháng, bên Tiểu ban tình nguyện của Hội sinh viên (hay của Đoàn j đó) nhận làm sim sinh viên cho sinh viên trường mình. Tớ bon chen, nhờ em tớ nộp hộ cái hồ sơ cho bên đó. Rồi time cứ trôi mà sim thì hổng có. Nghe em tớ nói là, cả lớp đăng kí làm chỉ nhận về được cùng lắm là 3-10 sim thôi. Mà rõ ràng là hồ sơ như nhau sao lại có kiểu trả người này ko trả người kia thế chứ? Em tớ cũng thấy lạ nên hỏi bạn nhận hồ sơ cho lớp nó thì được giải thik như sau: "do khi nộp hồ sơ cho Viettel, các bạn đó nộp đủ cả cmt và thẻ sv photo. Nhưng khi nhận lại sim, bên Viettel ko cung cấp tên các sv và số thuê bao đi kèm nên các bạn ko bít trả lại sim cho mọi người thế nào. Hiện tại trên văn phòng hội sinh viên vẫn còn một số lượng lớn sim". Làm ăn kiểu này thật không thể tin tưởng được. Tại sao các bạn đó lại ko bít xin bên Viettel danh sách sv kèm theo số thuê bao???
    Một điều nữa là: tới tận hôm qua(12/9) tớ ra bên Viettel xin cấp lại sim sv. Do có đầy đủ giấy tờ và tra lại số cmt thì chị nhân viên đã cung cấp cho tớ số của sim sv mà tớ được nhận. Trước khi làm lại, tớ đã liên lạc tới số đó. Thật bất ngờ!! Cái sim của tớ, lẽ ra đang nằm im ở văn phòng hội thì lại đổ chuông ầm ầm??? Không lẽ sim có cánh tự bay vào dt của một ai đó nhỉ???? Sau khi nhận lại sim, tớ kiêm tra tài khoản thì còn 5d trong TK chính, hơn 4k trong TKKM. Tớ không hiểu nổi tại sao lại có thể làm như thế? Tại sao cả một số lượng lớn sim của sv chúng ta đã làm qua Tiểu ban tình nguyện lại như thế??? Không chỉ riêng tớ gặp phải trường hợp này, còn nhiều bạn khác cũng vậy. Tớ bít có một bạn sau khi hỏi bên Viettel là: sao em vẫn chưa nhận được sim sv? Câu trả lời là: sim của em đã được kích hoạt rồi, tại sao em nói là chưa nhận được??? Hơ, thiết nghĩ các bạn đã nhận làm sim của các bạn sv khác đừng làm những việc như thế nữa. Dù thế nào, nếu ai làm bên đó hãy trả lời cho tớ.
    Tớ nghĩ các bạn không nên chỉ vì một chút lợi ích mà các bạn lại lấy sim của người khác để làm lợi cho mình thế.
    Tớ cũng có điều nhắn nhủ các bạn khác đã từng làm sim mà chưa nhận được là: hãy tới các đại lý của Viettel để làm lại sim cho mình, để mình hưởng lại quyền lợi chính đáng của mình.
    Sau khi nhận được sim sv, tớ hả hê nghĩ bụng: quyền lợi của ai đã trở về đúng cho người đó rồi, không thể cứ để người khác hưởng lợi như thế.
    Cuối cùng, chúc các bạn may mắn nhé!!! Keke

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

tới tận hôm qua(12/9) tớ ra bên Viettel xin cấp lại sim sv. Do có đầy đủ giấy tờ và tra lại số cmt thì chị nhân viên đã cung cấp cho tớ số của sim sv mà tớ được nhận. Trước khi làm lại, tớ đã liên lạc tới số đó. Thật bất ngờ!! Cái sim của tớ, lẽ ra đang nằm im ở văn phòng hội thì lại đổ chuông ầm ầm??? Không lẽ sim có cánh tự bay vào dt của một ai đó nhỉ???? Sau khi nhận lại sim, tớ kiêm tra tài khoản thì còn 5d trong TK chính, hơn 4k trong TKKM.
    Trời ơi tham nhũng eh bà con, tiêu cực rồi, thongtinsinhvien đâu vào đây hóng tin này nè
    Bạn Mỹ sao không dùng luôn cái sim cũ , đăng ký thành sim SV có phải ôn không Mình làm theo kiểu này nên không bị dính kiểu ý =)
    Nhưng mà nếu đúng như vậy thì tiêu cực quá
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Àh còn cái Qmobile của Mobifone hiện cũng đang tiến hành làm ở VP hội, cũng chưa biết thực hư thế nào, ngại quá

svBK's Member

ak, xin cảnh báo mọi người những cái này tự mình làm vừa nhanh vừa an toàn. đợt cuối năm ngoái bọn là đăng kí ầm ầm nhưng tớ quyết ko bon chen, mình tự làm là tốt nhất.
    to live is to fight

Thành viên Hội Độc Thân

Chính xác, tự mình đi làm vừa nhanh vừa an toàn. Lúc đầu nghe mọi người nói là sim sv sẽ bị hạn chế một số CTKM của Viettel nên tớ mới làm sim khác, chứ nếu bít trước là ko phải vậy thì đã làm vào sim cũ rùi. Bi h nghĩ lại thấy hơi tiếc.

HUT's Student Avatar của Ngày mai bắt đầu học

Trường mình đang tổ chức làm sim Beeline ( cổng trường đối diện Parabol) và Qmobile của Mobifone (Trung tâm KTX) cho sinh viên, các bạn đến xúc nha :X
    ...Có khi nào trên đường đời tấp nập......
    ...Ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau....
    ...Bước lơ đãng chẳng ngờ ta để mất.......
    ...Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu.......

.Diễn đàn xin ghi nhận ý kiến của bạn và sẽ bàn bạc lại về vấn đề này sau.
    Tạm thời block nick bạn và close topic để chờ xử lý.
    Cám ơn bạn đã góp ý.

Thành viên Hội Độc Thân

Sim thì nhiều mà điện thoại thì ít, haizzz....

master chém gió Avatar của chickenboy

Icon14

Quote Nguyên văn bởi nguyễn mỹ Xem bài viết
    Sim thì nhiều mà điện thoại thì ít, haizzz....

điện thoại thì nhiều, sim càng nhiều....chỉ có tiền là ít thôi

Thành viên Hội Độc Thân

chickenboy có nhiều dt hả Thiếu tiền thôi chứ j => ko thiếu đt => Cho xin cái đt nào!

master chém gió Avatar của chickenboy

Icon14

Quote Nguyên văn bởi nguyễn mỹ Xem bài viết
    chickenboy có nhiều dt hả Thiếu tiền thôi chứ j => ko thiếu đt => Cho xin cái đt nào!
    hiểu sai ý rồi cô em ạ ý của anh là điện thoại, sim... ở ngoài cửa hàng thì nhiều mà tiền ko có để mua ấy chứ

Ôi cuộc sống, giờ ước gì có thật nhiều tiền (điều ước số 1 ) sau đó là ước...

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề