User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Buồn Ơi Chào Mi!

Love!
    Cuộc sống mà chỉ toàn nỗi buồn chồng chất thì sẽ đáng chán nản biết bao? Nhưng nếu 1 ngày kia , bao quang bạn toàn là niềm vui thì chưa hẳn bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc bởi người ta chỉ cảm thấy hạnh phúc khi đã biết thế nào là nỗi buồn. Rồi cũng chỉ khi nỗi buồn ập đến người ta mới khát khao kiếm tìm hạnh phúc. Vì thế nếu hôm qua , hôm nay bạn muốn khóc vì 1 điều gì đó thì bạn cứ khóc đi , cứ buồn đi .Để sau đó nụ cười của bạn sẽ tươi hơn, mỗi niềm vui dù là nhỏ xíu cũng sẽ được nâng niu hơn ...
    Xương rồng là loài cây biểu tượng cho nỗi buồn - Loài cây gai góc nhưng khỏe khoắn chứ ko phải những chậu cây mỏng manh , rực rỡ sắc hoa > Bởi nỗi buồn là thế - ko ai yêu nó nhưng chính nó mới là sức mạnh để bạn , để tôi vươn lên ... -_-

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Tui co' nhiều nỗi buồn!!! nhiều đến nỗi tôi không muốn nghĩ đến nó nữa, và đã tự coi đó như một phần không thể thiếu trong cuộc sống, số phận của mình!!! Tôi đã nhiều lần tự hỏi tại sao tôi lại hay buồn đến vậy?Tại sao tôi lại khóc nhiều đến vậy?
    Nhưng chưa bao giờ tôi trách số phận mình như vậy!!1 bởi một điều rất đơn giản!!! từ những nỗi buồn đó, tôi lại tìm được những niềm vui khác, những điều hạnh phúc mới ma` có lẽ chỉ từ nỗi buồn tôi mới có thể nhận ra được!!! tôi mất đi cái nay`, nhưng bù lại tôi có những điều đáng giá hơn!!!
    Hãy sống với những gì mình có, với cả nỗi buồn và sự đau khổ, rồi bạn sẽ tìm thấy thiên đường của mình

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

Dkqdiep
    Guest

Hãy nhìn lên mỗi khi bạn cần phải nỗ lực cố gắng, và hãy nhìn xuống khi bạn đau khổ thất vọng. Mỗi việc ta làm chỉ là một hạt giống mà ta gieo xuống, hàng trăm hạt giống mới có vài hạt nảy mầm. Hạt giống ấy có sống khỏe mạnh thành cây to được hay không còn phụ thuộc rất nhiều vào sự cố gắng của ta. Không nên nản lòng trước những đau buồn (đương nhiên phải có) của cuộc đời. Hãy biết nhìn xuống để thấy những đau khổ của người khác đôi khi còn to lớn hơn ta rất nhiều, vậy mà họ đâu có đầu hàng, đâu có chôn vùi mình trong nỗi buồn. Nỗi buồn nào rồi cũng qua, quan trọng là ta làm cho nó qua nhanh, qua nhẹ nhàng và rút kinh nghiệm để từ sau không để nó ảnh hưởng nhiều tới mình nữa

đinh ba tấc
    Guest

toàn là lý thuyết. Bác nói về nỗi buồn khi bác đã trải qua nó rùi. Thế thì nói làm gì bởi khi bác đã trải qua nỗi buồn nghĩa là bác đang hạnh phúc. Còn em khi nỗi buồn vẫn ngự trị thì tất cả mọi lời nói chỉ là trống rỗng..............

quai_vat_C13
    Guest

Ặc ặc... hôm nào em cũng giả vờ xị cái mặt xuống cái cho biết cái cảm giác bùn là thế nào cái... chán ghê...

Các bác nói về mấy vấn đề này 1 cách biện chứng quá... nghe lùng bùng hết tai... đúng là nước đổ đầu quái vật... ặc ặc... em k bít bơi... hic hic

Dkqdiep
    Guest

Mấy người này chỉ biết chọc phá lung tung... tớ cũng thế thôi. Nhưng đon giản mà nói thì nỗi buồn là một phần của cuộc sống, biết thế để ta thanh thản đón nhận nó và vui vẻ tiễn biệt nó ra đi. Đừng nghiêm trọng hóa mọi thứ lên dù đôi khi đó là cách để ta giải tỏa tạm thời. Nhưng bạn đâu có biết những phản ứng nóng vội của bạn lúc bạn đang giận dữ lại chẳng làm bao nhiều người quan tâm tới bạn phải lo lắng (mặc dù có khi bạn còn nghĩ rằng chẳng ai quan tâm tới mình). Nhầm to, ít nhất thì bạn cũng có gia đình, đừng coi thường nó (dù bạn thấy mình có khi chẳng thể chia sẻ với gia đình chuyện gì), còn bà hàng nước bạn nợ tiền nè, còn chủ thuê nhà bạn cũng chưa trả tiền nè.... hehe, nhiều thứ vở vỉn khác nữa

Tại sao lại toàn là lý thuyết nhỉ? tôi không cho là như thê đâu.... Làm một bài toán thì bạn cũng cần phải có lý thuyết chứ! nếu không chẳng bao giờ bạn tìm ra được đáp án...... bạn coi đó là lý thuyết, nhưng chính bạn lại chẳng dùng những lý thuyết đó thì bạn ngập chìm trong nỗi buồn mà không giải tỏa được là đúng thôi....... bạn chối bỏ mọi điều như thế làm sao bạn có đủ niềm tin để vượt qua chính mình

Love!

Quote Nguyên văn bởi sweetgrass
    Tại sao lại toàn là lý thuyết nhỉ? tôi không cho là như thê đâu.... Làm một bài toán thì bạn cũng cần phải có lý thuyết chứ! nếu không chẳng bao giờ bạn tìm ra được đáp án...... bạn coi đó là lý thuyết, nhưng chính bạn lại chẳng dùng những lý thuyết đó thì bạn ngập chìm trong nỗi buồn mà không giải tỏa được là đúng thôi....... bạn chối bỏ mọi điều như thế làm sao bạn có đủ niềm tin để vượt qua chính mình
    oh very good :4:

Dkqdiep
    Guest

Túm lại là nghe lý thuyết nhiều quá, người ta bực mình, hết cả buồn, chuyển sang... ngáp ngủ, hehe

Ngáp ngủ xong thì ngủ luông chứ gì??...............
    Mỗi người đôi khi cứ dửng dưng trước những câu nghr có vẻ như thật sách vở, nghe thật lý thuyết, nhưng mà có những lúc bạn tự dwung thốt ra những lời như thế mà chẳng mảy may để ý...... còn khi nghe người khác nói thì ôi chao.. sáo rỗng.. nhàm tai quá.. vậy đó...
    thì tui cũng thế mà...^.^

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề