User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: 1 Chút nhìn lại bản thân

svBK's Newbie

Icon7 1 Chút nhìn lại bản thân

Chào mừng K54 vô trường , làm 1 bài viết vừa để cảnh báo vừa để tạo dây cót cho bản thân sang năm cố gắng :

Năm 2007 : Vào trường Ohh đẹp quá , trời ơi ngôi trường mình chuẩn bị học thật hoành tá tráng ,tự nhiên thấy mình nhỏ bé quá và cứ thế ước mơ trong tôi lớn dần theo ngày tháng .
    Rồi cũng đến ngày đi học . Tiết đầu tiên đi học muộn và đó là tiết giải tích 1 nhưng vẫn kịp gây ấn tượng cho cô giáo bởi vì là thằng duy nhất làm hết phần bài tập cô cho trên bảng . Thế rồi cuối cùng cũng xong 1 ngày đầu tiên , cảm hứng hôm đó thật tuôn trào về viết nhật kí thật hoành tráng
    Rồi lại có những buổi học tiếp theo , bắt đầu quen với chúng bạn và tình cờ gặp lại 1 thằng bạn cũ quen ở tỉnh khác , cũng như ai lập team đi chơi chế . Ngày vẫn đi học dầy đủ , chiều game và tối về khỏe thì học mêt thì ngủ , buồn thì đi chơi .
    Học được nửa tháng thấy thất vọng tràn trề và lúc đó thấy có chút hối hận thi vào BK nhưng chẳng có cách nảo cả vì phóng lao phải theo lao

Cuối cùng cũng hết kì 1 , ơn trời không tạch môn nào , tổng kết cũng được 1.7 , Tự chửi rửa mình thậm tệ vì biết mình có thể đạt được mức phẩy cao hơn và coi đó là 1 bước xảy chân (tính đến giờ đó là kì có phẩy cao nhất của mình ) .Và bắt đầu năm mới bắt đầu học ki mới
    Học kì 2 : Chẳng thèm học nữa , chán đời kiếm kế chuồn khỏi BK , tính chuyện làm hồ sơ thi kinh tế . Lên lớp chỉ là cho có nghĩa vụ và chơi game là chủ yếu , vì nghĩ thi xong cuối kì có khoảng 1 tháng ôn lại thì đỗ tốt . Ngày tháng cứ thế trôi đi và rồi 30/6 cũng kết thúc môn thi cuối cùng . Bó tay ,năm đó ôn trong vòng 3 ngày làm được mỗi môn toán còn 2 môn kia , khưa khựa quay lại Bk tính kế tiếp

Kì 3 : Bạn mới , môi trường mới , có mấy thằng cùng lớp BK hồi xưa nhưng chẳng thân lắm nên kệ , Học chăm ngoan được khaỏng 2 tháng thì có sự kiện Z2SP (mình tạm gọi thế ) . Mình kì vọng vào nó và hi vọng nó sẽ là bước đệm tốt cho mình . Ngày tháng cứ cuốn đi , mình dồn hết time có thể cho Z2SP mà sao nhãng việc học tập trên lớp . Thế rồi thi cũng tạch thêm 2 môn nữa
    Kì 4 : Cố làm xong cái Z2SP và suy nghĩ rất nhiều về việc có nên làm tiếp nữa không nhưng rồi ...... mình lại cố gắng làm cho xong để bõ cái công trốn học kì 1 vả nhận ra là Z2SP thật quá sức với 1 sinh viên năm 2 như mình , nhưng lại "Phóng lao phải theo lao" cuối cùng Z2SP cũng không xong nhưng nó mang lại cho mình rất nhiều thứ : những người bạn mới , các mối quan hệ .... và mình nhận ra mình trưởng thành hơn . Và khi xong Z2Sp thì còn 1 tháng nữa là thi nên mình cũng chẳng ôn được nhiều và tạch 3 môn

Lời nhắn : Vào Bk rồi thì đừng chán nản về việc học hành vì học ở đâu cũng thế thôi .
    Đừng làm 1 cái gì đó quá sức ..
    Và học phải có quá trình ....
    Chúc K54 thành công ..........

2. Có 7 thành viên cảm ơn bài viết của bacbaphi có chất lượng:

HUT's Student Avatar của Ngày mai bắt đầu học

Học đại cuơng nhiều *** ra
    ...Có khi nào trên đường đời tấp nập......
    ...Ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau....
    ...Bước lơ đãng chẳng ngờ ta để mất.......
    ...Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu.......

.Diễn đàn xin ghi nhận ý kiến của bạn và sẽ bàn bạc lại về vấn đề này sau.
    Tạm thời block nick bạn và close topic để chờ xử lý.
    Cám ơn bạn đã góp ý.

xờ mod Avatar của ngoctunguyen

bác viết thế thì con em nào dám thi bách khoa nữa

Phantom Assassin Avatar của bong_canthi_9x

trời ạ,3 năm nữa em muốn vào bách khoa,anh viết thế này thì em tạch luôn rồi còn je` hjz đang quyết tâm nhụt hết cả chí X-(
    My father and I

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi bong_canthi_9x Xem bài viết
    trời ạ,3 năm nữa em muốn vào bách khoa,anh viết thế này thì em tạch luôn rồi còn je` hjz đang quyết tâm nhụt hết cả chí X-(
    Thích gì thì vào ấy thôi
    Trường nào chả có niềm tự hào riêng và nỗi khổ riêng

svBK's Newbie

đâu chả có cái khó, cốt là mình thôi, em là sinh viên k54, học công nhận khó thật nhưng phải cố thôi, quyết tâm ko chơi game offline

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi bach91 Xem bài viết
    đâu chả có cái khó, cốt là mình thôi, em là sinh viên k54, học công nhận khó thật nhưng phải cố thôi, quyết tâm ko chơi game offline
    Cố gắng đừng dính cả online nữa

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề