User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 47

Chủ đề: con gái BK... được đấy chứ...

svBK's Member

Mặc định con gái BK... được đấy chứ...

Xin mở đầu bằng một câu chuyện vui thế này...Cách đây vài tháng, lúc mới đổi nik tôi đã giả làm con gái BK, để trêu ku Tuấn, tự giới thiệu là đã ái mộ anh Tuấn Anh nhà mình từ lâu...một cảm giác hỗn độn dâng lên trong người ku Tuấn, vừa mừng, vừa lolại xem một chút sợ hãi. Dần dần, nỗi sợ hãi kia lấn lướt và bao trùm khi "em ý" khoe là học cùng khoa với anh Tuấn mà lại là chuyên ngành Chế Tạo Máy .. ..nguyên nhân thì anh em đã biết.

Đây là một cảm giác tiêu cực đã được hình thành khi anh em mới bước chân vào trường, nếu chịu khó để ý thì các em BK cũng được đấy chứ. Xem phân tích nè:

Theo quan sát trong hơn một năm hoc BK và cả do sự truyền thụ từ các bậc đàn anh thì con gái BK (trừ khoa NN ko xét ...vì khác nhau về bản chất ) được chia làm 3 thành phần chính:

1. Các em vừa xinh xắn, cute, vừa thông minh lại nói chuyên hay.
    2.Các em xấu, lại dở hơi.

3.Các em ở mức trung bình or tàm tạm.

Nói chung thì 3 thành phần trên thì ở trường nào cũng có, nhưng ở BK 2,3 là nhiều hơn trường khác.
    Các em loại 1 thì vừa hiếm lại vừa quí. Trong đá bóng, 22 thằng tranh nhau một quả bóng, thì đối các em loại này con số ấy cỡ khoảng 200-một giảng đườnghoặc hơn... cho nên anh em khó mà có cửa.
    Loaị 2 thì đúng kiểu Golf roai, anh em cố gắng đánh quả bóng càng xa càng tốt, hoặc cố gắng ... cho xuống lỗ
    Ừmm, vậy chỉ còn các em loại 3...

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, hề hề, chính những gì tưởng chừng bất lợi của các em BK lại trở thành có lợi , nghe này:

Các em BK suốt ngày "ru rú" với một lũ con trai, chính vì vậymà rất hiểu anh em, thậm chí có em nào tinh ranh còn "đi guốc trong bụng" anh em nữa- be careful. Cho nên, anh em mà có người yêu học BK thì khoản thấu hiểu là hơn đứt các em trường khác.

Các em BK được học những môn "rất cần thiết". VD: 3 em Vật Liệu "nhà mình" sẽ đựoc học môn "Sức Bền Vật Liệu", nên các em luôn biết cách giữ cho tình yêu của mình bền chặt, hề hề, điều này là quá cần khi yêu. Còn các em Tự Động Hoá thì hay rồi, các em rất thông minh, Tự Động mà "đâu cần phải nghĩ"...Trong khi đó, các em học mấy trường theo khối Kinh Tế, khi yêu toàn quan tâm đến chuyện "lỗ lãi", khả năng anh em bị đá là cao hơn.

Các em BK không sành điệu bằng các em Ngoại Thương or Kinh Tế, cho nên những dịp như thế này em chỉ cần tặng những món quà nho nhỏ thui là các em sướng "âm ỷ" rồi, ...tiết kiệm một khoản kha khá...etc...
    ...Tóm lại, tôi viết bài này không nhằm thay đổi lịch sử,... chỉ coi ngư là "lời thông điệp"tới anh em Mechatronic 2- Advanced Training Program nói riêngvà toàn thể trai BK nói chunglà hãy suy nghĩ tích cực hơn về con gái trường mình, họ có những cái mà con gái trường khác mơ cũng không có . Khi có ai hỏi về con gái BK, hãy nói "được đấy chứ". Ok?

cái này cóp pi từ một blog qua đường... thấy ở đây người ta chê gái BK nhiều quá nên đánh tiếng tí chút...
    Lần sửa cuối bởi start_finish; 07-06-2009 lúc 11:51 AM

svBK's Newbie

nhạt !

svBK's Newbie Avatar của Nex

buồn
    .

HUT's Student Avatar của hungvh12

Haiz.....................Ko vị
    Tôi là Tôi

svBK's Newbie

Con gái bk...đc đấy chứ .

svBK's Newbie

hom truoc em co sang bach khoa.con gai bach khoa cung xinh ma.

svBK's Newbie

uhm, BK cũng có nhìu e xinh mà, học av ben sư phạm với e BK môi trường, hix, xinh phải bít

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi nhox_lox_chox Xem bài viết
    uhm, BK cũng có nhìu e xinh mà, học av ben sư phạm với e BK môi trường, hix, xinh phải bít
    bít tên ko, tụi có bạn học bên MT nè

kieunn
    Guest

Không có gì hay ho cũng post lên....->ĐIÊN

Thành viên Hội Độc Thân

Đừng " nhìn mặt mà bắt hình dong" nhé.
    Mà tại sao toàn chê con gái BK xấu nhỉ? Thật bất công. Ở đâu cũng có người thế này người thế kia mà. Con trai BK thì có j đáng để tự hào chưa? Galang? Lịch sự????

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề