User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: ngày hội 1/6 cho các em

svBK's Newbie

Mặc định ngày hội 1/6 cho các em

HOÀ BÌNH CHO EM
    Quốc tế thiếu nhi 1.6 đang đến gần – đây không chỉ là ngày tết của riêng thiếu nhi mà cũng là dịp đặc biệt để người lớn thể hiện tình cảm yêu thương của mình với thế hệ tương lai của xã hội.
    Nhân dịp này, VTBB phối hợp với làng trẻ Hòa Bình- Thanh Xuân Hà Nội dự định tổ chức một buổi vui chơi cho các em nhỏ tại đây, giúp cho các em có những giây phút thật ấm áp và ý nghĩa.
    Bên cạnh việc tổ chức vui chơi cho các em, mục tiêu chính của chúng tôi là giới thiệu dự án “Hòa Bình Cho Em” và các sản phẩm của dự án tới đông đảo mọi người, là bước khởi đầu giúp dự án chính thức hoạt động. Buổi giao lưu là dịp để chúng tôi giới thiệu một cách chi tiết nhất quy trình và mục đích dự án, giúp mọi người có cái nhìn khái quát hơn.
    Nội dung chính của chương trình là triển lãm tranh vẽ của các em ở làng trẻ Hòa Bình và ra mắt những bộ sản phẩm đầu tiên được làm từ tranh của các em. Sẽ có một chương trình trò chơi, giao lưu văn nghệ hấp dẫn giữa các em và các khách mời cũng như tình nguyện viên của VTBB. Ngoài ra sẽ có một buổi vẽ tranh cùng các em nhỏ làng Hòa Bình. Khách mời cũng sẽ tham gia vào hoạt động này, nhờ đó sẽ có nhiều cơ hội hiểu thêm về các em. Những bức tranh này của các em cũng được đem bán đấu giá ngay trong buổi giao lưu.
    VTBB đang gấp rút chuẩn bị cho chương trình với mong muốn đem lại cho các em một ngày tết thiếu nhi thật vui vẻ, ý nghĩa, giúp các em có cơ hội gần gũi hơn, hòa nhập cộng đồng đồng thời giúp cho mọi người có cơ hội hiều thêm về hoàn cảnh của các em bị nhiễm chất dộc da cam. Chúng tôi hy vọng nhận được sự quan tâm, giúp đỡ của tất cả các cá nhân, ban ngành giúp các em có một ngày lễ đáng nhớ.
    Sự có mặt của mỗi người đều sẽ đem lại sự ấm áp cho các em bị chất độc da cam nơi đây. Tất nhiên, chúng tôi luôn hoan nghênh và cảm ơn các cá nhân, tổ chức quan tâm, ủng hộ về vật chất, tinh thần cho các hoạt động, đặc biệt sẽ rất ý nghĩa nếu các cơ quan, tổ chức quan tâm, giúp đỡ cho dự án “Hòa Bình Cho Em” của chúng tôi phát triển và hoạt động lâu dài.
    HO À B ÌNH CHO EM
    Thời gian : 8h30 – 11h30 ngày 31 tháng 05 năm 2009
    Địa điểm: Làng trẻ Hòa Bình – Thanh Xuân, 38 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, Hà Nội.
    CHƯƠNG TRÌNH CỤ THỂ:
    8h30 – 9h00 Đón khách
    9h – 9h20 Khai mạc, giới thiệu khách mời
    9h20 – 9h30 Văn nghệ (Các tiết mục do các em trong làng trẻ trình và tình nguyện viên thực hiện)
    9h30 – 9h50 – Giới thiệu dự án và sản phẩm
    – Triển lãm “Con đường tranh”
    – Phát động đấu giá tranh
    9h50 – 10h35 “Vòng tròn yêu thương” cùng vẽ nên một bức tranh khổ lớn với các em nhỏ tại làng trẻ.
    10h35 – 11h20 Văn nghệ, trò chơi.
    Đấu giá bức tranh “Vòng tròn yêu thương”
    11h20 – 11h30 Tổng kết chương trình
    Thông tin chi tiết : http://vongtaybeban.info/
    Điều phối viên dự án : Nguyễn Huy Hoan
    Điện thoại : 0902237889 - Mail : huyhoan01vn@gmail.com

2. Tớ cảm ơn haidangxda đã chia sẻ.

Thông tin chủ đề