User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Việc làm

svBK's Newbie

Mặc định Việc làm

Anh em trong ngành mình có ai chưa có việc hoặc thích thay công việc tốt hơn thì tuyển vào công ty này nhé: Vitech vietnam đăng trên Vietnamworks. Đó là một công ty Mỹ lương cũng khá và chế độ cũng tốt, mới thành lập được hơn 1 năm.
    -Nên đòi hỏi lương 300
    Mình vừa nghỉ ở đó do không hợp công việc, nhưng đó thực sự là môi trường tốt cho sinh viên mới ra trường, mỗi người mỗi tính hic hic giờ lại đi tìm việc mới nè ^_^

HUT's Student Avatar của hungvh12

Miêu tả rõ hơn 1 chút đi ông bạn.
    Tôi là Tôi

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi hungvh12 Xem bài viết
    Miêu tả rõ hơn 1 chút đi ông bạn.
    Như mình nói đó, bạn có thể tìm trên vietnamworks.com. nhưng công ty bên bắcninh đó là một cái dân nhà mình không thích, haaa nhưng làm ở đó môi trường hấp dẫn lắm, giám đốc học k17 ngành luyện kim trường ta. Ưu tiên BK lắm nắm.... có gì bạn tự tìm hiểu thêm đi, mình đã ra đi nên cũng không muốn nhớ đến nhiều hì hì ^_^

svBK's Newbie

cái này em xem hôm trước rồi, đòi kinh nghiệm 3 năm , hic. thế thì mới ra trường sao làm được

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi BKAA Xem bài viết
    cái này em xem hôm trước rồi, đòi kinh nghiệm 3 năm , hic. thế thì mới ra trường sao làm được
    bạn cứ đăng ký thi đi, nếu bạn có đủ khả năng về gia công cơ khí và biết phần mềm vẽ kỹ thuật, không nhất thiết phải 3 năm kinh nghiệm đâu, mình cũng là sv mới ra trường mà! quan trọng là thực sự bạn tâm huyết với công ty! chúc may mắn

6. Tớ cảm ơn nam_mcxk48 đã chia sẻ.

Độc Thân Bang Hội

Em xem nhiều trên các trang việc làm, dân cơ khí cũng dễ tìm được những việc phù hợp mà! Nhiều lắm ý!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi toilatoi_a2 Xem bài viết
    Em xem nhiều trên các trang việc làm, dân cơ khí cũng dễ tìm được những việc phù hợp mà! Nhiều lắm ý!
    Thời đại này tìm việc phù hợp khó lắm bạn ạ. Đang thời kỳ khủng hoảng mà, nếu có việc gì hay các bạn cứ up lên nha. không phù hợp với bạn nhưng có khi lại phù hợp với người khác ^_^

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi nam_mcxk48 Xem bài viết
    bạn cứ đăng ký thi đi, nếu bạn có đủ khả năng về gia công cơ khí và biết phần mềm vẽ kỹ thuật, không nhất thiết phải 3 năm kinh nghiệm đâu, mình cũng là sv mới ra trường mà! quan trọng là thực sự bạn tâm huyết với công ty! chúc may mắn
    anh có thể nói qua hình thức thi của họ được không ah , sử dụng phần mềm gì ?
    . Hiện tại ngoài CAD em chỉ vẽ được bằng Solid và CATIA . nhưng CATIA chưa được pro lắm ở phần design khuôn .

Độc Thân Bang Hội

Theo thầy giáo tớ nói thì như thế là ổn rồi đấy, CAD-Catia-Solid. Cậu cần thêm vốn Tiếng Anh nữa là có thể kiếm được công việc ngon ngon rồi! Đó là tớ học hỏi kinh nghiệm từ những người đi trước thui, còn tớ chưa biết đi làm là gì! Hì hì!

svBK's Newbie

Hi BKAA, rất vui khi bạn quan tâm đến công việc đó, thực chất trong đó chỉ cần cad và một phần mềm 3d thôi bạn có solid là tuyệt rồi, uh bạn toilatoi_a2 nói đúng đấy bạn nên củng cố cả vốn tiếng anh nữa sẽ có cơ hội thăng tiến nhanh hơn và đương nhiên cơ hội cũng nhiều hơn. Còn hình thức thì không có gì đâu, họ không thi chỉ phỏng vấn thôi. Nếu cậu có thể speak bằng tiếng anh được là ok ngay, tự tin là rất cần thiết. Có thể do người Mĩ phỏng vấn, nếu bạn có chứng chỉ tiếng anh quốc tế như toefl...bạn có thể có yêu cầu khoảng 400$. Good luck

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề