User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Học đại cương chuối không các anh chị

svBK's AntiFan

Mặc định Học đại cương chuối không các anh chị

Em chưa phải sv trg mình nhưng sắp thi trg mình nên vào đây hỏi :
    Chương trình đại cương có khó không , em thấy thằng bạn em học giỏi hồi pthôg mà giờ tạch tin đại cương ở BK nên hơi lo

xờ mod Avatar của ngoctunguyen

Khó lắm em ạ,anh sắp đứt vật lý đây này
    //Tin đại cương thì cũng bt,chăm làm bài tập trong cuốn thực hành nhà trg cho là okie

HUT's Student Avatar của Bảo Huy

Khó đấy. Lý bình thường, Tin bình thường. Đến môn Nhiệt thì coi chừng.
    Center for Technology Innovation - CTI
    Hanoi University of Science and Technology

HUT's Student Avatar của adwin_508

Nói chung khó, nhưng ai chăm chỉ như hồi học phổ thông nên đây đừng xả hơi sau kỳ thi ĐH căng thẳng mà hãy tiếp tục căng thêm 1 năm nữa, vì ngay kỳ 1 năm I thôi có mấy môn chuối rồi, tỷ dụ như môn Hình học họa hình, mottj môn mà chiếm khoảng 90% số SV đều sợ ( theo mình nghĩ vậy) còn lại là 10% có 1 chút năng khiếu, tiếp theo đó là kỳ 2 môn Vẽ KT cũng khó gần như HH. Hình như năm I chỉ có môn ý thôi nhỉ, mà mỗi năm đề có một số môn khó nhằn thật

Do trường mình vẫn còn "hủ tục" học sau năm I mới phân khoa, mình gọi là hủ tục vì điểm phân khoa chỉ dành cho 3 khoa là chính, kác khoa khác chỉ cần thỏa mãn đk lên lớp, nó làm giảm đi 1 số lượng lớn SV có lòng đam mê ngành này nhưng lại ko có cơ hội học nó, vân vân rồi thì rất nhiều lý do khác

Chốt lại nếu chú thix khoa nào đang gọi là hot hot bi chừ thì nên cố gắng ngay từ năm đầu đi ( nhưng trc tiên là qua đc cửa ải Đỗ ĐH đã) .Chúc chú thành công !

xờ mod Avatar của ngoctunguyen

Vẽ kỹ thuật dễ hơn hình họa nhiều ,chắc là môn dễ nhất học kỳ 2
    Từ xưa đã ghét vật lý,giờ càng ghét hơn

svBK's Member Avatar của pippi_tất_dài

Học lý thì hay, nhưng mà thi cũng nguy phết. Nói chung là nếu ngu giải tích thì học Lý mệt lắm!

svBK's AntiFan

Ở trên ĐH nhất là trường kỹ thuật toàn công thức mà phết vào chứ honk chứng minh cứng giám gì làm sao hiểu , nhưng dùng thì chắc là xem qua vài ví dụ là biết

HUT's Student Avatar của Bảo Huy

Quote Nguyên văn bởi adwin_508 Xem bài viết

Do trường mình vẫn còn "hủ tục" học sau năm I mới phân khoa, mình gọi là hủ tục vì điểm phân khoa chỉ dành cho 3 khoa là chính, kác khoa khác chỉ cần thỏa mãn đk lên lớp, nó làm giảm đi 1 số lượng lớn SV có lòng đam mê ngành này nhưng lại ko có cơ hội học nó, vân vân rồi thì rất nhiều lý do khác
    Tớ đánh giá đây là một tiến bộ của Bách Khoa so với các trường phân khoa ngay từ đầu.

svBK's AntiFan

@Huy,adwin: Ai thích học ngành nào cho họ chọn tuỳ ý , quan điểm của tớ như thế , chứ mấy pác điểm thấp chưa chắc đã ngây ngô đâu , có vị còn thâm thuý cơ

HUT's Student Avatar của hungvh12

Học cái gì mà chẳng khó hả em. Những môn đại cương đó là nền tảng đề mình học chuyên sâu hơn.
    Tôi là Tôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề