User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25

Chủ đề: Những âm thanh lãng mạn

nhatvirus
    Guest

Với mình đó là những bài hát phát trên radio vào mỗi buổi tối , đối với mình thì nghe nhạc trên đài phát thanh hay hơn nghe nhạc bằng bất cứ một loại dàn nhạc hiện đại nào. Mỗi khi nghe một bài hát do một anh chàng nào gửi cho một cô bạn gái với một lời nhắn hết sức dễ thương như :
    " anh mãi yêu em "
    " chúng ta mãi là bạn "
    " đừng bao giờ quyên mình nhé "
    Hay của một bạn gái gửi cho một chàng trai .
    Rồi sau đó là nhạc nổi nên , ôi những âm thanh thật tuyệt vời .

NHưng rất tiếc mình chưa hề được bạn nào tăng bài hát cũng như chưa tặng ai bao giờ .
    Không biết trong box này có bạn gái nào muốn mình gửi bài hát cho không , nếu có thì cứ bảo nhé.
    MInh thích nghe nhạc việt nam theo yêu cầu vào các tối trong tuần trên đài phát thanh hà nội.

atspv
    Guest
    hi,
    Mình cũng thích chương trình này lăm. Thông thường thì mình không yêu cầu nhưng vẫn được nghe những bài mà mình yêu thích thế thì hẳn là khoái rùi . Mà lâu lâu mới có bài trùng nữa chứ .

Nhưng có ai thích ca nhạc thiếu nhi không nhi?15h30 hàng ngày trên sóng Fm100 đó . Có điều dạo này thiếu nhi ít bài mới quá . Nếu bạn không thích cứ thử nghe đi. Tuyệt vời lắm nhé! Cảm giác như mình được quay lại với những ngày tuổi thơ.
    Bạn đã bao giờ đi bắt cào cào trên đồng lúa mênh mông chưa? bạn đã bao giờ đi câu cá vào giữa trưa chưa? Hoặc là bạn đã từng đi tìm những loại quả dại mọc trên những ngọn đồi???? Hay là bạn đã từng ăn sim, nhưng bạn đã bao giờ ăn những trái sim chín mọng tự tay mình hái chưa

Hãy thử một lần về với những miền quê, bạn sẽ thấy rất dễ chiu. Bạn sẽ cảm nhận được "ngày mùa lúa ngát hương, con chim hót trong vườn ...."
    Chính mình lớn lên ở miền quê nên mình cảm nhận được những gì tuyệt vời trong những bài hát thiếu nhi, nhất là mảng viết về quê hương, và mảng dân ca.....

Thú thật khi mình nói về những điều này, mình không còn nghĩ rằng mình đang ở trên đất Hà thành, là dân hoc kỉ thuật . Bởi mình yêu làng quê, yêu những ngày tuổi thơ, ..... Hình như mình đang tiếc và nhớ một điều gì đó .....
    LN
    [COLOR=red]

rabit
    Guest

toi thay cau qua la mot con nguoi lang man nhat hanh tinh nay day ! cau rat yeu lang que dung khong ?ngay truoc toi cung rat hay nghe am nhac tren song phat thanh .toi chi thich nghe thoi chu khong thich duoc tang bai hat,biet vi sao khong ? toi thich bai "toc nau moi tram","bai ca sinh vien","cay dan sinh vien","mua pho"...........noi chung rat hay ,va nghe mot minh vao buoi toi cang hay hon nua! vay cau la nguoi "HOP CA" voi toi roi do!

Minhlover2
    Guest

Đọc bài của atspv làm mình thấy nhớ hồi còn bé quá!! Được đi thả diều, được đi tắm sông, được nhìn bầu trời xa hút tầm mắt mà không bị những toà nhà chắn mất!
    Ở thành phố, một cái sân cho trẻ con chơi dường như là một thứ khá xa xỉ, muốn có cái sân đá bóng phải đi thuê, trong khi ở quê, chỉ sợ không có sức để mà chạy!!! Thực sự mình cũng cảm thấy nhớ!! Thành ra thỉnh thoảng nghỉ hè vẫn làm diều thả, nhưng mà ở đây chật quá, thảnh ra không bay cao được!

Minhlover2
    Guest

Biết tại sao Rabit không thích được tặng bài hát rồi, hì, chắc sợ khi được tặng mà mình lại không nhận được thì sẽ tiếc ngẩn ngơ !! Right???

gavroche
    Guest

Ai bảo là ở thành phố không có chỗ thả diều, có điều bác không chịu tìm thôi, bác thử ra chổ Láng-Hòa Lạc hay là ra bờ sông Hồng xem có chỗ thả diều không?!!

Minhlover2
    Guest

Hê hê, đi xa như thế để thả diều sao??? Bác Gavroche củng rảnh rỗi ghê!! Mà cầm diều đi xe máy nguy hiểm quá!! (Thông cảm, nhà em xa mấy chỗ kể trên,, chứ nếu gần gần thì cũng được).

mona_lisavn
    Guest

toi se yeu ngay anh nao to tinh voi toi bang cach gui tang bai hat tren dai ,kem theo 3 tu ma ai cung biet la gi day .HIHI!

mystery
    Guest

Originally posted by mona_lisavn@Sep 25 2002, 07:44 PM
    toi se yeu ngay anh nao to tinh voi toi bang cach gui tang bai hat tren dai ,kem theo 3 tu ma ai cung biet la gi day .HIHI!
    úi giùi, giống tớ thế.

Minhlover2
    Guest

hahaha, thế nếu mình tặng cho 2 bạn thì mình sẽ được tận 2 người iu một lúc!!!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề