User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Em định thi khối D BK. Các anh chị cho em ý kiến với

svBK's Newbie Avatar của quynh_nd

Mặc định Em định thi khối D BK. Các anh chị cho em ý kiến với

Chào các anh chị BK!
    Em sắp phải nộp hố sơ ĐH ,định nộp khoa TA cua BK.Ma nghe mọi người dọa học BK vất vả khinh khủng>>>Xin các bậc tiền bối cho ý kiến với.Không biết BK có nhiều trò hay không để em còn hạ quyết tâm

HUT's Student Avatar của adwin_508

Hê,khối D ah, thi BK ah. OK đấy , hạ quyết tâm đi em ơi. Gái BK khối D luôn luôn đc coi là bộ mặt của BK về lình vực girl đấy . BK rộng lém tha hồ mà tìm đc mọi thú vui ở đây.

còn học hành ở BK chỉ vất với dân khối A thui chứ khối D thì vất gì, điểm toàn 8 9 cao kinh khủng khiếp

HUT's Student Avatar của Bảo Huy

Học khoa Ngoại ngữ ở trường Bách Khoa:

Thuận lợi:

- Hàng độc. Người biết tiếng Anh bây giờ đông như quân nguyên, các trường ĐH có dạy tiếng Anh, các trung tâm Anh ngữ nhiều không đếm xuể, nhưng tiếng Anh chuyên ngành nói riêng và ngoại ngữ chuyên ngành kĩ thuật nói chung của khoa Ngoại ngữ trường Bách Khoa là hàng độc. -> Cơ hội việc làm rất cao.
    - Điểm đầu vào không quá cao (so với những trường như ĐH Ngoại Ngữ - ĐH Quốc gia HN, ĐH Hà Nội) -> áp lực thi cử nhẹ hơn chút xíu.
    - Trường Bách Khoa rất đẹp.
    - Các hoạt động xã hội, Đoàn Hội, Tình nguyện,... của Bách Khoa rất phong phú và mạnh.

Khó khăn:

- Sẽ phải học các môn học chuyên ngành về khoa học tự nhiên và kĩ thuật (Tất nhiên là không nhiều bằng bên ngành kĩ thuật) -> sẽ là trở ngại lớn nếu bạn học các môn tự nhiên không tốt lắm.
    - Nếu nhan sắc bạn thường thường bậc trung trở xuống, sẽ chịu điều tiếng cá sấu chung của BK girl. Nếu "bất hạnh" hơn, bạn có một nhan sắc từ "tạm được" -> "chim sa cá lặn" bạn sẽ là đối tượng săn đuổi của một lô một lốc các BK boy và hoa mắt vì không biết chọn anh nào. Nói của đáng tội rất nhiều BK boy chất lượng tương đối cao -->> Rất khó tập trung học tập.

Nếu bạn cần thêm thông tin về khoa Ngoại ngữ trường Bách Khoa, mình có thể giới thiệu bạn với những anh chị là cựu SV của khoa rất nhiệt tình và có kinh nghiệm để giúp đỡ bạn. Plz pm me, I can't publish here because of some reason.
    Center for Technology Innovation - CTI
    Hanoi University of Science and Technology

svBK's Newbie Avatar của quynh_nd

Hehe Cảm ơn các Pro.Sau khi nghe các đại ca cho vài kinh nghiệm em quyết đinh nộp đơn BK rồi.Biết là hơi vất vả nhưng được cái BK cũng nhiều cái hay ho đăc biệt là nhiều anh đẹp zai>>>Mong 4 tháng nữa được gặp các pro ở BK

svBK's Newbie

4 tháng đã trôi qua. không biết nh có đc nhìn thấy em trên giảng đường ngoại ngữ không nhỉ? hehe
    ----Phungbka------

svBK's Newbie Avatar của boy9x01

Các cụ ta đã dạy "Bụt nhà ko thiêng"!Heee!Là con gái BK mà ao ước được thành hotgirl hơi khó e ạ!Heee!Đùa vậy thôi!A nghĩ học tiếng ANH nên chọn theo mấy ben Kinh tế mà học!Góp ý chân thành!

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon10

Quote Nguyên văn bởi quynh_nd Xem bài viết
    Hehe Cảm ơn các Pro.Sau khi nghe các đại ca cho vài kinh nghiệm em quyết đinh nộp đơn BK rồi.Biết là hơi vất vả nhưng được cái BK cũng nhiều cái hay ho đăc biệt là nhiều anh đẹp zai>>>Mong 4 tháng nữa được gặp các pro ở BK
    Bị mấy ảnh lừa rồi
    Nộp đơn vào Bách Khoa rồi giờ có thấy dại không em
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề