User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Hỏi về chứng chỉ tiếng Anh

svBK's Newbie

Mặc định Hỏi về chứng chỉ tiếng Anh

Các bác cho hỏi gần trường mình có chỗ nào ôn và thi chứng chỉ bằng B tiếng anh ko,chưa có bằng A có đc thi bằng B ko ạ? Nếu có thì ôn bao nhiêu buổi (cái này chỉ là để biết chương trình thi, ko lo lắm), lệ phí là bao nhiêu?
    Em thấy có người họ nói có thể abcxyz để lấy bằng nhưng ko thik lắm, ai quan tâm có thể search trên yahoo. ( em ko tuyên truyền bậy bạ đâu nhé )

svBK's Newbie

h lam` j con` A voi B nua ha ban? Ban muon hoc cai thien trinh do thi` hoc thoi ! dai khai neu ban thi tieng anh 1 va 2 o bach khoa dat khoang 7 hay 8 9 diem thi chac la tuong duong trinh B cua ngay xua roi .

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi r9gabeo Xem bài viết
    h lam` j con` A voi B nua ha ban? Ban muon hoc cai thien trinh do thi` hoc thoi ! .
    Vẫn biết là thế bạn ạ. Nhưng mấy cái thông báo tuyển dụng (vừa rồi đọc của VMS) vẫn thấy yêu cầu tiếng anh bằng B trở lên. Họ đã yêu cầu thì mình phải đáp ứng thôi, giải quyết chuyện bằng cấp mà, cãi được đâu.

svBK's Member Avatar của dangquang

Icon10 học và thi tiếng anh

Quote Nguyên văn bởi xuanhungdt8 Xem bài viết
    Các bác cho hỏi gần trường mình có chỗ nào ôn và thi chứng chỉ bằng B tiếng anh ko,chưa có bằng A có đc thi bằng B ko ạ? Nếu có thì ôn bao nhiêu buổi (cái này chỉ là để biết chương trình thi, ko lo lắm), lệ phí là bao nhiêu?
    Em thấy có người họ nói có thể abcxyz để lấy bằng nhưng ko thik lắm, ai quan tâm có thể search trên yahoo. ( em ko tuyên truyền bậy bạ đâu nhé )
    ai bảo là không còn A, B, C nữa nào?

Vẫn còn nguyên, nó là các tấm bằng của quốc gia mà bảo không còn nữa.

Học hay không học thì tùy, muốn thi thì đóng lệ phí và thi. Chưa học A mà thi luôn C cũng được.

Hình như ở Bách Khoa không có tổ chức được. Em chỉ thấy họ tổ chức thi một số nơi nhưng đảm bảo nhất vẫn là trường ngoại ngữ. Bác muốn thi thì đến đấy hỏi lịch. Hình như 2 hay 3 tuần là họ lại tổ chức một lần. Nếu không thì đến bất kỳ trung tâm ngoại ngữ nào hỏi họ về thì lấy bằng là họ giới thiệu cho thôi.

Lệ phí thi bằng A thì kém bằng B, C chút. Không nhớ rõ, nhưng tầm 300k cho thi lấy bằng B, C (bằng tiền học ở trung tâm). Thi không được có thể thi lại thoải mái (có tiền là thi được).

Còn chỗ ôn thì gần trường thì chỗ nào cũng có toàn thấy ôn B đấy.

svBK's Newbie Avatar của Ari_727

Mấy cái chứng chỉ đấy vẫn còn. Không cần fai thi đâu, ở ngoài bán đầy mà. Đến toelf, ielts.. còn mua dc nữa là bằng A, B

svBK's Newbie

Nhớ hồi mình thi! Vừa vào phòng đã có một chị đứng lên thu tiền "lệ phí nước non cho thầy". Thế là thậm chí mấy cái bài hội thoại còn không thuộc mà mình vẫn đỗ chứng chỉ B ngon lành! Haizzzzzzz

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Catastrophic Xem bài viết
    Nhớ hồi mình thi! Vừa vào phòng đã có một chị đứng lên thu tiền "lệ phí nước non cho thầy". Thế là thậm chí mấy cái bài hội thoại còn không thuộc mà mình vẫn đỗ chứng chỉ B ngon lành! Haizzzzzzz
    Haizzzzzzzzzz, nản quá các anh ạ. Chẳng hiểu cái chứng chỉ nhà tuyển dụng yêu cầu có phải là cái đo đỏ kia ko nữa

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề