User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Cho mình hỏi về Chip Asus X82s.

HUT's Student Avatar của uhazen

Mặc định Cho mình hỏi về Chip Asus X82s.

Mình vừa mua 1 con laptop asus x82s được hơn 2 tuần.
    Hôm nay đi bảo hành cài win mới: vista sp1.
    Nhưng có hiện tượng lạ:
    Trước đây 2 lõi của core 2 duo 2.16 chạy không đều nhau, luôn trênh nhau khoảng 5 độ, cao nhất cũng chỉ lên tới 58 độ. Vậy mà sau khi cài lại win, chúng chạy công suất xấp xỉ nhau, nhiệt độ cũng xấp xỉ, tốc độ máy nhanh trông thấy. Nhưng điều tai hại là: khi để idle nhiệt độ cũng lên tới 52 độ, full load khi chơi game thì lên tới 67 độ. Không biết nhân viên bảo hành có overclock máy mình không nữa. Mình đã xem trong bios, tốc độ chip vẫn là 2.16, mình cũng đã set defaul cho bios nhưng không giải quyết được. Mình muốn hỏi mọi người:
    - Khoảng nhiệt độ máy mình có vấn đề gì không?
    -Nếu có vấn đề thì mình phải khắc phục bằng cách nào để chip trở lại trạng thái ban đầu.

HUT's Student Avatar của uhazen

Chẳng có ai trả lời, mình tự trả lời luôn:
    Cả ngày hôm qua mò không được, sáng nay tự dưng lại nghĩ ra: hay là nó để ở chế độ max speed hoặc performance.
    Vào sửa lại thành tiết kiệm pin, kết quả ko ngờ, nhiệt độ idle còn có 39-40 độ, fulload là 49 độ, giảm gần 2 độ so với trước. 2 con vẫn cùng speed.
    ^^Phiền mod xử lý cái topic này dùm em!

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi uhazen Xem bài viết
    Chẳng có ai trả lời, mình tự trả lời luôn:
    Cả ngày hôm qua mò không được, sáng nay tự dưng lại nghĩ ra: hay là nó để ở chế độ max speed hoặc performance.
    Vào sửa lại thành tiết kiệm pin, kết quả ko ngờ, nhiệt độ idle còn có 39-40 độ, fulload là 49 độ, giảm gần 2 độ so với trước. 2 con vẫn cùng speed.
    ^^Phiền mod xử lý cái topic này dùm em!
    Laptop thì mấy ai dùng OC? <Trừ mấy loại laptop 17"+ chuyên chơi games vs thiết kế đồ họa chuyên nghiệp thôi >
    Còn nữa, độ nóng lên của thiết bị + độ bền của pin... (?hours) phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: HĐH bạn cài, chương trình đang sử dụng...
    Tất nhiên để Portable(laptop) thì hiệu năng CPU tự động giảm xuống --> tiết kiệm pin hơn Always on/desktop rồi
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề