User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: muội hỏi chút các huynh

svBK's Newbie Avatar của tieu_muoi_hoa_ly

Icon10 muội hỏi chút các huynh

Tình hình là thế này,quê muội có một nhà máy phân bón DAP to ngất trời luôn ,mang tầm cỡ trọng điểm quốc gia,& một nhà máy xi măng cũng to và nổi tiếng ko kém ....buồn một lỗi là muội lại học chuyên ngành hóa lý......các huynh hoc trước muội,có nhiều kinh nghiệm cho muội hỏi liệu sau này muội có thể làm việc trong nhà máy nào ?và nếu làm việc trong nhà máy đó thì muội nên trú trọng vào môn chuyên ngành nào.....các huynh giúp muội nhé.....nếu như muội ko được làm việc trong nhà máy ấy thì các huynh cứ nói....muội đã chuản bị sẵn tam lý zùi .....hixxx
    À cho muội hỏi các huynh tham gia sinh viên nghiên cứu khoa học trong khoa hóa mình như nào vạy?.....cụ thể như là cách thức ,đề tài,nộp hồ sơ,vòng loại,yêu cầu đối vơí học lực của sinh viên,thời gian làm nghiên cứu khoa học là khi nào.....muội vãn chưa được bạn lớp trưởng phổ cập về vấn đề này.hiiiii
    Cảm ơn các huynh nhìu nhìu

svBK's Member Avatar của daulauxanh

1--- làm ở đâu cũng được, chú trọng vào tất cả các môn mình học ^^
    2--- tìm hiểu xem thầy cô trong ngành mình thế nào ?có những ai, chuyên về mảng nào, kết một cái là tò te đi ... theo xin . Bảy tỏ nguyện vọng là ok !!!
    Ký cái rẹẹẹẹẹẹẹẹttttt !!!!
    Đóng dấu cái cộộộộộộpppp !!!!

svBK's Newbie

Huynh đoán ko nhầm thì muội là dân HP roài. Cái nhà máy DAP ấy hiện nay chỉ có nhu cầu tuyển công nhân thôi còn kĩ thuật thì họ lấy ở nhà máy phân đạm Hà Bắc. Hóa lý thì vào nhà máy xi măng có vẻ hợp lý hơn.

HUT's Student Avatar của hungvh12

trong trường ĐH là đào tạo cho bạn cái căn bản nhất để sau này bạn đi làm áp dụng nó vào đọc những lính vực chuyên sâu của mình dễ dàng hơn. Chứ trong trường ĐH ko đào tạo bạn theo 1 lĩnh vực cụ thể nào bạn àh. Bạn cứ nắm chắc những gì học trên giảng đường đó. Khi đi làm họ sẽ đào tạo bạn chuyên sâu vào lĩnh vực bạn làm. Vì thế bạn ko có gì phải lo lắng mình có làm đc trong nhà máy đó hay ko. Chúc bạn thành công!
    Tôi là Tôi

Huynh đoán ko nhầm thì muội là dân HP roài. Cái nhà máy DAP ấy hiện nay chỉ có nhu cầu tuyển công nhân thôi còn kĩ thuật thì họ lấy ở nhà máy phân đạm Hà Bắc. Hóa lý thì vào nhà máy xi măng có vẻ hợp lý hơn
    .......hờ hờ >>>>>>huynh kũng là dân ĐẤT CẢNG ah??? hí hí hí đồng hương rùi.......trên này gặp đựoc đồng hương khó như ra ngoài đường nhìn đựoc biển 16 vậy ....hixxxxx huynh ra trường zùi fải ko?có zì truyền đạt lại muội kái.....Nếu mà như huynh nói nghe chừng học xong mà muội muốn về xây dựng quê hương có vẻ khó quá nhể.....

svBK's Newbie

uh,huynh là dân HP đây, Học QT_TB K48 và cũng đang có ý định về cái nhà máy DAP kia làm việc nhưng chưa tìm thấy "đường vào", hihi. Theo huynh thì chỉ cần muội học tốt Hóa lý với Hóa công , tiếng Anh tương đối 1 chút là Okie đối với dân công nghệ hóa rồi. Công việc sau này cũng đa dạng lắm, như huynh bây h đang làm với 1 anh học Hóa lý k46, trong một cty môi trường,thu nhập tạm ổn , cho nên muội đừng lo,,hehe

uh,huynh là dân HP đây, Học QT_TB K48 và cũng đang có ý định về cái nhà máy DAP kia làm việc nhưng chưa tìm thấy "đường vào"
    hí hí hí ý tưởng lớn gặp nhau zùi.....hoan nghênh huynh đã nghĩ đến việc về xây dựng đất cảng quê mình.....hì hì hì khi nào vào DAP nhớ khao muội một trầu TRÀ ĐÁ nhé huynh....heeee trà đá bkhn giờ đắt đỏ quá nên lâu zùi muội ko uuống,hờ hờ hờ thèm quá đi mất

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề