User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Tư vấn về cấu hình máy tính!

svBK's Newbie

Mặc định Tư vấn về cấu hình máy tính!

Cho em hỏi nếu muốn mua Laptop để chạy tốt các phần mềm đồ hoạ như CS3,Corel.Flash... thì có thể chọn cấu hình tối thiều(đủ để chạy đồng thời ko bị giật hay đơ máy,nói chung là trơn trơn) như thế nào ạ?

svBK's Member Avatar của dangquang

Icon7 chọn máy tính

Quote Nguyên văn bởi kimcoc68 Xem bài viết
    Cho em hỏi nếu muốn mua Laptop để chạy tốt các phần mềm đồ hoạ như CS3,Corel.Flash... thì có thể chọn cấu hình tối thiều(đủ để chạy đồng thời ko bị giật hay đơ máy,nói chung là trơn trơn) như thế nào ạ?
    Hầu hết những máy tính mới hiện nay đều có thể chạy trơn chu những phần mềm bạn kể. Thường thì bây giờ người ta chọn máy theo số tiền mình có vì laptop đâu có chọn linh kiện lẻ để ghép lại như máy để bàn đâu. Có tối đa bao nhiêu tiền thì kiếm 1 tờ báo giá về so và chọn. Thường thì bây giờ máy tầm 12 đến 13 triệu được nhiều sinh viên lựa chọn. Bạn chú ý là còn phải tính đến các phần mềm học sau này (khá nặng đấy). Tầm tiền kia thì mới chịu nổi.

Con lừa vẫn đu đưa Avatar của elegy

Cấu hình nó cũng loanh quanh tầm tiền thôi. Đặc biệt khuyên bạn không nên mua Asus, Acer. Cứ Dell, IBM-Lenovo, HP-Compaq mà mua.
    ...bồng bềnh...

HUT's Student Avatar của uhazen

asus làm sao mà ko mua?
    Hàng asus rẻ hơn các hãng khác là do nó tự sx linh kiện được, thiết kế máy khá đẹp lại bảo hành 24 tháng trong khi các dòng máy kia toàn 12 tháng.
    Nếu cùng giá tiền thì có thể mua con asus với cấu hình ngon hơn mấy thằng kia, card rời hẳn hoi.
    Tầm 13-15 triệu lên thegioidiong.com có mấy con đáp ứng đc nhu cầu của bạn: core 2 dual 2ghz, 2gb ram, card ati radeon hd 3470, hdd từ 160 tới 250gb.
    Đừng ham rẻ, quan trọng là cửa hàng mình mua tin tưởng đc và chế độ bảo hành tốt.
    Cái card màn hình rất quan trọng, nó có thể làm cho công việc của bạn trơn tru hơn cũng như có thể đáp ứng nhu cầu chơi game. Mua ko cẩn thận phải card onboard sau này là buồn đấy!

svBK's Newbie

Em cảm ơn mọi người ạ!Em thấy DELL đắt lắm>Mà nếu em cần xách đi,quăng quật nhiều thì dùng DELL hơn hay Lenovo hơn ạ?

svBK's Newbie Avatar của tiencuaem

Mặc định Re: Tư vấn về cấu hình máy tính!

theo mình thì cấu hình là quan trọng nhất, còn thương hiệu chỉ là phụ thôi và vừa túi tiền là được.
    bây giờ các dòng máy tính ngang nhau cả thôi.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề