User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Xác nhận lại việc netpro bị cắt Cisco band academy !

svBK's Newbie

Mặc định Xác nhận lại việc netpro bị cắt Cisco band academy !

đang có tin đồn là bên Net k đc cấp acc trên cicsco.netacad.net
    đồng nghĩa là HV k có vcher khi thi

bạn huyjo jo đã lớn tiếng khẳng định như vậy

nhưng theo nguồn tin khác , mình đc biết là , trước khi gia nhập SBĐ , Bên net vẫn là academy , còn bên SBĐ thì không . bây h khi sát nhập ròi , thì bên Net sẽ có song song hai hình thức đào tạo là Academy , và Cisco learning partner.

Thứ hai - hôm kia - lớp của bạn mình đã khai giảng và ngay lập tức có acc,(chính mình đã check lại.) học phí là 330 $ (giảm 100 $ dịp tết và 20 $ lì xì ). với dảm bảo là sẽ có vcher

vậy bạn huy jo jo có ý kiến gì nữa không ?

xin mời liên lạc với net để hỏi thêm

ghi chú : mình đang học ở Bkcad , mình viết bài này để xác nhận sự thật , chứ k có ý đấu đá gì

svBK's Newbie Avatar của huyjojo

Theo tìm hiểu của mình. Mình vẫn xác nhận: NetPro không còn là Cisco Academy nữa. Cậu có thể cho biết Cisco ID của bạn cậu và tên lớp của bạn đó ? Tên giảng viên ?
    Ngày tạo lớp và ID ? để làm bằng chứng có được không nhỉ ?

Khi gặp em anh biết, sẽ không còn ai hơn nữa
    Không còn ai thay thế em trong giấc mộng
    Mưa mù hay băng giá, cũng không làm anh lùi bước
    Đừng hoài nghi , tình anh em nhé

svBK's Newbie

Các chú lại tính mở màn cuộc tranh cãi mới đó hả.
    Như đã hứa, tớ đã hỏi các chiến hữu của mình về vụ này nhưng các thông tin có được nhiều cái xếp vào dạng tuyệt mật nên chưa kiểm chứng thì chưa dám kể ra ở đây. Tuy nhiên có một số việc rất rõ ràng và có thể nêu ra để anh em tham khảo:
    - Theo quy định của Cisco thì một tổ chức ko thể vừa là Academy vừa là Cisco Learning partner nên điều mà chú em zoro_bka nói là không chính xác.
    - Ở thời điểm hiện tại thì NetproITI (thuộc viện CNTT) đang bị Cisco yêu cầu dừng tuyển sinh chương trình Academy để làm rõ việc chuyển đổi sát nhập với Saobacdau (như vậy tức là những học viên nào đang học thì vẫn được học tiếp, những em nào chuẩn bị học thì cẩn thận vì nhỡ sau này Cisco ko cho phép NetproITI dạy chương trình Academy thì mất cơ hội có Voucher)

Khoảng 2 tuần nữa có thông tin kiểm chứng tớ sẽ thông tin thêm cho các anh em.

svBK's Newbie

Ông thầy (từng dạy ccna ở một vài trung tâm) tớ cũng vừa thông báo như thế. Nghe nói Netpro bị cắt khỏi cisco do quá nhiều sai phạm trong đó có việc cắt giảm số lượng tiết học

Thông tin được biết là mới đợt trước tết kia.

Các bạn đang học hoặc đã tốt nghiệp chắc ko ảnh hưởng j, nhưng các bạn sắp tới đăng ký thì có vẻ là ko ổn đâu

svBK's Newbie Avatar của huyjojo

Hehe ... anh Nam ở Cisco xác nhận là em yên chí nhớn rồi ! Thằng cùng giảng đường em đang hoang mang nhờ em hỏi giùm là nếu hệ thống của Netpro bị disable thì acc của nó đứng đường à ? A bật mí thêm tí nữa đê K trước giúp K sau tí mừ
    Sắp có vụ SITC thứ 2 rồi, chú nào trót dại đi học NetPro không biết có đòi lại tiền được không nhỉ ? Mấy ông chân gỗ trả lời hộ cái !

svBK's Newbie

Tớ ko làm ở Cisco mà chỉ có bạn bè làm ở đó cũng như ở các trung tâm đào tạo thôi . 2 tuần nữa tớ công tác về thì tớ sẽ hỏi thêm thông tin để share cho anh em

svBK's Newbie

Chào bạn huyjojo và letannam,

Rất cảm ơn các thông tin mà các bạn đã đưa ra để mọi người có sự lựa chọn đúng đắn trong thời điểm này. Nhưng mình đang có trục trặc khác, đó là đã đăng ký thi MCSA 2 core cuối, mà Netpro cứ hoãn mãi, mình ko hiểu có chuyện gì ko vì đã hoãn hơn 1 tháng rồi. Nếu các bạn có thông tin gì cho mình biết với nhé. Cảm ơn nhiều.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề