User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Học tiếng Pháp hay!!

Minhlover2
    Guest

Chào mọi người,
    Hiện nay mình đang học lớp Tin Pháp, trường Bách Khoa, thế nên ngoại ngữ chính học trên lớp là tiếng Pháp.
    Thực ra thì lúc đầu đăng kí cũng chỉ nghĩ là được học thêm một ngoại ngữ không mất tiền (cũng bởi vì học tiếng Anh trên lớp phải học từ đầu, chán quá)...Hihi, ngày đầu tiên vào lớp, nghe cô giáo giảng bài, nói thực, nghe cô nói cứ như hát, hay không chịu được, thế là dù không hiểu nhưng mà vẫn thích.. Học kì đầu, môn Pháp là môn mình thích nhất, cô giáo dạy mình kì đó cũng đang dạy mình bây giờ...
    Bây giờ thì cũng bớt thích rùi! Nhưng mà vẫn thấy hay, các bác nào có điều kiện cứ học thử xem.....

811218
    Guest

Bác minh cho ít kinh nghiệm học đi, tôi đang phải học Tiếng pháp đây, chỉ cho tôi vài trung tâm ngoài mấy tt ở bk và 42 yết kiêu. cảm ơn bác nhiều

Minhlover2
    Guest

Theo mình biết thì cũng chỉ có 2 trung tâm đấy là xịn xịn thôi : CFC trong trường Bách Khoa và Alliance... Ngoài ra còn có Vinafra, ở Lý Thường Kiệt, hoặc không có thể đến trường Ngoại ngữ, đăng kí học..... Mình chỉ biết có mấy chỗ đấy thôi...

Dkqdiep
    Guest

Tớ cũng học tiếng Pháp, nhưng mà là ngoại ngữ 2 thôi. Công nhận là thấy tiếng Pháp rất hay, nhưng mà khó hơn tiếng Anh nhiều. Bác minhlover học tiếng Pháp mấy năm rồi thì chỉ bảo kinh nghiệm học chút đi. Chẳng hạn nên học tham khảo sách nào (đối với người mới học vài tháng như tớ), nghe băng gì...?

boudeuse_liph
    Guest

Hoc tieng Phap thi hoc o CFC la duoc roi . Chat luong the la duoc ( so voi cac cho khac ) ma cai chinh la re . Chang biet moi nguoi hoc tieng Phap the nao , toi hoc cu tuan nao ko nghi 1 buoi la ko yen tam , nen tot the chu tot nua cung phi ra . Hoc o Alleance thi co ve hon 1 chut ( dai xin hon ) nhung ma dat hon , gan gap doi . Hon nua hoc lat nhat , 1 ngay 1 h chang bo beng gi . 1 h hoc , 1 tieng di , 1 tieng ve . chua ke thoi gian la ca tren duong nua .

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề