User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: Thế nào là tình yêu?

svBK's Newbie

Icon5 Thế nào là tình yêu?

Hôm nay buồn quá, chỉ mún tâm sự 1 chút thôi, mong ai đó có thể sẻ chia cùng mình.
    Đã qua 19 mùa xuân mà mình vẫn chưa biết thế nào là yêu, trước đây mình chỉ biết có học thôi ah.Mình quen anh ấy tử rất lâu rồi,từ hồi mình còn nhỏ xíu ah. Nhưng ấn tượng về anh không có nhiều,chắc anh cũng vậy vì tụi mình có bao giờ nói chuyện với nhau. Thời gian cứ thế trôi qua cho đến khi anh đỗ vào Bách Khoa và 2 năm sau mình cũng trở thành sinh viên giống anh. Và càng ngạc nhiên hơn 1 điều, tết năm đó về đi chơi cùng 1 đứa bạn thân,nó giới thiệu người yêu, người ấy không phải là ai mà lại chính là anh.Mình vừa ngạc nhiên nhưng cũng mừng cho nó vì đã chọn được 1 người bạn tốt. Quen anh nhiều năm mình biết anh là người có thể tin cậy được.Lúc đó thật sự rất vui vì sự kết hợp của 2 người.Từ đó mình và anh nói chuyện nhiều hơn,thỉnh thoảng anh cũng tâm sự với mình. Mình cũng hiểu anh hơn và không biết từ lúc nào mình dành tình cảm cho anh.Mình biêt như vậy thì có lỗi với người bạn của mình quá.Và càng không muốn làm người thứ 3, những gì không có tương lai thì mình sẽ không cố với tới.Miễn sao những người mà mình yêu quý đều thấy hạnh phúc.
    Một thời gian sau đó,chỉ cách đây có 2 tháng anh và H đã chia tay.Vì bạn mình nhận ra tình cảm dành cho anh ấy không phải là tình yêu,mình đã khuyên nhưng không được.Mình cảm nhận được anh rất đau, nỗi đau không thể nói thành lời.Nhưng mình không biết chia sẻ với anh thế nào,không khí trở nên thật nặng nề.Nhưng cũng không thể trách cô bạn mình vì con gái có những tâm sự riêng và mình hiểu được điều đó.
    Bi giờ mình không biết phải làm sao?Tình cảm cho anh vẫn còn đó,cơn đau của anh đã qua nhưng những hồi ức về cô bạn mình thì vẫn còn đó,còn với mình anh chỉ coi như 1 người em gái mà anh quý mến và chia sẻ mỗi lúc buồn mà thôi.Nhưng mình sẽ không bi quan đâu.Mình sẽ chờ anh ấy.
    Chỉ sợ 1 điều mình cũng không biết tình cảm mình dành cho anh co phải là tình yêu hay chỉ là 1 sự nhầm lẫn như cô bạn của mình?Mình không muốn làm ai đó tổn thương vì mình.
    Không biết ai có thể giúp mình, cho mình biết thế nào là tình yêu?Mình có nên chờ đợi anh ấy? Làm thế nào để hiểu cảm giác của mình lúc này?Liệu mình có cơ hội dành lấy tình cảm của anh ấy?

Love[4]Ever Avatar của Mr Kelvin

topic ra đời gần 1 tháng rồi mà chưa thấy ai spam-->câu hỏi của cậu hơi...khó.
    Tình cảm của cậu là tình yêu,tình anh em,hay tình cảm gì khác đi chăng nữa thì mình chắc chắn là chỉ có cậu mới là người hiểu rõ nhất.
    Nếu cậu thấy mình thật sự cần người ấy với cái cảm giác khác hẳn với những người bạn khác của cậu.thì mình nghĩ đó là tình yêu rồi đây,Trong tình yêu thì đừng chờ đợi,mà hãy cố gắng dành giật....chúc cậu happy.

3. Tớ cảm ơn Mr Kelvin đã chia sẻ.

Quân Nhân Danh Dự

Mơ mộng quá.Nghe câu chuyện cứ như phim Hàn ý

HUT's Student Avatar của AIMI_TRỊNH

Quote Nguyên văn bởi playgirl8x_haiphong Xem bài viết
    cho mình biết thế nào là tình yêu?Mình có nên chờ đợi anh ấy? Làm thế nào để hiểu cảm giác của mình lúc này?Liệu mình có cơ hội dành lấy tình cảm của anh ấy?
    câu trả lời này chỉ có thể tự bạn trả lời được thôi bạn à, con tim bạn cảm thấy sao....chỉ bạn mới biết....không cần suy nghĩ nhiều vậy đâu, cứ làm những gì con tim bạn mách bảo....làm theo đúng suy nghĩ và cảm nhận của mình.......dù kết quả có ra sao thì bạn cũng không phải hối tiếc đúng không nào, chúc bạn sẽ có tình yêu đẹp bên cạnh người mà bạn yêu thương
    Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác..........

HUT's Student Avatar của uhazen

tới đi em! Hai người yêu nhau là được rồi!

svBK's Newbie Avatar của Yu_Gi_Oh

dem ra lam kich ban dong phim tinh cam dc do ^^!!

svBK's Newbie Avatar của ngochan_acbk

Cơ hội chỉ đến 1 lần thôi e à.tự tin làm những j` con tim mình mách bảo đi e.chúc e tìm được 1/2 đích thực của mình

svBK's Newbie Avatar của ngocnb

Nhưng hãy cẩn thận vì bạn và anh ấy sẽ phải gặp lại cô bạn kia nữa chứ.Liệu bạn có thể ko nghi ngờ hay suy nghĩ về chuyện anh ấy có còn yêu bạn kia nữa ko?Khó lắm đấy.Con gái mà,ai cũng muốn chỉ riêng cho mình thôi.Hic hic.Khổ thân bạn quáNeeuy thấy quên đc thì quên đi,ko thì hãy nói thằng cho anh ấy biết.T tin là anh ấy cũng đủ nhạy cảm để nhận ra tình cảm của bạn từ lâu rồi.
    Anh bỗng nhớ em như đông về nhớ rét
    Tình yêu ta như cánh kiến hoa vàng
    Như xuân đến chim rừng lông trở biếc
    Tình yêu làm đất lạ hóa quê hương !

master chém gió Avatar của chickenboy

Quote Nguyên văn bởi ngochan_acbk Xem bài viết
    Cơ hội chỉ đến 1 lần thôi e à.tự tin làm những j` con tim mình mách bảo đi e.chúc e tìm được 1/2 đích thực của mình
    Cái chữ đậm đậm màu đỏ đỏ ấy có bạn nào trả lời được cho mình không? Thế nào là 1/2 đích thực của mình?

Quân Nhân Danh Dự

1/2 đích thực của mình bạn phải tìm chứ làm sao ai trả lời cho bạn được.^_^

12. Tớ cảm ơn lala86 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề