User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Giảng viên DTB Bách Khoa

svBK's Newbie

Icon4

Quả thật pro. Pro từ việc dạy học đến môn ăn tiền pro. Mọi người download file tôi ghi âm về nghe xem thế nào. Đây là cuộc ghi âm sau khi có kết quả thi tôi nhờ một người bạn đóng giả là sinh viên đã chạy mà trượt (Môn thi tốt nghiệp kỹ thuật máy tính chuyên ngành CNTT các lớp liên kết). Nội dung tóm tắt:
    - Tôi cho các anh sáu bài đúng đề rồi mà không làm được thì thi bằng giời (Lộ đề rồi).
    - Thằng nào có ghi tên (Thay "Main proc" = "Tên sinh viên") tôi nâng điểm hết
    - Đặc biệt khuyến mại một cuộc điện thoại với đối tác.
    Mọi người nghe và cho tôi biết luôn tôi cần gửi file gốc đến đâu để nhận được giải quyết. Thank all

Link download:
    rapidshare.com/files/171685708/tgDTB.WAV
    Lần sửa cuối bởi aDz; 31-12-2008 lúc 06:26 PM Lý do: Đã sửa lại tên theo yêu cầu của chủ 2pic

aDungz Avatar của aDz

Icon13

Ăn tiền ư?
    .
    Có cầu ắt phát sinh Cung.
    .
    Mác - Lê Nin (CN,Tr,KT,TT)+QTH.
    Cơ Khí
    Tiếng Anh
    ...
    Có môn nào là kô đi đc đâu?
    .
    Tìm đc một môn kô ăn tiền mới khó
    In GHOST we trust
    Will I Ever find - Someone to believe?
    Có vấn đề gì liên quan admin thì pm tin nhắn cá nhân nhé. Cảm ơn.

Personal blog: http://aDungz.wordpress.com

aDungz Avatar của aDz

Gửi thẳng lên hiệu trưởng Giản (đĩa CD + Bản tường trình) nếu bạn muốn "ỉm" chuyện này trong nội bộ BK
    Gửi thẳng lên bộ GD- ĐT (Giao điểm Đại Cồ Việt - Tạ QB - cách mình mấy bước chân ) nếu bạn muốn phanh phui.
    .
    Chúc may mắn!

svBK's Newbie

Thank anhdepzai. Nhưng vấn đề là mình muốn hỏi là nếu gửi cho Bộ giáo dục chẳng hạn thì gửi cho bộ phận nào trong Bộ giáo dục. Thank

HUT's Student Avatar của langtusaobang

Quote Nguyên văn bởi anhdepzai Xem bài viết
    Ăn tiền ư?
    .
    Có cầu ắt phát sinh Cung.
    .
    Mác - Lê Nin (CN,Tr,KT,TT)+QTH.
    Cơ Khí
    Tiếng Anh
    ...
    Có môn nào là kô đi đc đâu?
    .
    Tìm đc một môn kô ăn tiền mới khó
    Hi all.
    Mình nghe qua đoạn ghi âm của bạn, cũng từng là một sinh viên CNTT, đã tốt nghiệp và đã đi làm, mình không vội bàn đến chuyện đi tiền nong gì ở đây, chỉ xin đưa ra một vài suy nghĩ như sau:
    - Về ý thức của một số bạn sinh viên hiện nay, khi học thì không chịu trau dồi, đến khi thi thì chạy chọt, mua điểm. Với cơ chế như hiện nay, thì chẳng phải BK pro, mà các trường khác còn expert là đằng khác. Nhưng họ mua được điểm mà chẳng thể mua được kiến thức, khi ra trường chỉ là số 0 tròn trĩnh, chẳng làm được việc gì, và tất nhiên, họ lại mất tiền mua việc, và vật vờ với công việc đó cho đến khi họ mua được việc mới. Cơ hội chỉ đến với những người có khả năng thôi. Người ta không thể đưa một ông nông dân lên làm chủ tịch nước được.
    - Nếu bạn học thực sự, bạn có khả năng thực sự, thì bạn cần gì phải mua? Bạn cứ trau dồi kiến thức cho bạn. Mình xin cam đoan là các nhà tuyển dụng ít khi nhìn nhầm người lắm. Chỉ cần qua vài câu hỏi là họ biết ai có khả năng hay không ngay. Trừ khi bạn tính vào các công ty nhà nước(cái này thì mình không chắc lắm).
    Mình thấy nhiều bạn rất thích chê bai, rồi cho rằng phải như thế nọ, phải như thế kia, rằng chương trình học chán ngắt, học CNTT gì mà học đại cương nhiều thế? lẽ ra phải học Java, phải học .Net .... ở nước ngoài người ta thế nọ, người ta thế kia .... ra trường các công ty toàn phải đào tạo lại, vân vân và vân vân. Họ chỉ thích chê bai, chém gió cho oai. Mình không phủ nhận là có nhiều thứ trong chương trình học, trong cơ chế còn bất cập, nhưng không phải cái gì cũng thối nát, hãy hỏi lại các bạn đó, trường nào dạy cho bạn tất cả các kĩ năng để bạn có thể làm được tất cả mọi việc ở bất kì công ty nào? có mà các bạn học cả đời cũng không thể làm được, vì thế trong trường, các bạn học cơ bản là đúng rồi, sau khi tốt nghiệp, từng công ty sẽ "đào tạo tình huống", đào tạo bạn các quy trình, các công nghệ họ sử dụng. Lúc đó, nếu bạn có cơ bản rồi thì tiếp thu sẽ cực kỳ dễ dàng. Mình vẫn quan niệm muốn thành cao thủ võ lâm, thì trước hết phải có nội công thâm hậu, sau đó thì hãy học đến các chiêu thức.
    Trở lại với vấn đề của bạn, bạn bức xúc, bạn có thể gửi đoạn ghi âm trên lên hiệu trưởng, lên bộ giáo dục, thậm chí gửi lên báo để rùm beng lên, không sao cả, mình chỉ góp ý thế này:
    - Nói phủi phui cái mồm, nếu bạn là người đã "chạy" mà vẫn trượt, bạn bực mình và quyết phanh phui vụ này lên, thì trước hết bạn hãy xem lại mình, trước khi bình xét người khác.
    - Nếu bạn không "chạy", và bị điểm thấp hơn những người đã "chạy"(thường thì ít khi xảy ra, vì những người "chạy" thường chỉ đủ qua, trừ khi bạn vẫn thấp hơn họ) thì bạn nên bình tĩnh lại, ít nhất là thay cái title bài viết này đi, không hay chút nào. Không phải ai cũng như vậy, mình ủng hộ việc bạn đấu tranh vì sự trong sạch của mái trường, nhưng làm gì cũng phải đúng, đừng vơ cả nắm rồi chửi.
    Mẹ Maria mang thai mà không có "tội", lạy trời dù tụi con có "tội" nhưng đừng mang thai!

6. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của langtusaobang có chất lượng:

svBK's Newbie

Cảm ơn langtusaobang đã góp ý. Mình cũng đã cố gắng sửa title thành "Giảng viên DTB Bách Khoa" nhưng không được, nhờ các bạn admin sửa giùm. Mình cũng có ý kiến thế này nhé: Mình cũng là người đi làm từ rất lâu rồi (Mình cũng được nghe một số bài giảng về tuyển dụng nhân sự) nên mình cũng hiểu thực lực mới là tất cả. Thậm chí như mình đây chưa lấy bằng cấp nhưng cũng vẫn được chấp nhận ở vị trí lập trình viên kiêm đồ họa (Đồ họa thỏa thuận riêng với công ty). Nhưng bạn ơi cái bằng là cái đánh giá quá trình học tập trong mấy năm trời của mình làm sao có thể bỏ qua và làm ngơ được. Điểm ai hơn mình và ai giỏi hơn mình mình không quan tâm, nhưng nếu mình sai mình cần được biết mình sai ở điểm nào??? Thank bạn một lần nữa

HUT's Student Avatar của thanhnamst89

Quote Nguyên văn bởi langtusaobang Xem bài viết
    Hi all.
    Mình nghe qua đoạn ghi âm của bạn, cũng từng là một sinh viên CNTT, đã tốt nghiệp và đã đi làm, mình không vội bàn đến chuyện đi tiền nong gì ở đây, chỉ xin đưa ra một vài suy nghĩ như sau:
    - Về ý thức của một số bạn sinh viên hiện nay, khi học thì không chịu trau dồi, đến khi thi thì chạy chọt, mua điểm. Với cơ chế như hiện nay, thì chẳng phải BK pro, mà các trường khác còn expert là đằng khác. Nhưng họ mua được điểm mà chẳng thể mua được kiến thức, khi ra trường chỉ là số 0 tròn trĩnh, chẳng làm được việc gì, và tất nhiên, họ lại mất tiền mua việc, và vật vờ với công việc đó cho đến khi họ mua được việc mới. Cơ hội chỉ đến với những người có khả năng thôi. Người ta không thể đưa một ông nông dân lên làm chủ tịch nước được.
    - Nếu bạn học thực sự, bạn có khả năng thực sự, thì bạn cần gì phải mua? Bạn cứ trau dồi kiến thức cho bạn. Mình xin cam đoan là các nhà tuyển dụng ít khi nhìn nhầm người lắm. Chỉ cần qua vài câu hỏi là họ biết ai có khả năng hay không ngay. Trừ khi bạn tính vào các công ty nhà nước(cái này thì mình không chắc lắm).
    Mình thấy nhiều bạn rất thích chê bai, rồi cho rằng phải như thế nọ, phải như thế kia, rằng chương trình học chán ngắt, học CNTT gì mà học đại cương nhiều thế? lẽ ra phải học Java, phải học .Net .... ở nước ngoài người ta thế nọ, người ta thế kia .... ra trường các công ty toàn phải đào tạo lại, vân vân và vân vân. Họ chỉ thích chê bai, chém gió cho oai. Mình không phủ nhận là có nhiều thứ trong chương trình học, trong cơ chế còn bất cập, nhưng không phải cái gì cũng thối nát, hãy hỏi lại các bạn đó, trường nào dạy cho bạn tất cả các kĩ năng để bạn có thể làm được tất cả mọi việc ở bất kì công ty nào? có mà các bạn học cả đời cũng không thể làm được, vì thế trong trường, các bạn học cơ bản là đúng rồi, sau khi tốt nghiệp, từng công ty sẽ "đào tạo tình huống", đào tạo bạn các quy trình, các công nghệ họ sử dụng. Lúc đó, nếu bạn có cơ bản rồi thì tiếp thu sẽ cực kỳ dễ dàng. Mình vẫn quan niệm muốn thành cao thủ võ lâm, thì trước hết phải có nội công thâm hậu, sau đó thì hãy học đến các chiêu thức.
    Trở lại với vấn đề của bạn, bạn bức xúc, bạn có thể gửi đoạn ghi âm trên lên hiệu trưởng, lên bộ giáo dục, thậm chí gửi lên báo để rùm beng lên, không sao cả, mình chỉ góp ý thế này:
    - Nói phủi phui cái mồm, nếu bạn là người đã "chạy" mà vẫn trượt, bạn bực mình và quyết phanh phui vụ này lên, thì trước hết bạn hãy xem lại mình, trước khi bình xét người khác.
    - Nếu bạn không "chạy", và bị điểm thấp hơn những người đã "chạy"(thường thì ít khi xảy ra, vì những người "chạy" thường chỉ đủ qua, trừ khi bạn vẫn thấp hơn họ) thì bạn nên bình tĩnh lại, ít nhất là thay cái title bài viết này đi, không hay chút nào. Không phải ai cũng như vậy, mình ủng hộ việc bạn đấu tranh vì sự trong sạch của mái trường, nhưng làm gì cũng phải đúng, đừng vơ cả nắm rồi chửi.

anh nói đúng lắm, trứoc khi trách các thầy hãy nghĩ đến bản thân mình.Học ko chịu học rồi đến lúc thi ko làm đc bài, lúc ý lại nói thầy cô dạy khó hiểu, rồi có khi còn chửi các thầy cô giáo..
    hix,

HUT's Student Avatar của dunglt

CHo hỏi :: Môn thi tốt nghiệp kỹ thuật máy tính chuyên ngành CNTT [COLOR="Blue"]các lớp liên kết................. là như thế nào ? Lớp liên kết là thế nào ? Nói tóm lại đi thầy trượt thì đúng rồi kêu ca làm gì , cứ học xem ai dám đánh trượt

svBK's Newbie

em đang học năm thứ 3 DTVT theo em phải phanh phui vụ này ngay thôi ,hồi học đại cương mình cũng biết (chắc chắn )1,2 bạn trong lớp điểm không đủ mà vẫn được phân nghành đúng như đăng ký tb có 7 mà vào tự động hóa làm cho mấy thằng 7.4 ;7.5 lại rơi vào đo lường vì tự động hóa lấy 7.58 .Trường mình ngày càng tụt dôc rồi trong phòng trọ(KTX) mình có anh mới đi chạy điểm song ,cứ thế này thì toàn giả dối thôi .Mà hình như căn bệnh GIẢ DỐI và BẤT CÔNG giờ là cả nghành GD rồi ,tác bạn cứ tìm đọc mấy bài báo của giáo sư HOÀNG TỤY về cải cách giáo dục sẽ rõ hơn.

svBK's Newbie Avatar của justin6000

troi dat.
    em dang hoc nam thu nhat ma nghe thay nhung thong tin nhu the nay thi dung la giat gan.
    chac co le phai co meo gi khong thi chet troi mat thoi.
    tot nhat phai co gang thoi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề