Chào các bạn !
Hôm qua tôi có thấy một tổ chức Hội của sinh viên thành lập ngay tại công viên Thống Nhất, lân la hỏi xem họ làm gì, thì được biết Hội này đang hoạt động tình nguyện, họ đi quyên góp sách báo, tài liệu, tạp chí... cũ mà trong xã hội đang dư thừa muốn tiêu huỷ hay dùng vào các mục đích không có ý nghĩá khác, sau đó họ phân loại và chuyển đến các cơ sở tình thương khác đang có nhu cầu sử dụng vào những mục đích ý nghĩa như trại trẻ mồ côi, trung tâm tinh thương...
Tôi thấy rất hay, nên đã ủng hộ, và xin làm thành viên ngay, các bạn thấy sao, tại sao các bạn không làm như tôi ! chỉ cần đóng góp mấy quyển sách bỏ đi thôi, rồi cần một chút ít thời gian nghỉ ngơi, tranh thủ kêu gọi mọi người ở xung quanh nhà mình, hay trong lớp, trường mình ủng hộ là được, rất dễ, coi như mình đã đóng góp 1 phần cho xã hội rồi, tôi rất vui, Hội này làm việc rất hay nhé, mọi người rất vui vẻ, hoà nhã, có cả các bác cao tuổi là giáo viên, giảng viên nữa...
các ban muốn tham gia không, hãy nhắn cho tôi theo số 0985190421, hay mail cho tôi namphuong42@gmail.com khi bạn có một ít sách báo muốn bỏ đi mà không biết làm sao, chúng tôi sẽ nhận tận nơi.
Cảm ơn các bạn, tất nhiên chúng tôi luôn đón nhận sự đóng góp của các bạn, và rất vui chào đón các bạn tham gia là Hội viên, tất nhiên Hội có rất nhiểu các hoạt động có ý nghĩa khác nữa cho các hội viên tham gia.Rất vui chào đón các bạn !