User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: tặng riêng cho một người con gái

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Mặc định tặng riêng cho một người con gái

Em thật lạ em có biết không ?
    Em mơ mộng ,lãng mạn và bay bổng, trong thơ em là những cổ tích mưa, là những sự tích nhớ
    Em mơ ước tô hồng cho cuộc đời mà nhiều người nghĩ nó không phải là màu hồng
    Em yêu nắng, thích mình là nắng, ấm áp ,dịu dàng nhưng em lại cũng yêu mưa dẫu biết rằng khi trời mưa thì làm gì có nắng, em biết điều đó mà đúng không em? Nhưng em chẳng bận lòng , em đi tìm cho mình một cơn mưa bóng mây, nơi mưa và nắng được ở bên nhau. Cơn mưa bóng mây? Đến nhanh và đi nhanh lắm em à!
    Mong cho em mãi bình yên!!!!
    Rồi em hạnh phúc khi tìm thấy một người!
    Chàng trai ấy cho em những nốt nhạc êm ái của bản tình ca màu nắng trong những chiều mưa!
    Em cảm nhận được mọi thứ xung quanh đang đổi thay, nó tựa như khi em ngước lên bầu trời và phát hiện có thêm một vì tinh tú đang toả sáng dẫn lối em về hạnh phúc mà em thầm mơ ước từ lâu trong những giấc mơ
    Mong cho em mãi hạnh phúc !!!
    Nhưng yêu một người không dễ đúng không em ! Cái ngày em chuyển lời yêu chàng trai đó cho người khác là cái ngày em mệt mỏi rã rời tâm trí với những nỗi đau. Là ngày em thấy mình nhỏ bé giữa cuộc sống. Là ngày em không tô nổi màu hồng cho bức tranh dang dở….
    Một bên anh – người em yêu, một bên là bạn – người em thân ! Chỉ một mình em biết !
    Thế nhưng chưa một lần em để cho ai thấy em khóc , em âm thầm để nước mắt chảy ngược vào tim
    Em thấy mình giả dối sau những nụ cười…em có thấy mình đáng thương không?
    “em tình nguyện nhận lấy những đau thương
    Để mong anh bình yện hạnh phúc”
    “ Tí tách tí tách , một cơn mưa
    Rơi
    trong biển người mênh mông
    Vỡ
    ngay trước mắt em
    Bắt đầu
    một mùa mưa buồn bã”
    Lời bài hát buồn như lòng em vậy
    Có lẽ chàng trai đó sẽ chẳng biết người hàng đêm cùng trò chuyện là em , là cô bé thích mưa và nẳng nhưng em bảo chẳng còn quan trọng nữa Embiết người ấy sẽ mang lại cho chàng trai ấy hạnh phúc , mà em thì lúc nào cũng muốn người em yêu hạnh phúc…

“mưa
    em biết trôi vào đâu, giữa con đường rộng lớn
    cơn mưa lưu lạc
    em đi mà không có phương hướng
    Kết thúc một cuộc tình, lại quay về với nỗi cô đơn
    Mưa”
    Bản tình ca mưa ai viết dành cho em?
    Ngày hôm nay , em chẳng trách ai đâu , chỉ là vô tình buồn làm nhớ lại những kỷ niệm !
    Em lại ra nơi ngày xưa …. Mong trời mưa để hoà chung nước mắt
    Trời không mưa và em cũng không khóc nổi
    “ qua đi thật rôi cơn mưa ấy
    Miên man chuyện buồn riêng em thôi”…..
    @ một ai đó : đừng vô tình làm nỗi đau thêm dài

2. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của princess_in_pink có chất lượng:

svBK's AntiFan

Con gái khó hiểu Quá!
    Có lẽ em cũng đã càm nhận được sự thay đổi trong anh, một sự thay đổi mà đến chính anh coi nó như số phận. Một số phận chia đôi ngả đường và anh không bao giờ giám nghĩ là em yêu anh, nhưng dường như những gì mà sau rất nhiều lần em nói chuyện với anh về thời gian đã qua dường như nó là sự thật! Em khóc một mình ở một nơi sa lạnh , em trách anh vì đã lừa dối em , rằng anh là người đầu tiên lừa dối em, rằng anh làm cho em đau khổ, làm cho em không còn tin vào con trai làm cho trái tim em như hận thù với tình yêu. Em ah anh không hề biết, anh nghĩ có phải em đã quá mơ mộng, có phải với sự chân thật và Mác BK đã làm siêu lòng em. KHông anh không bao giờ nghĩ vậy và đến khi anh đã làm tất cả những gì có thể để chúng ta như xưa thì trong anh cảm thấy bây giờ nó là một khỏang cách giữa hai người và em đã quá đau vết thương lòng , ôi nó làm cho anh không thể còn đủ ý chí nhìn em nữa anh muốn bỏ đi muốn phủ nhận rằng không phải là anh gây ra. Nhưng anh càng ngụy biên cho mình thì anh càng cả thấy tội lỗi. Có phải anh quá yếu đuối hay tai bởi em làm cho anh chán lản hay tất cả tại ông trởi sắp đặt. Ngày 3-3 2007 3-3 2008 khi anh nhắc đến ngày đó thì em giận hờn em khóc, anh thương em lắm muốn yêu em vào lúc đó. Tình yêu chúng ta gập ghềnh Em đến trước và anh đến sau như 2 bên khóa áo không bao giờ kéo kín khớp được vậy' bạn anh nó cũng bảo với anh thế'. Anh biết có lẽ trong hơn một năm em buồn là vì anh chứ không vì bất kì điều gì khác, em nói em không tin anh là người như vây. Ôi còn bao chuyện khác nữa chứ em và anh thường hỏi ông trời tai sao lần đầu tiên anh đợi em trời mưa và giá lạnh và cú sau đó khi chúng ta gặp nhau hay anh đợi em thì trời lại mưa. Ông trời ơi ! tai sao lần cuối anh gặp em thì trời lại đẹp ? Anh thử hỏi em có nhận ra điề đó không? Anh không kịp hỏi và anh chỉ kịp nhân ra em với khuôn mặt nhiều tuổi hơn nhiều cứ như em phải thêm 5 tuổi nữa vậy .

Em ah anh cũng không biết sau này thế nào? Nhưng trái tim anh dường như đã đóng lại! anh không muốn yêu một ai khác vào lúc này.Có lẽ bây giờ em cũng đã tốt hơn rồi. Anh mong em đừng ốm như ngày em buồn vì anh nữa cái ngày 3-3 đó. Chắc em cũng đã hiểu rằng ngày đó anh không yêu em. Rằng anh còn phải học còn phải phấn đấu cho cuộc sống này. Vết thương lòng xưa mãi là dĩ vãng. Dù có thế nào anh bây giờ đây cũng đang yêu em! Có lẽ thời gian sẽ là liều thuốc tốt nhất!

svBK's Newbie Avatar của nguoibantot

Thời gian sẽ làm anh và em có thể hiẻu ra nhiều điều.Nhóc thân nếu xcó 1 điều ước anh sẽ uớc chúng ta là bạn,chỉ giống như bạn thân mà thôi.Anh đã cố gắng đẻ yêu em đẻ quen với những gì mà em đang sống,em ko phải ngừoi có tính lãng mạn chính vì thế anh lạ là ngừoi đem lại nụ cười cho em.EM có biết anh đã rất mệt mỏi khi anh chạy theo em.Anh chưa bao giờ nghĩ chúng mình lại có chuyện tình tay 3 thế này.Em ko muốn họ bị tổn thương nhưng em có biết rằng anh lại là ngừoi bị tổn thương nhiều nhất.ANh ko thẻ giả dối với nỗi lòng của mình ko thẻ cười khi anh đang buồn.
    Nếu ko có anh chắc hẳn giò này em dã tìm cho mình dc 1 người yêu em hơn cả anh tốt với e hơn cả a phải ko?Tất cả lời hứa chỉ là hư vô,anh ko muốn em bị tổn thương ko muốn em khó xử,cuộc đời có e nhiều điều mà chỉ có anh mới biết chỉ có anh mới hiểu
    mà thôi.Chúc em hạnh phúc với tất cả những gì tốt đẹp nhất.Anh sẽ cố quên em,cố quên quãng thời gian chúng mình có với nhau.Em nói đúng anh đã là quá khứ của em.Và anh cũng muốn nói với em rằng em cũng đã là quá khứ của anh.

svBK's Newbie Avatar của angel10

khi yêu bằng trái tim cao thượng, con người ta sẽ bớt đau khổ hơn, bởi khi đó sẽ ko có những thù hận và hờn ghen...
    có n~ nỗi buồn riêng cố giấu, có n~ tiếng thở dài cố nén, ko phải vì ko có trái tim mà trái tim đủ bao dung để ko nghĩ đến ick kỉ cá nhân mình...

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề