User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: Có Huynh Nào Học Hóa Ko? Zúp Muội Với

svBK's Newbie Avatar của tieu_muoi_hoa_ly

Mặc định Có Huynh Nào Học Hóa Ko? Zúp Muội Với

muội học hóa lý chả biết mai sau za làm zì nữa?có huynh nào học hóa lý đã ra trường zùi hay huynh nào học hóa bk ra trường biết thì chỉ zùm muội với... liệu công việc lương có được >5 tr ko?hicccc muội lo lắng quá các huynh ơi...ZÚP MUỘI VỚI MUỘI KHÔNG MUỐN LƯƠNG MÌNH THẤP HƠN MẤY ĐỨA BẠN KHOA KHÁC TRONG TRƯỜNG....VÌ KHOA MÌNH HỌC CŨNG ĐAU PHẢI ZỄ...HỌC HÓA KHÓ LÉM CHỨ....HIIXIXIX

svBK's Member

He he . Chắc bạn K52 hả ? Không biết thì cũng đúng thôi vì đến bây giờ mấy anh chị hóa lý K51 học cùng bọn mình còn chưa biết sẽ làm gì khi ra trường nữa nè . Hay lại làm nghiên cứu nhỉ ? Cái này thì mình pó tay . Chịu .

svBK's Newbie

Trời. Em mới đi học mà đã thế rồi. Thế thì làm sao mà học tốt được. Nhìn chung là học tới năm thứ 4 sẽ biết mình ra ngoài làm gì và mức lương bao nhiêu. Hóa lý khó đấy, cố lên nha. Anh học hóa lý rồi, tới bây giờ mới thấy tầm quan trọng của nó. hiiii

svBK's Member

Học hóa lý khó *** . May ma mình không phải chuyên ngành hóa lý . Không biết mấy môn chuyên ngành thế nào chứ học 3 kỳ đại cương hóa lý cảm thấy khá mệt . Cố lên .

svBK's Newbie Avatar của dunghut

Nói chung sinh viên của khoa hóa có thể làm được tất cả công việc liên quan đến hóa chất. Nghiên cứu, làm việc, kinh doanh... và có thể làm trái ngành. Lương thì tùy thuộc vào từng người thôi, nếu bạn học tốt có khả năng làm việc thì mức lương sẽ xứng đáng thôi.Hóa lý tuy khó nhưng là môn rất quan trọng, bạn nên cố gắng học tốt không nên quan trọng ra trường ra trường lương bao nhiêu.

svBK's Newbie Avatar của tieu_muoi_hoa_ly

hix hix mấy huynh nói cao xa quá trời,làm muội no understand gì cả,huynh nào biết thì nói cụ thể hơn đi.....chứ mấy cái này muội nghe thầy chủ nhiệm nói zùi nhưng ko hiểu lên mới phải nhờ mấy huynh đâý chứ....buồn quá....huuuuu....có ai hiểu đựoc nỗi buồn của mình hông....hixxxxxxxxx....

svBK's Newbie

có gì đâu.nếu học ra mà không biết làm gì thì có thể về quê bán thuốc trừ sâu hay đi bán sơn cũng được.đều liên quan đến hóa mà

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

undefined
    Quote Nguyên văn bởi tieu_muoi_hoa_ly Xem bài viết
    hix hix mấy huynh nói cao xa quá trời,làm muội no understand gì cả,huynh nào biết thì nói cụ thể hơn đi.....chứ mấy cái này muội nghe thầy chủ nhiệm nói zùi nhưng ko hiểu lên mới phải nhờ mấy huynh đâý chứ....buồn quá....huuuuu....có ai hiểu đựoc nỗi buồn của mình hông....hixxxxxxxxx....
    anh hỏi em nhé
    - Điểm tổng kết năm 1 của em như thế nào?
    - Mục tiêu trong những năm ĐH của em là gì? định tốt nghiệp loại gì?
    - Một ngày em học mấy tiếng?
    - Em học tiếng Anh như thế nào?
    - Các soft skills và communication, relationship của em như thế nào?
    ...................

Khi em đã đạt đến 1 trình độ nào đó, tự em sẽ biết sau này em có thể làm gì và lương bao nhiêu?
    Anh không ám chỉ ai, nhưng anh chúa ghét bọn nào đi học ĐH mà lúc nào cũng chỉ hỏi xem ra trường được lương bao nhiêu trong khi học thì không chịu học, nghiên cứu không nghiên cứu, điểm thi làng nhàng vớ vẩn, tiếng Anh 1 chữ bẻ đôi không biết. Nó bỏ 1 đống tiền ra thuê mình không phải về để trưng bày, cái gì cũng có giá của nó cả mà thôi,

9. Tớ cảm ơn Hung.LQ đã chia sẻ.

svBK's Newbie

uh.mình cũng nghĩ thế,.học còn chưa đâu vào đâu mà đã lo làm dc bao bn nhiêu tiền.lẽ ra em này phải thi vào tài chính hoặc ngân hàng với đúng.nếu không bằng lòng với số tiền dc trả thì có thể cầm tạm ít tiền của ngân hàng về tiêu hộ cũng dc.he he.

svBK's Member

Úi sặc mấy ông này em nó không biết thì mới hỏi chứ ? Không biết thì bảo là không biết như tui nè làm sao phải nói nặng lời với em nó thế ?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề