User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Một chiều mưa

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Mặc định Một chiều mưa

em lang thang ngoài trời mưa. Sao chiều này mưa rơi nhiều vậy nhỉ? Nước lạnh buốt, con đường chạy dài một hàng xe đang cố vùng vẫy để thoát khỏi chỗ ngập, để được băng mình lao sang cái hẻm nhỏ bên cạnh tối sâu hun hút. Bên đó không có người, cũng không bị ngập nước mưa. Chẳng hiểu sao lúc chiều em lại muốn đi ra đường, hít thở chút không khí trong lành, và giờ bị mắc kẹt ở đây.

Em cũng không vội vã gì, không cần phải trở về nhà như những người khác đang cố gồng mình chống chọi với mưa gió để tìm chỗ trú chân. đôi chân cũng tê cóng vì dắt xe đi ngoài trời. Ôi mệt quá , chỉ muốn một bàn tay nắm một bàn tay và gục đầu trên vai một ai đó, để sáng mai tỉnh dậy thấy trời quang mây tạnh.

Dòng người vẫn vô tình đi lướt qua em, họ vội vã, họ sợ bị ướt. Nhưng mà thật là lạ, ở đâu chẳng có mưa, đằng này mưa, đằng cuối phố kia cũng mưa, có chạy nhanh thì vẫn bị ướt, ướt rồi thì dầm mưa chẳng phải thích hơn sao?

Dưới cầu lấp lánh toàn ánh đèn tương phản với màu nước . Đèn đường, đèn xe, đèn từ các cửa hiệu sáng choang soi sáng cả một góc trời, đôi lúc bị mờ đi vì mưa trắng xóa. Thành phố chưa bao giờ đông vui và tấp nập đến thế ! Có ai cảm nhận như em bây giờ khi mưa tầm tã thế này

Mưa nhiều rồi mưa cũng tạnh, mây lại bay, mưa lại đi đến nơi khác, gieo nỗi nhớ vào lòng người khắc khoải. Cuối phố đường thông thoáng rồi, em dắt xe từ từ hòa cùng dòng người để trở về nhà, về với tổ ấm của mình, nơi làm em cảm thấy ấm áp nhất sau một chiều dầm mưa

Mèo bay Avatar của be_kiss

Người ta bảo: nếu 2 người yêu nhau mà cùng đi dưới mưa thì sẽ mãi mãi ở bên nhau....không bít có đúng không...vì hôm nay có một con bé đã cầm tay ng ấy thật chặt, đi trong một chiều mưa...mưa thật nặng hạt...
    là lá la mèo méo meo

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Quote Nguyên văn bởi be_kiss Xem bài viết
    Người ta bảo: nếu 2 người yêu nhau mà cùng đi dưới mưa thì sẽ mãi mãi ở bên nhau....không bít có đúng không...vì hôm nay có một con bé đã cầm tay ng ấy thật chặt, đi trong một chiều mưa...mưa thật nặng hạt...
    Chính xác là người ta nói khi lần đầu gặp nhau nếu là trong mưa thì người ta sẽ bên nhau mãi mãi

Tâm trạng trong mưa của HT có đôi phần giống HP

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Độc Thân Bang Hội

Icon1

Mưa hay ko mưa anh nhỉ.....
    Đã nhiều lần lắm rồi, anh cùng em đi, dù mưa, dù nắng, dù khó khăn , mệt mỏi, hãy nắm chặt tay em, ta cùng đi, anh nhé........

Hà Nội đêm thu, Thật buồn.....!

----------->>>>--------------- (*-*)

???????????????

Em đến với anh liệu có phải vì em cảm thấy mình thật cô đơn giữa lòng thành phố này.....?

Hay em đến với anh khi em đang buồn vì người ấy......?

Em kéo tay a chạy trên con phố kia, có phải chỉ vì khi em ở bên anh, em có đc niềm vui........?

E không trả lời đc, dù biết a đang cần nghe em nói là không phải thế....!!!!

Nhiều lúc em tự hỏi sao thành phố đông người như thế này mà em lại gặp anh nhỉ, một người xa lạ với em, nhà thì ở cách em h àng trăm cây số…A có thấy lạ ko anh? Em chẳng trả lời đc !

Mùa Thu HN thật đẹp phải ko anh? Em nhớ lắm, mỗi lần anh dắt tay em đi trên con phố tràn ngập hương hoa sữa, trong cái ánh điện sáng rực của buổi tối nơi phố phường...

"--------Anh à, ko biết sau này chúng ta thế nào nhỉ?, liệu 1 tháng, hay 1 năm nữa chúng ta ra sao nhỉ?-------"
    E vẫn thường hỏi anh những câu như thế, đại loại như thế.

Có thể em ko tin vào T.Y của thời sinh viên, hình như đối với em nó đẹp, nó rất sâu sắc nhưng rồi thì vẫn phải xa nhau.....

Em lo sợ, lo lắm anh à......Em ngốc, em ko biết làm gì để giữ anh đâu, chẳng biết cách làm cho anh vui, cho anh cảm thấy hạnh phúc, em chẳng có kế hoạch riêng gì cho chúng ta, cho t.y ấy sẽ bền vững mãi mãi.......

"--------Em hay khóc thế, A ko biết dỗ đâu, có “gen khóc” hay sao ý...hix...khóc nhiều mệt người ra, đừng khóc nữa cô bé nhé, a sẽ cố gắng làm cho em vui, cười thật nhiều.---------“

Anh vẫn dắt tay em đi trên nhưng con phố HN, thật đẹp, thật lãng mạn.....
    E vẫn thích cấu vào tay anh, vẫn muốn gọi " Anh T đáng ghét"...
    Anh và em vẫn cùng mơ ước về một cuộc sống bình yên, một cuộc sống mà chúng ta luôn đc nhìn thấy nhau, vui vẻ, cười thật nhiều...

Những dự định của chúng ta, rằng mỗi khi giao thừa đến nếu ko thể đón giao thừa cùng em thì a sẽ gọi điện cho em, rằng sau này khi trở về quê làm vc a sẽ lên HN thăm em 1 tháng 1 lần, và dự định về một ngôi nhà có thật nhiều cây mà em hằng mơ ước nữa chứ, anh hứa sẽ cùng em trồng cây....

Ngày tháng cứ trồi đi....Thật êm đềm.......em và anh chẳng khi nào cãi nhau cả, giận cũng chỉ một lát rồi lại làm lành....E cười rất nhiều khi bên anh......hạnh phúc lắm .

Em và anh sẽ thế nào nhỉ? Cùng nhau vượi qua mọi khó khăn, chiến thắng “mọi kẻ thù” như anh và em từng nói ???

Mỗi ngày một khoảng cách---khoảng cách vô hình, mỗi ngày em một lo lắng hơn, …..E ko nói ra nhưng a hiểu. A dặn em đừng lo lắng nữa, phải cố gắng chứ…….

E cũng nghĩ như vậy, sống thoải mái và làm vc tốt, cố gắng vun đắp cho T.Y ấy của chúng ta đấy là tất cả những gì em muốn làm trong 24 tiếng đồng hồ.

E sợ mất anh, ngay cả khi ngủ, sợ anh bỏ mặc em 1 mình mà ko nói, sợ …….
    E yếu đuối, yếu đuối quá mức, em ko nên thế…

Em có phải là ghánh nặng của anh ko anh? Có! ?

Buồn bực, giận dỗi, trẻ con…..A ko hiểu đc, vì anh là con trai mà, ko hay nghĩ như em, anh ko hiểu rồi anh cứ thế đi…..kệ em…….em sẽ tự lo cho mình?

E buồn, em ko biết phải làm gì………

Mỗi buổi tối ngồi buồn, biết rằng anh cũng vậy, khi giận nhau chắc chẳng có ai vui đâu….. E ko thay đổi đc điều đó!

Anh như thế….E ko hiểu……..

A ko bao giờ nói thẳng luôn với em, a cứ để như thế, chỉ làm khoảng cách của chúng ta nhiều hơn mà thôi…A đã hứa cùng em cố gắng mà, E ko tin vào cuộc sống này lắm nhưng E tin T.Y của chúng ta, của a dành cho em…..

Hãy cố gắng cùng em, phải nói ra những gì anh nghĩ với em chứ, dù anh ghét em, dù anh có đang nghĩ xấu về em...........?

CẦN ANH!

Không có anh lấy ai đưa em đi học về
    Lấy ai viết thư cho em mang vào lớp học
    Ai lau mắt cho em ngồi khóc
    Ai đưa em đi chơi trong chiều mưa

Đôi mắt sáng là hành tinh lóng lánh
    Lúc sương mờ ai thở để sương tan

Ai cầm tay cho đỏ má hồng em
    Ai thở nhẹ cho mây vào trong tóc....

Không có anh nhỡ một mai em khóc
    Ánh thu buồn trong mắt sẽ hao đi
    Tóc sẽ dài thêm mớ tóc buồn thơ

Không có anh thì ai ve vuốt
    Không có anh lấy ai cười trong mắt
    Ai ngồi nghe em nói chuyện thu phong
    Ai cầm tay mà dắt mùa xuân
    Nghe đường máu run từng cành lộc biếc

Không có anh nhỡ ngày mai em chết
    Thượng đế hỏi anh sao tóc em buồn
    Sao tay gầy, sao đôi mắt héo hon
    Anh sẽ phải cúi đầu đi về địa ngục....

svBK's AntiFan

Hỏi thế gian tình ái là chi?
    mà mình đọc thấy tâm trạng quá, girl lovely
    Ôi con gái lãng mạn và mơ mộng một tuổi trẻ đẹp nhất là TY.
    Ôi con trai lo xa và công việc tất cả chỉ một đời muốn hạnh phúc bên em.

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Quote Nguyên văn bởi be_kiss Xem bài viết
    hok chắc, tớ đi chơi với mấy cô bạn động nghiệp lần nào cũng mưa toa, nếu mà đúng như cậu nói thì tớ ... chết

Độc Thân Bang Hội

Quote Nguyên văn bởi rukawa Xem bài viết
    hok chắc, tớ đi chơi với mấy cô bạn động nghiệp lần nào cũng mưa toa, nếu mà đúng như cậu nói thì tớ ... chết
    Thế anh yêu tất cả các chị ấy à, mà phải sợ...chết?

Tình hình nguy cấp rùi!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề