User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 39

Chủ đề: Có một tình yêu như thế!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Mặc định Có một tình yêu như thế!

Từng con nắng hững hờ xuống mặt đường bỏng rát, tôi cắm cúi bước nhanh tới trường tránh dòng người đang đổ xô tới những điểm ách tắc kéo dài hàng cây số ... Chiều nay thư viện vắng thật, chẳng có ai ... có lẽ chưa đến mùa thi, lác đác vài người đang ngủ vùi trong những giấc mơ êm ái ... đâu đó có tiếng rì rầm nho nhỏ ... . Tôi chọn cho mình một chiếc bàn gần cửa sổ nhìn ra hồ Tiền ... Thu, nhưng cái nắng nóng làm cho con người ta khó chịu ...

Có tin nhắn ... đang mơ màng tôi bị kéo lại thực tại ... "Rảnh không đi mua sách đi" ... uể oải đứng dậy bước ra nhà xe ... chỉ 10p là có mặt ở Đinh Lễ ... lại leo lên tầng 2 quen thuộc với 1 đống thứ sách abc mà mới nhìn qua list có lẽ sẽ ngất vì sự đồ sộ của nó ... thoảng trong gió cái mùi hoa sữa hăng hắc

Đôi khi là như thế, đôi khi tôi đi bên em chỉ để nghe em nói, em kể những câu chuyện vu vơ của mình ... không đầu không cuối không mục đích ... tôi chẳng cần quyển sách nào vào lúc này vậy mà tôi vẫn có mặt ở đây ... cũng chỉ vì em ... , hay là có lần em rủ tôi đi học guitar vì đơn giản em yêu tiếng đàn ấy ... Em yêu đàn ... còn tôi yêu em ... đó là điều mà tôi không hề phủ nhận nhưng lại cố che giấu ... tôi chẳng muốn em phải vướng bận vì tôi quá nhiều ... cứ âm thầm đi bên cạnh em là đủ

Tôi là một trong số không nhiều những người bạn được gọi là thân của em ... mỗi khi có chuyện buồn em thường tìm đến tôi, thỉnh thoảng rủ đi dầm mưa, đi nghe hương hoa sữa, đi chợ đêm Phố Cổ cuối tuần ... Có lần em đã hỏi tôi "em đi với anh thế này chắc là anh ế mất, chả cô nào dám lại gần anh" Tôi chỉ cười không đáp với những lời đùa vui thường có như thế ở em

Tôi nghe tin em có người yêu vào một buổi chiều không có gió, đó là 1 điều dự báo trước và cũng chẳng có gì đáng để ngạc nhiên ... em vẫn gặp tôi, và Hồ Gươm vẫn cứ in dấu chân 2 người ... nhưng tôi biết mình lên rút lui khỏi thế giới của em ... vì thế giới của em đáng ra không nên có tôi, và bây giờ thì hẳn sự xuất hiện của tôi là không cần thiết ... mes rủ đi chơi của em cũng thưa dần ... tôi cũng bận học và chẳng có thời gian cho những chuyện lãng mạn đó nữa

Bẵng đi 1 thời gian, tưởng như kí ức trong tôi về em mãi chỉ là kỉ niệm bị bỏ quên trên miền xa xăm nào đó ... thì bỗng tôi nhận được mes của em :"Anh có rảnh không ? Mình đi tản bộ nhé, em chờ anh chỗ cũ" ... cái chỗ cũ mà em nói được lôi ra từ xó xỉnh nào đó trong cái đầu toàn những thứ linh tinh của tôi, có lẽ đã rất lâu rồi ... hàng ngày tôi thường đi qua đó ... nhưng cái chỗ cũ mà em nói là chỗ mà có 2 người

2 người lại đi mà chẳng nói gì ... tôi ngỡ cứ như vừa mới hôm qua em còn cười với tôi vậy ... em không thay đổi nhiều lắm ... có lẽ chỉ có đôi mắt ... sâu hơn, thăm thẳm ... tôi không biết đã có chuyện gì xảy ra ... phải khó khăn lắm tôi mới cất lời hỏi thăm em được. Em nói rằng em không sao, chỉ cảm thấy hơi buồn, và cần người đi tản bộ cùng ... tôi cũng không hỏi thêm!

Sau hôm đấy em cũng không có lần nào nhắn tin cho tôi nữa, cho đến 1 tháng sau khi tôi nhận được tin em chia tay người yêu qua một người bạn ... tôi thực sự bất ngờ ... gọi điện cho em nhưng không liên lạc được! Tôi lo lắng đi khắp nơi tìm em, nhắn tin liên tục ... nhưng không có kết quả ... tôi nghe như trong mình có cái gì vỡ vụn. Đến tối khi nỗ lực gần như tuyệt vọng thì tôi lại nhìn thấy em ... co ro như con chim nhỏ bé bị mắc mưa. Em tựa đầu vào vai tôi khóc nức nở ... những tiếng nấc làm tim tôi tan nát. Nhưng tôi vẫn là tôi không thể khác ... chỉ có thể là bờ vai để khi buồn em có thể tựa vào ... mưa vẫn rơi,gió lạnh ... tôi gọi gì đó để em ăn qua loa vội vàng trong cái quán nhỏ tồi tàn ven đường!

Tôi lại trở lại vai trò của mình ... đi bên cạnh em sau cái biến cố không mong muốn ấy! Tôi vẫn yêu em, nhưng ty ấy chẳng đủ lớn để biến thành lời nói, có lẽ trái tim tôi quá nhỏ bé khi đứng trước em !

Mã:
    To be continued

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

2. Tớ cảm ơn Tử Phong đã chia sẻ.

svBK's Member

truyện này là thật hả hội phó ? típ phần nữa xem đi đến đâu nào ?

svBK's Member

Hay quá . Thế bây giờ thế nào rồi bác ? Người đó tìm đến bác trong những hoàn cảnh như vậy tức là trong người ấy bác vẫn có vị trí rất quan trọng rồi . Hi vọng trong phần tiếp theo sẽ là lời tỏ tình chăng . Dũng cảm lên nào .

svBK's Member Avatar của ™ØaNh †Au™

hay ..hay lắm a ak
    Iêu 1 ng`... đôi khi chỉ cần đc ở bên ng` đó cũng thấy vui, h/p rùi
    = trái tym chân thành...chẳg có zì là k thể...
    E ko thể biết mây sẽ trôi về đâu...
    E k thể hỏi mưa kòn rơi bao lâu...
    Nhưg E nguyện lun đi bên A...vì kon tim E đã thấm ướt mưa TY...

http://360.yahoo.com/my_profile-QLLY...6OX60AOJ3?cq=1

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

chuyện tình của gió thật là đc mến mộ, " lời cuối cho chuyện tình" cách đây không lâu giờ lại " có một chuyện tình như thế " , các mem cứ từ từ theo dõi chúng ta săp đc đọc " lời cuối cho hội phó" ( chuẩn bị ra khỏi hội í mà) , nhanh thôi nhanh thôi !!!!!

Mèo bay Avatar của be_kiss

Cô gái này, thật hạnh phúc khi có 1 ng luôn quan tâm và chia sẻ như vậy.
    là lá la mèo méo meo

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Gió mơn man từng chiếc lá,nắng nhảy nhót trên mặt đuờng,người người đều ở nhà tận hưởng cảm giác cuối tuần bên gia đình, em hờ hững cất buớc lên thư viện .Thư viện buồn và trống trải quá, ừ thì đâu phải mùa thi mà ,”em đang ở thư viện”,SMS ngắn gọn nhưng em biết là anh sẽ đến dù anh có reply “dở hơi ah?có phải mùa thi đâu sao lại lên đó?”

1h chiều,lang thang trên đường Đinh Lễ nhớ anh “rảnh không? đi mua sách nha ”.SMS thế nhưng em biết dù không rảnh anh cũng sẽ đi với em.Anh đi cùng nhưng anh cũng đâu mua quyển nào mà em cũng đâu cần quyển gì,chỉ đơn giản là em muốn gặp anh,muốn nhìn thấy anh.Em biết anh sẽ nói “dở hơi thật,giờ này không dưng lại lò mò lên đây” nhưng rồi anh sẽ tìm từng quyển với em.Nhìn anh lấm tấm mồ hôi trong em chợt xuất hiện cảm giác lạ lạ và em cố xua đuổi nó đi “không phải đâu, chỉ là bạn thôi mà ” nhưng em biết là không đơn giản là thế

Mưa,quán cafe quen thuộc là nơi anh và em trú chân và nghe những bản nhạc.Ngồi bên nhau không nói gì nhưng như thế với em cũng đủ rồi.Và bao giờ cũng thế người phục vụ biết tính nên không cần hỏi mà đưa đến sẵn cho hai đứa mình hai ly cafe đen đá,không đường.Anh luôn nói rằng "em là con gái uống cafe đen ko tốt" nhưng cũng không cấm em...

Đôi khi em trêu anh “đi với em anh không sợ ế sao?” anh chỉ im lặng không nói gì, thật ra anh có biết những lúc đó em mong anh sẽ nói “anh chỉ cần em là đủ” nhưng sao anh không nói???? , Đôi khi em kể cho anh nghe về những nguời bạn trai của em và em muốn anh ghen nhưng sao anh chỉ mỉm cuời. Đôi khi em nghĩ em hiểu anh nhưng thật ra hình như em không hiểu gì cả, đôi khỉ em nghĩ em yêu anh và anh cũng vậy nhưng hình như sự thật không phải vậy.

Em vẫn âm thầm chờ ngày anh nói ra điều cần nói còn anh vẫn thế,hàng ngày đi bên em nhưng chẳng bao giờ nói ra được điều đó.Giá anh đừng bên em có lẽ em sẽ dễ dàng từ bỏ hơn,nhưng sao anh lại thế ??? tại sao ????Tại sao anh vẫn im lặng

Em quyết định nhận lời một nguời bạn, đó là người đã theo đuổi em từ rất lâu,người này cũng biết tình cảm của em dành cho anh nhưng nguời này chấp nhận và nói sẽ đợi em đến khi em có thể quên được anh. Ừ thì có gì sai đâu nhỉ?? em với anh đâu là gì của nhau.Nói cho anh về ngưòi đó trong một chiều thu không có gió .Thật tâm lúc đó em mong anh sẽ hét lên “em điên ah?anh cũng yêu em mà”,nếu anh nói có lẽ em sẵn sàng từ bỏ tất cả vì anh nhưng sao anh lại không nói gì?sao anh lại hờ hững như không

Người ấy tốt với em,người ấy tôn trọng quá khứ và khoảng trời riêng trong em nhưng em biết ngừoi ấy không vui khi thấy em suốt ngày đi bên anh nên en chủ động cắt liên lạc với anh.Có gì đâu chỉ là một cơn gió khẽ thoáng qua thôi mà.... Đôi lúc thoảng thấy bóng anh thấp thoáng đâu đó, đôi lúc thấy anh ở những chỗ cũ hai đứa hay đi chơt thấy lòng se lại.

Em biết mình đã cố gắng lắm nhưng hình như vẫn không quên được anh và người đó cũng biết vậy.Người đó đã nói :chấp nhận đưoc nếu đó chỉ là quá khứ nhưng thật ra với em anh không là quá khứ mà anh luôn hiện hưu trong cuộc sông của em.cái đó người đó không chấp nhận được v à Ngươi ấy đ ã rời xa em .Khi người ấy ra đi em chợt th ấy như mình đánh mất một cái gì đó quí giá lắm nhưng em biết là em đã sai nên không thể níu buớc chân nguoi.Em cũng không biết làm sao mà anh lại đến bên em và anh và em lại đi dạo bên nhau nhưng em biết giờ đây em không là em của ngày xưa nữa...sau lần ấy em chủ động cắt liên lạc với anh...số điện thoại thay đổi,luôn lẩn tránh những khi anh đến tìm ...em biết em vẫn còn yêu anh nhưng em sợ.... em sợ ở bên anh em sẽ không quên được anh và anh cho em hi vong rồi lại cho em thất vọng..........thôi xin anh khó khăn lắm trái tim em mới yên bình được hãy để nó ngủ yên.

Tác giả:1/2 còn lại của Cát (nick của Zaolin)
    Part 3: Mr Cat to be continue

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Ku Thiên Phong cũng hay lên thư viện nhỉ? Hồi trước mình cũng đóng đô ở đó suốt mà sao chả có ấn tượng gì cả?

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

bảo huy kém nhanh nhạy thế, nhìn cái chữ ký đi, TP không đủ tư cách làm HP kìa

svBK's AntiFan

truyện hay thế!tiếp đi anh!cho 2 ng đến với nhau đi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề