User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: [Hỏi thông tin] Mua màn hình LCD cho desktop

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Mặc định [Hỏi thông tin] Mua màn hình LCD cho desktop

Chào các bạn,

Các bạn cho mình hỏi trên thị trường Hà nội hiện nay thì có những nhà cung cấp thiết bị tin học nào lớn và có uy tín, chất lượng dịch vụ tốt tốt một chút. Mình chỉ biết thông tin của Vĩnh Trinh với Trần Anh nhưng cách đây đã hơn 2 năm mà giờ có nhu cầu mua màn hình LCD, chưa biết đi đâu đề mua

Thứ hai là, các bạn sử dụng màn hình LCD thấy chất lượng cái nào tốt (Asus, ViewSonic, etc.) và khi mua LCD thì nên để ý các chỉ tiêu kỹ thuật nào?

Mình nhờ topic này trong box FET 2 tuần thôi

Cảm ơn trước các bạn đã cho ý kiến và kinh nghiệm của mình trong topic này.

Thân,
    BJ

Quân nhân danh dự

hầu hết mọi thứ đều có thể hỏi anh Gú (chọn mua LCD). Theo cảm nhận của em thì mấy con Dell là ổn nhất nhưg thằng này lại ko có bảo hành chính hãng , sau đó đến anh samsung, asus thì chưa có đk ngó qua, viewsonic thì cũng bình thường mặc dù nghe nói thằng này có tiếng ở mẽo

đi mua kiếm cái test dead pixel gì đó để check luôn tại chỗ (ko có chết 1 2 điểm nó cóc bảo hành cho).

Về cơ bản thì cần xem tần số đáp ứng -> càng nhỏ thì càng tốt, độ tương phản -> càng cao càng tốt

@:bác vừa về đã đi sốp binh thế

Quote Nguyên văn bởi bigprince Xem bài viết
    hầu hết mọi thứ đều có thể hỏi anh Gú (chọn mua LCD). Theo cảm nhận của em thì mấy con Dell là ổn nhất nhưg thằng này lại ko có bảo hành chính hãng , sau đó đến anh samsung, asus thì chưa có đk ngó qua, viewsonic thì cũng bình thường mặc dù nghe nói thằng này có tiếng ở mẽo

đi mua kiếm cái test dead pixel gì đó để check luôn tại chỗ (ko có chết 1 2 điểm nó cóc bảo hành cho).

Về cơ bản thì cần xem tần số đáp ứng -> càng nhỏ thì càng tốt, độ tương phản -> càng cao càng tốt

@:bác vừa về đã đi sốp binh thế
    Thanks bigprince, Tại con màn nhà anh nó cổ cổ, mà lại CRT nên chuyển về LCD cho nó lành, cả nhà phải đeo kính mà

Thế nên mua của bọn nào? Đã tư vấn thì tư vấn cho chót đê

HUT's Student Avatar của tho_non

Dân châu á + viêt nam minh chuông sam sung lai baot hanh chính hãng, Anh mua con LCD của sam sung cũng đựoc. mây cái ty lê tầm 700:1 trơ lên, 5ms trỏ xuông, goc nghiêng 170/170. quan trong la chon màn hình chữ nhât nhe anh (màn gương càng tôt ). Loại tru Dell thì Sam sung > LG > view sonic. Man hinh LCD dạo này rẻ lắm. Mua thôi anh a.

Quân nhân danh dự

Quote Nguyên văn bởi Binhjuventus™ Xem bài viết
    Thanks bigprince, Tại con màn nhà anh nó cổ cổ, mà lại CRT nên chuyển về LCD cho nó lành, cả nhà phải đeo kính mà

Thế nên mua của bọn nào? Đã tư vấn thì tư vấn cho chót đê
    ss thì mua ở hàng nào cũng đc vì nó bảo hành trên hãng, còn mấy con dell thì trên chỗ tôn đức thắng e thấy có cái đại lý to lém

Cảm ơn tho_non và bigprince nhé

Nhân tiện, các bạn cho mình hỏi con này thế nào? và dịch vụ của Trần Anh tốt kô? (Ý tớ là khâu nhận khách hàng, tiếp đón tư vấn ấy vì như BigPrince bảo thì có vấn đề gì là ôm con màn hình ra trung tâm bảo hành của SamSung chứ cũng chả qua Trần Anh nên kô quan tâm tới dịch vụ sau bán hàng của nó với sản phẩm này )

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hàng Màn hình thì đa số bọn Trần Anh bảo hành tại hãng bác ạ! Mua ở Trần Anh thì phục vụ tạm được, nhưng giá giờ thì đắt hơn 1 số cty khác như Mai Hoàng, Hà Nội PC. Bác cứ ra khu Lê Thanh Nghị lượn vài vòng là biết ngay
    Em thấy dùng Dell là trâu nhất
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Hàng Màn hình thì đa số bọn Trần Anh bảo hành tại hãng bác ạ! Mua ở Trần Anh thì phục vụ tạm được, nhưng giá giờ thì đắt hơn 1 số cty khác như Mai Hoàng, Hà Nội PC. Bác cứ ra khu Lê Thanh Nghị lượn vài vòng là biết ngay
    Em thấy dùng Dell là trâu nhất
    Ủa, sao anh mò cái con LCD của SamSung 743NX gì đó mà anh nói ở trên ý, dạo qua mấy hãng thì thấy báo giá trên mạng của Trần Anh lại rẻ nhất mới lạ chứ (3,090,000) còn các hãng khác toàn 189-199$. Cái này cũng làm anh thấy lạ này

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

http://www.hanoicomputer.vn/CatProdu...ncId=MO_LMOS38
    Bác check hàng rồi gọi điện đến bọn Hà Nội computer nó mang đến tận nhà cho bác, đắt vài chục nó cũng đáng đồng tiền bát gạo

HUT's Student Avatar của tho_non

bét nhât chọn 19 ich anh bình ạ, 19 ich + màn chu nhật (wide). tâm 3.5 la cùng. LCD dao này rẻ. hang chinh hãng it hỏng lắm. Em can đoan.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề