User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 105

Chủ đề: 10 lý do không nên học Bách Khoa

svBK's Newbie

Mặc định 10 lý do không nên học Bách Khoa

1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.

3. Sinh viên Bách Khoa phần lớn là những sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường.

4. Hiện nay giảng viên của trường Bách Khoa đang được trẻ hóa, tuy họ là những con người năng động, có trình độ, tiếp cận nhanh với công nghệ cao nhưng kinh nghiệm giảng dạy thì ít hơn rất nhiều so với các bậc Giáo sư, đại Giáo sư trong trường. Vì vậy nếu bạn hy vọng được làm trò của các bậc Giáo sư khả kính thì có thể bạn sẽ thất vọng.

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây: (1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị "nhòm ngó" bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được. (2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, họ chủ yếu là khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay thì ở đó chẳng có gì đáng để bạn quan tâm cả, nhất là phần "giải trí", số sinh viên nữ trong một lớp có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah.

"Trai bách khoa như chim anh vũ.

Gái bách khoa như củ sắn lùi.

Gái sư phạm như cành liễu rủ.

Trai sư phạm như khỉ cụt đuôi

Sao không để cho chim anh vũ đậu cành liễu rủ.

Còn khỉ cụt đuôi ôm củ sắn lùi..."

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra.

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội

Đây là những nhận xét được đúc rút từ kinh nghiệm của các bậc tiền bối:

" Nắng Bách Khoa thiêu đốt đời trai trẻ,

Mây Hà Thành che lấp tuổi thanh xuân."

Following The Sun! Avatar của Mr Lion

Rất hay,rất độc đáo,Em vote bác luôn

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Lắm nhọt phết nhỉ
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Mèo bay Avatar của be_kiss

hehe, cũng thấy đúng dần rùi...
    là lá la mèo méo meo

Nhận đi chơi thuê Avatar của hieufibo

Hờ hờ, tớ xin nêu ra thêm 1 lý do để không học trường BK để giúp vui nhé : Trường BK có truyền thống ngủ gật, từ giáo viên, sinh viên đều đang ngủ trong ánh hào quang quá khứ. Vừa ngủ vừa đi, vừa nói chuyện, hùng hồn chém gió- thế mới tài chứ
    Đời còn dài và gái còn nhiều !!

6. Tớ cảm ơn hieufibo đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của adwin_508

Các pác ra trường hết rùi, cấm khủng pố tinh thần ae như thế. Qua sông định ...........ah.Thế là ko ổn đâu nhá

svBK's Newbie

Tiểu đệ kính chào các huynh !!!!
    Đệ là lính mới (k53) Mới vào trường được một tháng,chân ướt chân ráo mà nghe các huynh nói thế này thì khí thế lúc thi đại học bay mất tiêu rồi.nhưng không sao , bách khoa chỉ có hơn 10 lý do để không học thôi ,các trường khác phải đến hàng trăm,thậm chí hàng ...! Đệ đang rất băn khoăn trong việc chọn khoa,mấy huynh có thể chia sẻ cho đệ chút ít kinh nghiệm không ! Đệ rất thích vào cái thằng dầu khí ,mấy huynh xem thế nào góp ý cho đệ nha.

svBK's Member

học rồi mới biết tại sao ko? học thì đến lắm, thi thì đến khoai, điểm chấm thì chán chả muốn xem... Trót lỡ có nghe các bạn ở tr`g khác khoe điểm phẩy thì đừng chạnh lòng nhá...

svBK's Member

Gái bách khoa như củ sắn lùi.
    Chỉ cần đọc câu này thôi thì đã ko muốn tiếp tục sự nghiệp đh nữa rùi

HUT's Student Avatar của adwin_508

Quote Nguyên văn bởi wildcat Xem bài viết
    Chỉ cần đọc câu này thôi thì đã ko muốn tiếp tục sự nghiệp đh nữa rùi
    Vậy thì vào đây sẽ bít sắn lùi ra sao ->>http://svbkol.org/forum/showthread.php?t=19062

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/11 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề