User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Chia sẽ cho em tí kinh nghiệm nghen ! thanks alot

svBK's Newbie

Icon10 Chia sẽ cho em tí kinh nghiệm nghen ! thanks alot

Em rất ngột khi vào học toàn tiếng Anh ,nghe như tiếng sao hỏa và nhìn ông thầy giống như người có 2 cần angten sau đầu vậy òa ,em ko bít cách nào để có thể học good ,và em rất cần các tài liệu mà thầy giảng trên lớp (để về nhà đọc và dịch trước , chứ ko lại ngột wá ) rất mong anh/chị chia sẽ cho em e-book hay trên web để về học.

svBK's Member

Kinh nghiệm thi tiếng anh nhé : Bạn cứ ra chỗ photo ở mấy nơi như Đ , D6 , D7 ấy rồi mua đề của các năm trước về mà xem hầu như thi thố đều dựa như thế thôi nhiều câu còn giống luôn đấy . Còn Học thì ...... hồi xưa mình bỏ suốt

svBK's Member Avatar của cuong161090

@killer_lady : Ông muốn điểm cao hay thực chất ? Nếu muốn điểm cao thì lam như anh hoangminh nhe' . Còn thực chất thì có mấy topic trong box ngoại ngữ đó .
    Ký thì ký nè: "Cương"

HUT's Student Avatar của vivaforever_225

Quote Nguyên văn bởi killer_lady Xem bài viết
    Em rất ngột khi vào học toàn tiếng Anh ,nghe như tiếng sao hỏa và nhìn ông thầy giống như người có 2 cần angten sau đầu vậy òa ,em ko bít cách nào để có thể học good ,và em rất cần các tài liệu mà thầy giảng trên lớp (để về nhà đọc và dịch trước , chứ ko lại ngột wá ) rất mong anh/chị chia sẽ cho em e-book hay trên web để về học.
    Tất cả rồi sẽ ổn, bạn chỉ cần bỏ ra 2-3 h học mỗi ngày, 1 h để nghe, 1h để học từ mới, còn 1h để làm bài tập cô giáo cho về. Thời gian còn lại thì đi chơi mệt luôn, mới vào nên lắm bạn bè để đi thăm đúng ko.
    Nhớ là học đều đặn, ko đc bỏ hôm nào, cả trên lớp lẫn ở nhà, sẽ quen ngay thôi
    No signal

svBK's AntiFan

oài tui chưa học nhưng sắp là sinh viên rồi , đều phải học bằng tiếng Anh à ?
    Mình chỉ đọc tạm văn bản thôi chứ nói phát âm ngu cực độc sai thôi

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề