User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: [kíu kíu] Môn Hình Hoạ

svBK's Newbie

Mặc định [kíu kíu] Môn Hình Hoạ

cháo các đại ca đại tỉ cho đệ hỏi tí. đệ thấy môn hình hoạ khó nhằn quá có ai có bí kíp gì không đệ xin thỉnh giáo, mà nên mua sách tham khảo gì cho môn này ạ?

svBK's Newbie

chẳng biết các cậu học thế nào chứ mình học thầy Sơn giảng rất hay thi phát điẻm B luôn (mặc dù chẳng học hành j) nếu có thể bạn tìm đến lớp thầy mà học.

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Bạn nên tìm trước khi hỏi nhé!: Đây là kinh nghiệm của 1 thầy giáo khoa cơ khí trường mình: http://sinhvienbachkhoa.org/forum/sh...29&postcount=9
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

HUT's Student Avatar của adwin_508

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Bạn nên tìm trước khi hỏi nhé!: Đây là kinh nghiệm của 1 thầy giáo khoa cơ khí trường mình: http://sinhvienbachkhoa.org/forum/sh...29&postcount=9
    Ặc, đây là kinh nghiệm học môn VKT, đúng là dân khối D, ko bít , còn thì môn Hình họa khó hơn nhiều, nó mang tính lý thuyết hơn, yêu cầu tư duy hình học rất cao.Học môn này thì khó rồi, kiến thức thì nhiều, mà thấy giáo nhiệt tình với học sinh thì rất hạn chế.tuy nhiên theo mình đc biết thì trong số đó cũng có nhiều thầy rất tâm huyết với học sinh như thầy tuấn Anh, thầy Sơn...các thầy dạy rất nhiệt tình và kỹ các bạn can theo lớp thầy học, thầy rất nhiệt tình ấy, đặc biệt là thầy Sơn.Còn việc ôn luyện thì mua mấy quyển bài tập về làm, nếu ko làm đc cách học tốt nhất là hỏi bạn bè mình ý, còn lý thuyết thì lên Tv đọc cuốn tuyển chọn cách bài tập cách làm bài HH ý, nó rất dày và viết rất kỹ, cứ theo nó mà ôn.còn nếu TH quá lắm học mãi cũng ko thấy vào hay ko biết cách làm từ đâu, suy nghĩ ntn(TH lười học cuối kỳ thi mới ôn) thì các bạn có thể tìm một vài ngườii bạn của mình rủ các bạn ý đăng ký với thầy Sơn , bảo thầy bổ túc cho mấy buổi là OK, năm nào hình như cũng có người theo học phụ đạo thầy mà( cac con em trong trường nhờ) thì lúc thi là qua, thầy nhiệt tình lắm đấy.Đấy là kinh nghiệm học thi môn HH này mà mình biết đc muốn chia sẻ cho các đàn em vì môn này là môn rất chuối của trường mình và rất sợ nữa...chúc cạc bạn thành công và thi qua đc môn này,5 điểm môn này là hạnh phúc lắm đấy

Mà các Mod Admin đâu rồi, theo mình nên đặt tên lại topic này

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Ko phải là ko biết mà là...ko đọc

svBK's Newbie

Chờ mãi mới có người trả lời.Thanks cả nhà nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Với môn Hình Hoạ thì tớ quên sạch rồi, nhưng còn nhớ được một câu yếu quyết vô cùng quan trọng của thầy Sơn như thế này: Không được phép tưởng tượng.

Có thể các bạn sẽ thấy điều này vô lý, tại sao học Hình Hoạ mà lại không tưởng tượng? Điều này rất chính xác, những ai mà cứ cố tưởng tượng thì sẽ không thể nào học được môn này. Môn Hình Hoạ có những quy tắc vẽ như các công thức toán học ấy, cứ áp dụng các quy tắc đúng nơi, đúng chỗ, đúng thứ tự là ra. Làm lần lượt từng bước một, cứ theo quy tắc mà làm.

Không được phép tưởng tượng! Nhắc lại một lần nữa.

Chúc các bạn học tốt.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie Avatar của drdrakin

phải òi
    học hình họa hem phải tưởng tượng cái gì hết
    cứ qui tắc mà làm
    tưởng tượng = niềm tin à
    hem thể tưởng tượng nổi
    mình học thầy Hoàng Long dạy khá dễ hiểu
    I'm Spamer

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi bravery1989 Xem bài viết
    chẳng biết các cậu học thế nào chứ mình học thầy Sơn giảng rất hay thi phát điẻm B luôn (mặc dù chẳng học hành j) nếu có thể bạn tìm đến lớp thầy mà học.
    Có ai biết thầy Sơn dạy bk nào không ạ?

svBK's Newbie

ai biết thì chỉ cho em nhanh nhé ạ! em cám ơn trước nhiều!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề