User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Gửi Anh...xa Xôi

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Mặc định Gửi Anh...xa Xôi

Nhắm mắt vào là nhớ anh, nhớ lắm, không ngủ được. Em bảo mình rằng đừng có gào thét, đừng có trăn trở, và đừng yêu thương nhiều đến thế, nhưng không được anh à!

Anh xa xôi, thậm chí em chẳng thể đưa tay ra và chạm vào anh, cho dù chỉ một giây. Anh xa xôi, em không thể chờ để được anh đưa đón trong chiều, dù chỉ một lần như những đứa bạn em vẫn vô tư coi đó là thói quen. Anh xa xôi, em không thể bên anh ngày chủ nhật như những đôi tình nhân khác. Anh xa xôi mình không thể có, dù chỉ là cái nắm tay …

Mình làm gì đề được bên nhau anh nhỉ? Em luôn nghĩ đến ngày đó… không biết lúc đó em thế nào nữa, chạy đến ôm anh, hay chỉ đứng im, nhìn anh và chỉ thế thôi.

Em muốn được thấy anh mỗi ngày, được cảm nhận những gì anh trải qua và được sẻ chia với anh những điều anh nghĩ...Em thích nhìn anh cười, hiền khô và dễ bắt nạt. Em muốn được nghe anh nói yêu em, vì lúc đó em biết anh là của em...

Em thương anh nhiều vì biết rằng anh cũng rất nhớ em, lúc nào cũng nghĩ tới em , muốn che chở, chăm sóc cho em đi đến hết con đường…

Nhưng anh à ,đừng thương em nhiều quá, vì như thế em sẽ lại thương anh gấp đôi, hai đứa cứ thương cho nhau mãi, biết lấy gì bù đắp mỗi ngày. Cũng đừng yêu em nhiều quá, vì như thế em sẽ lại thấy cần yêu anh gấp đôi, để trái tim anh không thiếu hụt. Và anh nhớ, đừng nghĩ về em nhiều quá, vì lúc đó, em sẽ chẳng làm sao để gửi cho anh những cái ôm, mà mình thì xa lắm! Anh cũng đừng trách rằng anh không chăm sóc được cho em, vì như thế, em sẽ thấy mình rất đoảng, chẳng thể lo cho anh, dù chỉ là một phút…

Nhưng anh yêu, em biết, hai đứa đều chẳng thể làm gì để thôi thương nhớ, để bớt yêu hay để xa xôi trở nên gần lại, phải không anh?

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Vào đọc hết mấy cái bài của HĐT chả ai bảo đây là HĐT cả ... cứ như lạc vào vườn yêu ấy ...

Nhưng anh à ,đừng thương em nhiều quá, vì như thế em sẽ lại thương anh gấp đôi, hai đứa cứ thương cho nhau mãi, biết lấy gì bù đắp mỗi ngày. Cũng đừng yêu em nhiều quá, vì như thế em sẽ lại thấy cần yêu anh gấp đôi, để trái tim anh không thiếu hụt. Và anh nhớ, đừng nghĩ về em nhiều quá, vì lúc đó, em sẽ chẳng làm sao để gửi cho anh những cái ôm, mà mình thì xa lắm! Anh cũng đừng trách rằng anh không chăm sóc được cho em, vì như thế, em sẽ thấy mình rất đoảng, chẳng thể lo cho anh, dù chỉ là một phút…
    chịu, nói thế chứ khi yêu chả làm được

Nhưng anh yêu, em biết, hai đứa đều chẳng thể làm gì để thôi thương nhớ, để bớt yêu hay để xa xôi trở nên gần lại, phải không anh?
    Có chứ ... "ta ... hãy ... đừng ... xa ... nhau ... nữa ... "

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

svBK's Newbie

Có một việc có thể làm được mặc dù ở rất xa nhau... cùng nhau chuẩn bị cho ngày trở về .
    Silence means alot

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Quote Nguyên văn bởi Violetxrain Xem bài viết
    Có một việc có thể làm được mặc dù ở rất xa nhau... cùng nhau chuẩn bị cho ngày trở về .

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề