User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: có nên chỉnh lại box văn thơ???

intotherain
    Guest

Vâng " Quá thảm hại !' đó không phải là tên của một truyênh ngắn, truyện dài, một cuốn tiểu thuyết hay tên một bài thơ đâu ạ ! Đấy là cảm giác của một người lạ khi lạc vào cái box văn học của các bạn đấy ạ !
    Xem thấy được cái gì nào , híc cơ man nào là thứ các bác đi sưu tập ở đâu đó rồi bôi lên ... vâng, nếu post bài cái kiểu đấy một lần online tôi cũng làm được cả trăm phát , mấy cái thứ như thế nhan nhản ở các website chỉ việc copy và paste , vâng mong các bác ngồi hàng giờ để typing vài cái truyện dài nghều đưa lên đây lượng thứ ( mà chắc cũng ít thôi ) !
    Các bác thật sự không thấy nó thảm hại à , cái box văn học này ấy mà ! Văn học và thi ca theo quan điểm của các bác là cứ phải đọc thật nhiều ạ ! Vâng nếu thế thì em công nhận là em sai và cái box này thật là hay ho đấy ạ ! Theo thiển ý của em , chỉ cần đọc được đôi ba truyện hay, chỉ đôi ba lần thấy cái lạnh chạy dọc sống lưng khi cầm quyển sách, đôi ba lần thấy trong mình run lên bởi những cảm nhận tinh tế ...đôi ba lần thôi ...thế cũng đủ tự hào là cái tâm hồn mình nó cũng không cháo quẩy lắm ( híc , tại em ghét cháo quẩy ) ...
    Em thì chả có ý châm chọc hay mỉa mai gì đâu ! Nhưng nhìn cái box này cầm lòng không đặng !

KKK
    Guest

Chậc, hay lắm. Tôi rất thích ý kiến của bác

bjet4
    Guest

Originally posted by intotherain@Jul 7 2003, 11:07 PM
    Vâng " Quá thảm hại !' đó không phải là tên của một truyênh ngắn, truyện dài, một cuốn tiểu thuyết hay tên một bài thơ đâu ạ ! Đấy là cảm giác của một người lạ khi lạc vào cái box văn học của các bạn đấy ạ !
    Xem thấy được cái gì nào , híc cơ man nào là thứ các bác đi sưu tập ở đâu đó rồi bôi lên ... vâng, nếu post bài cái kiểu đấy một lần online tôi cũng làm được cả trăm phát , mấy cái thứ như thế nhan nhản ở các website chỉ việc copy và paste , vâng mong các bác ngồi hàng giờ để typing vài cái truyện dài nghều đưa lên đây lượng thứ ( mà chắc cũng ít thôi ) !
    Các bác thật sự không thấy nó thảm hại à , cái box văn học này ấy mà ! Văn học và thi ca theo quan điểm của các bác là cứ phải đọc thật nhiều ạ ! Vâng nếu thế thì em công nhận là em sai và cái box này thật là hay ho đấy ạ ! Theo thiển ý của em , chỉ cần đọc được đôi ba truyện hay, chỉ đôi ba lần thấy cái lạnh chạy dọc sống lưng khi cầm quyển sách, đôi ba lần thấy trong mình run lên bởi những cảm nhận tinh tế ...đôi ba lần thôi ...thế cũng đủ tự hào là cái tâm hồn mình nó cũng không cháo quẩy lắm ( híc , tại em ghét cháo quẩy ) ...
    Em thì chả có ý châm chọc hay mỉa mai gì đâu ! Nhưng nhìn cái box này cầm lòng không đặng !
    Thứ nhất, tôi tôn trọng mọi sáng tạo, tìm tòi và khám phá của thành viên. Vì thế, nếu bài copy hoặc paste từ đâu đó thì mong mọi người hãy cho biết cả nguồn để khỏi bị coi là ăn cắp bản quyền. Hơn nữa, chúng ta cũng nên tôn trọng những sáng tạo của người khác. Đây cũng có thể sẽ là một điều trong nội quy của diễn đàn.

Thứ hai, có phải thơ là toàn copy paste đâu, vẫn có những bài tự làm, tự sáng tác của các thành viên đấy chứ. Bạn hãy vào và đọc xem!

Về truyện ngắn, các bạn có quyền copy và paste như tôi đã nói nhưng chúng ta cũng phải thấy rằng, không phải ai cũng có thể sáng tác một truyện ngắn hay. Hoặc giả thưởng thức truyện ngắn của member post lên cũng là một hình thức chia sẽ cảm nhận văn học của bạn.

Chúng tôi xin chân thành cảm ơn những đóng góp của bạn cho Box. Chúng tôi sẽ lưu ý và điều chỉnh nếu cần thiết.

Mong bạn có nhiều đóng góp cho box Thơ ca - Văn học nói riêng và BKF nói chung.

Xin cảm ơn bạn.

Thân, Bjet4

Sabrina
    Guest

Quá thảm hại, nói như vậy có nặng không nhỉ? Có giỏi thì vào bình luận đi! Mệt đầu quá!

đinh ba tấc
    Guest

nếu cậu thấy quả thực là quá thảm hại thì cậu hãy xông vô và cho mọi người thấy khả năng của cậu đi.
    Đừng có đứng ngoài và bình phẩm này nọ như vậy. Người ta gọi như vậy là "thùng rỗng kêu to" đấy cậu ạ :i: :d:
    Nếu nói này nọ như vậy thì ai cũng có lưỡi...... cậu hiểu ko???? :o:

"uốn lưỡi bảy lần trước khi nói"

born to run... Avatar của Gorpe

Originally posted by intotherain@Jul 8 2003, 12:07 AM
    đúng là quá thảm hại!!!!!!!!! :wub: bạn nhẩy???????

tui mún nói với bạn rằng!!!nghệ thuật vị nghệ thuật nhưng nghệ thuât vị "nhân sinh "nữa bạn ui! bạn có hiểu ý tui không vậy??????

hihihi!!!!!hoan hô!!đồng chí !Đinh ba tấc nói quá đúng!!!!bis!bis!bis! !!! :8:
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

bjet4
    Guest

Mong mọi người đóng góp ý kiến để phát triển box. Xin cảm ơn nhiều!

KKK
    Guest

Đến tội cho intotherain. Chẳng lẽ muốn chê cũng ko được à.Mọi người đòi phải chứng tỏ khả năng, nhưng ko có khả năng vẫn chê được như thường. Có gì sai không? Thử nhìn bên box Thể thao xem, chê cầu thủ rất nhiều, mặc dù chúng ta chả ai đá hay bằng họ cả.
    Thực tế hơi đáng buồn, mọi người ko thích ai chê mình sao

intotherain
    Guest

Okie ! Vậy cứ cho là tôi là một cái thùng rỗng đi và kêu rất to nữa, không sao cả. Thế này nhé , trong trường hợp tôi chẳng viết được một cái gì nên hồn thì điều đó không có nghĩa là tôi không nhìn thấy những cái dở của người khác ... Ha ! Nào làm thử một phép so sánh thật nực cười xem : Bác Đặng Thai Mai - cả đời bác chả viết cái truyện ngắn hay tiểu thuyết nào đâu, nhưng nhiều thế hệ nhà văn, nhà thơ VN tại sao lại nể phục bác ấy thế ...
    Ha ha, chỉ đùa một chút thôi !
    Mong mọi người đừng nhìn ý kiến , ý cò của tôi dưới góc độ "bạo lực" như thế , tôi chỉ muốn mọi thứ tốt đẹp và hay ho hơn cho cái Box này thôi !
    Không phải là chấp nhận lời thách đố của các bạn , nhưng biết đâu tôi lại chẳng góp được cái gì đấy nhỉ !

HUT's Engineer

Cảm ơn bạn đã đóng góp, tất cả mọi đóng góp mà giúp cho BKF phát triển đều được ban điều hành BKF hoan nghênh.

Tuy nhiên cần nói thêm với mọi người là:

Đối với một box đặc thù như thế này thì việc sáng tác không phải dễ dàng, vì vậy các bài post ở đây có 2 kiểu,

một là, những sáng tác của các members, nếu bạn chú ý kỹ thì thấy khá nhiều bài là do members sáng tác.

hai là giới thiệu những tác phẩm hay hoặc là chia sẻ cảm xúc cho mọi người,tuy nhiên R9 muốn nhắc nhở mọi người về việc ghi rõ tác giả hay xuất xứ ,ngoài mục đích chính là tôn trọng tác giả còn giúp cho người đọc không hiểu lầm, dễ gây thất vọng cho mọi người.
    Khám phá bản thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề