User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: sinh viên năm 1

svBK's Newbie

Mặc định sinh viên năm 1

em đang học năm thứ nhất.mới học đc 2 buổi tiếng Pháp,hix khó hiểu wa',hết năm thứ 2 là phải thi lấy bằng A2 rùi,anh chị cho em hỏi nếu chỉ học ở trường thì có thi đc ko,hay phải đi học thêm nữa,em ko lười lắm nhg cũng chẳng đến nỗi chăm chỉ... nòi chung là rất phình phường

Độc Thân Bang Hội Avatar của detectivef

chị thấy nhiều anh BK đi học thêm ở L'espace (24 Tràng Tiền) vì học tiếng Pháp thời gian đầu rất khó,học phí ở đấy hình như là 500 ngàn 1 khóa trong vòng 2 tháng (hay 2 tháng rưỡi ý),tuần 3 buổi, nếu em k có thời gian rảnh cố định thì có thể học thêm gia sư (Dân ngoại ngữ học tiếng Pháp chị quen hơi bị nhiều ), có j thắc mắc em cứ hỏi, đừng ngại
    apres la pluie, le beau temps!!!
    nếu ở gần 1 người mà bạn thấy thời gian trôi qua thật nhanh, còn khi xa người đó bạn thấy thời gian trôi qua thật chậm thì đáng tiếc phải thông báo với bạn rằng............................................ .........................bạn nên đi sửa cái đồng hồ đi

svBK's Newbie

cái L'espace hết chỗ rùi ah,đăng ký khó ez..chỉ giùm em chỗ khác đc ko ah

svBK's Newbie

thế còn may chán,họ còn hẹn em đến tháng 1 cơ,hix mấy tháng lận..đợi đến bao giờ

svBK's Newbie

đăng ký mới ở l'espace đúng thật là rất khổ, các em ko hỏi sớm ko thì anh đã dặn đến từ 6h30 thậm chí hơn thế để chờ rồi
    thực ra học ở lớp ko thôi cũng được vì các em hình như có khoảng 14h/ tuần hay sao ý( ko biết đến đời này có khác j ko), các cô cũng dạy rất cơ bản từ phát âm đến tập viết bảng chữ cái. Nếu đi học đủ và thời gian đầu chịu khó học phát âm và nền cơ bản thì em có đi học tiếp ở l'espace hay CFC cũng rất dễ dàng. Theo anh học ở 2 trung tâm đó( với độ ưu tiên cho l'espace tất nhiên cao hơn) chủ yếu để quen môi trường được học bằng tiếng pháp thôi, mọi ng học cũng chủ động hơn.À 1 khóa trên đó bây h là 750.000 chứ ko như DETECTIVEF nói đâu. Chúc em may mắn!

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Quote Nguyên văn bởi blck Xem bài viết
    em đang học năm thứ nhất.mới học đc 2 buổi tiếng Pháp,hix khó hiểu wa',hết năm thứ 2 là phải thi lấy bằng A2 rùi,anh chị cho em hỏi nếu chỉ học ở trường thì có thi đc ko,hay phải đi học thêm nữa,em ko lười lắm nhg cũng chẳng đến nỗi chăm chỉ... nòi chung là rất phình phường
    Cứ học thôi em ạ, rồi thi cũng thi được hết
    Môn nào cũng thế, ban đầu bao giờ cũng khó nhưng chịu khó một thời gian thi lại thấy kô khó lắm đâu. Tiếng Pháp rất logic, cũng có chỗ khó nhưng ngay cả người Pháp còn nhiều khi nói và viết cũng còn phải tra từ điển nữa là (hôm gì hỏi cách chia động từ s'asseoir, thằng Pháp cứ ngớ người ra )
    bon courage!

svBK's Newbie

@ blck: Tiếng Pháp đúng là vừa khó lại vừa dễ. Nếu bạn có học thêm tiéng pháp ở đâu dó, bạn có niềm đam mê, sự chăm chỉ và phải tự tin một chút thì sẽ rất thuận lợi. Vì bạn có cơ hội thực hành ngay tại lớp, về nhà chịu khó học thêm mỗi ngày mốtchut từ mới và cấu trúc câu mới thì sẽ ok thôi. Quan trọng là bạn nên học và thực hành hàng ngày, nếu bỏ bê thì sẽ rất dễ quên và càng ngày sẽ càng khó, càng nản. Chúc bạn học tốt nhé
    @ Binh, Detectif: a Binh va Detectif có quen ai nhận dạy gia sư tiếng pháp ko vậy? Mình muốn nhờ mọi người giới thiệu giúp vì mình muốn nâng cao khả năng thực hành tiếng pháp. Không có người để nói cùng, học cùng nên bây giờ ngại nói lắm . Thành ra tiếng pháp bây giờ đọc hiểu thì được, ngữ pháp mình cũng đang tự ôn lại và cũng muốn nâng cao thêm, còn nói thì giờ sao mà buồn quá

Độc Thân Bang Hội Avatar của detectivef

hay tổ chức nhóm lên L'espace học nói nhỉ, chứ mình cũng chẳng quen gia sư nào chuyên dạy nói cả , lượn lờ ở L'espace suốt mà k gặp cạ để tập nói

svBK's Newbie

uhm, ok, mình thấy cũng được đó. Mọi người cùng bỏ phiếu nào. Minh bỏ 1 phiếu luôn

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Học nói ... ờ ý hay nhể

Có khi mình cũng đi làm vài course cho nó máu nhể

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề