User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Lời yêu muộn màng...

Độc Thân Bang Hội Avatar của alone_no1

Icon10 Lời yêu muộn màng...

ôi đã không nhận thấy được sự chân thành từ trái tim của cậu ấy, mà chỉ đòi cậu ấy thốt lời yêu lên thành lời. Mãi cho đến khi tôi mất cậu ấy mãi mãi tôi mới nhận ra điều đó...
    Tôi có một người bạn trai, cậu ấy đã cùng tôi chia sẻ cả tuổi thơ nghịch ngợm, tên cậu ấy là Jin. Tôi luôn coi Jin là người bạn thân thiết nhất, cho đến mùa hè năm ngoái, khi chúng tôi cùng câu lạc bộ đi chơi, tôi chợt nhận ra mình đã yêu cậu ấy tự bao giờ. Trước khi trở về nhà sau cuộc đi chơi, tôi đã thổ lộ tình cảm của mình và rồi chúng tôi nhanh chóng trở thành người yêu của nhau. Nhưng chúng tôi yêu nhau theo cách hoàn toàn khác với những cặp đôi khác. Chỉ có tôi là luôn dõi theo, quan tâm, chăm sóc Jin, còn bên cạnh cậu ấy luôn có rất nhiều những cô gái khác vây quanh. Trong thế giới của tôi lúc ấy, Jin là người yêu duy nhất nhưng trong mắt cậu ấy, có thể tôi cũng chỉ như những cô gái khác mà thôi… dù chúng tôi đang yêu nhau…

- Jin, hôm nay chúng mình đi xem phim nhé!

+ Tớ không đi được.

Tôi cảm thấy một nỗi thất vọng trào dâng trong lòng: “Sao thế? Cậu phải làm bài tập về nhà à?”
    + Không… hôm nay tớ có hẹn với bạn rồi…

Jin luôn như vậy. Cậu ấy gặp gỡ những cô gái khác ngay trước mặt tôi, như thể đấy là chuyện rất bình thường. Với cậu ấy, tôi chỉ là một cô bạn gái bình thường, không hơn. Lời “yêu” chỉ xuất phát từ phía tôi, tôi luôn là người nói yêu cậu ấy dù tôi là một cô gái. Từ ngày biết Jin đến giờ, cậu ấy chưa một lần nói câu yêu thương với tôi. Chúng tôi cũng không có một ngày kỷ niệm đặc biệt nào cả. Hàng ngày, trước khi đưa tôi về nhà bao giờ cậu ấy cũng trao cho tôi một con búp bê, đều đặn và không bao giờ quên. Tôi không hiểu sao lại như vậy…
    Rồi đến một ngày…

- Uhm… Jin này, tớ…

+ Gì thế? Đừng kéo tớ, có gì cậu cứ nói đi.

- Tớ… yêu cậu

+ Cậu… Hmm… Giữ con búp bê này nhé! Mình về nhà thôi.

Cậu ấy lảng tránh “ba từ” đó của tôi bằng cách đặt vào tay tôi một con búp bê. Sau đó cậu ấy biến mất trong bóng tối, cứ như là đang cố gắng bỏ chạy khỏi thế giới của tôi vậy. Những con búp bê tôi nhận từ Jin mỗi ngày đã đầy khắp phòng…

Ngày sinh nhật tuổi 15 của tôi, ngày mà tôi mong chờ từ rất lâu, buổi sáng tôi dậy rất sớm, tưởng tượng ra bữa tiệc sinh nhật bên cậu ấy, và trói chặt mình ở trong phòng để chờ điện thoại từ Jin. Nhưng… buổi trưa rồi buổi tối… vẫn không thấy cậu ấy gọi. Tôi cảm thấy mệt mỏi khi cứ ngồi nhìn chăm chăm vào chiếc điện thoại. Rồi khoảng 2 giờ sáng, đột nhiên cậu ấy gọi khi tôi đang ngủ say và hẹn ra ngoài. Dù đã rất thất vọng nhưng chỉ một cuộc gọi của Jin đã làm tôi quên hết, tôi hân hoan chạy ra ngoài.

+ Jin…

- Này, cậu cầm lấy đi…

+ Cậu ấy lại đặt vào tay tôi một con búp bê.

- Gì thế.

+ Hôm qua tớ không thể đưa nó cho cậu nên bây giờ tớ mang qua cho cậu. Tớ về nhà đây, tạm biệt nhé!

- Đợi… đợi đã! Cậu có biết hôm nay là ngày gì không?

+ Hôm nay? Là ngày gì vậy?

Tôi thực sự thấy buồn, tôi đã nghĩ Jin sẽ nhớ ngày sinh nhật của mình, nhưng… Cậu ấy quay lưng và bước đi như thể chẳng có chuyện gì hết. Tôi gào lên: “Đợi đã”

+ Cậu muốn nói gì với tớ à?

- Cậu hãy nói với tớ, nói rằng cậu yêu tớ…

+ Gì cơ?

- Cậu nói đi…

Nhưng Jin chỉ nói một câu rất lạnh lùng rồi bước đi:

+ Tớ không muốn nói yêu ai đó quá dễ dàng, nếu cậu muốn nghe điều đó đến mức vậy thì hãy tìm một người khác đi.

Cậu ấy nói như vậy đấy. Hai chân tôi như cứng đờ… và tôi ngã quỵ xuống đất. Cậu ấy không muốn nói yêu ai dễ dàng. Sao cậu ấy có thể…
    Tôi cảm thấy… có thể cậu ấy không phải là chàng trai dành cho mình…......<to be continue>
    from:kenh 14.vn
    Em Yêu Bách Khoa,Bách Khoa là số một

Pooh Avatar của quyet_tv

Cốt truyện này quen quá.Mình đoán thế này trong con búp bê chắc chắn ẩn chứa điều gì đó chàng trai muốn nói.Rồi vì lý do gì đấy 2 người phải xa nhau rồi cô gái mới thấy bí mật của con búp bê>>>>>>> Lời yêu muôn màng
    (Cái này bạn nào đọc câu chuyện về cô gái bán đĩa chắc cũng đoán được,chàng trai không mở những hộp đĩa ra xem nên ko biết tc của cô gái,đến lúc không còn trên thế gian nữa mới......)
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Lời yêu thương anh viết bằng C sharp (C#)
    Em lại dùng Matlab để built

-->> Bi kịch!!!

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Lời yêu thương anh viết bằng C sharp (C#)
    Em lại dùng Matlab để built

Anh như vô tình chẳng nói " I love U"
    Em lại vô tâm không nhìn source code
    Anh tặng bup bê coding the love
    Em lại wating.... why not u say......

Em không hiểu, can not complie
    Tình chúng mình building don't success
    Lần sửa cuối bởi traidatcang; 26-09-2008 lúc 12:17 AM

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Anh move hình em vào sâu trong tim
    Add thêm nữa muôn vàn tình yêu mến
    Chờ đợi mãi qua bao chu kỳ máy
    Chưa dịch ra được lời nói "yêu em".

Tình yêu anh rất mộc mạc chân thành
    Đơn giản như một chương trình hợp ngữ
    Không cao sang như Java, Basic
    Không xa xôi như VHDL. (Vê Hát Đê Lờ )

Vậy mà sao cứ mỗi lần debug
    Là một lần em bắt lỗi anh sai?
    Anh sai gì? Thuật toán hay cú pháp?
    Hay anh sai vì đã trót yêu em?

Những thuật ngữ của Vi xử lý được in nghiêng!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề