User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Lời cuối cho cuộc tình ...

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Mặc định Lời cuối cho cuộc tình ...

... 5h chiều, bước chân ra khỏi thư viện, bão về, mưa ... ôi mưa tháng 9 ... anh gần như reo lên trước cửa thư viện trước con mắt ngạc nhiên của bao nhiêu người ... eo ôi xấu hổ chết đi được ... ... những suy nghĩ miên man về đồ án dở dang vụt biến mất trong nháy mắt ... phải, đã lâu lắm rồi mới lại mưa, mưa tháng 9 ...

_ ... Em chẳng thích mưa tẹo nào!
    _ Sao mà không ?
    _ ... Ngồi nhìn mưa buồn ... nhớ ... nhất là khi 1 mình, cô đơn và trống vắng lắm ... nhất là đêm mà nằm nghe mưa rơi chắc em không chịu được mất ...
    _ Anh thì thích mưa ... mưa làm con người ta trở lên thoải mái, là nơi anh lắng đọng được tâm hồn mình ... có thể nói mỗi lần dầm mưa thật là sảng khoái, cảm giác như tâm hồn được gột rửa vậy
    _ ... Nhưng mưa làm cho con người ta sống gấp gáp hơn, thi nhau đi thật nhanh trong mưa, mưa thì đường đông, tắc đường rồi ngập, xe bus thì khủng khiếp, eo ôi
    _ Có thể với đa số mọi người là vậy, còn với anh, mỗi khi trời mưa là lúc anh cảm thấy bản thân mình sống chậm lại ... lắng đọng ...
    _ ... Anh lúc nào cũng thế, ngang như cua ấy
    _ Mẹ anh bảo anh sinh vào giờ con cua mà lại ...
    _ ... Thảo nào, vừa ngang vừa ngố ...
    _ Oái, sao em bảo anh ngố ?
    _ ... Em nhìn con cua trông ngố lắm ... , ước gì trời đừng có mưa, người ta bảo mỗi giọt mưa là 1 giọt nước mắt mà người con gái khóc vì người mình yêu ...
    _ Việt Nam là nước có khí hậu nhiệt đới gió mùa, nóng ẩm và mưa nhiều ...
    _ ... Lại muốn chọc em phải không, anh lại thích chết hả ...

... Kỉ niệm tràn về trong anh ào ào, dồn dập chẳng khác gì cơn bão đang về kia ... cũng 1 chiều mưa tháng 9 ... tháng mà tìm dc 1 cơn mưa thật là hiếm ... trong chiều mưa ấy, có 2 kẻ lang thang ... đi bên nhau mà không nói gì ... họ đi ... đi thật lâu, con đường quen thuộc sao mà hnay lại dài thế, tưởng chừng như vô tận, hay vì lòng người trĩu nặng mà cảnh vật cũng nhói đau theo ... ??? ... cuối cùng thì em lại là người lên tiếng trước, có lẽ tất cả là ý trời ...

_ ... Anh!

... Tiếng gọi ấy kéo anh quay về với thực tại, con đường đã hết!

_ Ồ, chúng ta đã đi với nhau hết con đường ...
    _ ... Phải, đã hết 1 con đường ...
    _ Có lẽ mình lên dừng lại, lên xe đi về thôi em ...
    _ ... Không em muốn nói chuyện ...
    _ Anh đang nghe đây ...
    _ ... Anh không thấy gần đây em có gì khác sao ...
    _ Có anh thấy chứ, thấy hết ... thấy tất cả những gì khác lạ ở em ... và thấy cả em cố tình cho anh thấy những điều khác lạ ấy ...
    _ ... Phải, từ trước tới nay em chẳng giấu anh được điều gì!
    _ Khi người ta yêu nhau, đôi khi để hiểu nhau thì chẳng cần đến thứ ngôn ngữ nào cả, người ta thấy tâm hồn người khác qua con tim mình ... em có biết anh đã thấy gì không ? Một con người khác, 1 trái tim khác ... khi anh không thể hiểu nổi em đang suy nghĩ chuyện j ... anh đã biết ... và anh đang chờ em nói đây ...
    _ ... Em không biết phải bắt đầu từ đâu, và bắt đầu như thế nào cả ... trong lòng em bây giờ thực sự trống rỗng ...
    _ (Cười) ... phải, "trống rỗng" ... đi với anh bây giờ em lại cảm thấy trống rỗng ... anh thực sự không hiểu nổi
    _ ... Em đã thay đổi ...
    _ Không, không phải, phải nói là em đã đổi thay mới đúng ...
    _ ...mmm ... Em xin lỗi, nhưng có lẽ con đường anh đi từ nay sẽ không có em nữa ...

... "Không có em nữa" ... "không có em nữa" ... 4 tiếng ấy phát ra thật nhẹ nhàng ... nhưng tsao anh lại nghe như có tiếng sét bên tai ... đất trời như sụp đổ, kinh hoàng

_ Tại sao lại nhanh như vậy, đúng là tháng trước anh có quên đón em, đúng là tuần trước anh có lỡ hẹn ... nhưng vì saoooooooo ... vì sao chuyện này lại xảy ra, em nói như thế nghĩa là sao, anh cần 1 lời giải thích ...
    _ ... Anh từng nói, không còn yêu nữa người ta có hàng trăm lí do để chia tay mà ...
    _ Anh muốn nghe lí do thực sự ...
    _ ... Vì em không còn yêu ...
    _ Chỉ đơn giản vậy thôi ? Như mỗi buổi sáng mặt trời đều mọc hướng Đông và tối về lại lặn hướng Tây ?
    _ ... Đâu có bữa tiệc nào không tàn hả anh, gặp gỡ rồi chia ly, sự đời xưa nay vẫn vậy ...
    _ Đúng, em nói đều đúng ... em giận hờn vô cớ, em lạnh lùng với anh cả tháng trời ... tất cả là vì thế sao ...
    _ ... Em ...
    _ Sao em lại khóc thế kia ...
    _ ... Em đâu có khóc, là nước mưa rơi vào mắt em đấy chứ ...
    _ Chẳng phải em từng nói mỗi giọt mưa là 1 giọt nước mắt người con gái khóc vì người mình yêu đó sao ?
    _ ... Có lẽ đó là nước mắt của người khác, không phải em ...
    _ Ơ, mưa to đến thế sao, mắt em ướt hết rồi, hay là anh không còn biết gì xung quanh nữa nhỉ
    _ ... Lúc này mà anh còn đùa được sao ...
    _ Tại sao lại không ?
    _ ... Anh
    _ Ng ta nói "Đừng nói không còn yêu khi ánh mắt ai đó còn đủ sức níu chân bạn" ... nhưng bây giờ em đang khóc vì anh ... khi em khóc nghĩa là em còn yêu ... "Vì em còn yêu, yêu anh vô vàn! Và đôi khi tủi thân muốn khóc lên ..." ... Anh nhìn thấy hết rồi nhé, lại tủi thân phải không
    _ ... Ghét anh lắm ...

... Em vùng chạy đi, vừa chạy vừa lau nước mắt, chờ cho chạy mỏi chân anh mới đuổi theo ... cho đáng đời ...

_ Sao rồi, cô nương mỏi chân chưa
    _ ... Cái đồ ngang ngố ...
    _ Thôi nào có chuyện gì nói đi, bộ to chuyện lắm sao đòi chia tay chứ
    _ ... Anh còn nhớ tháng trước khi em hẹn anh ở thư viện không ...
    _ Ah ừ ... ừ ... (ậm ừ)
    _ ... Ko nhớ chứ gì, biết ngay mà ... anh đi với 1 cô gái ...
    _ Ặc, cái gì cơ ...
    _ ... Thấy 2 người tình củm lắm, mà cả tháng nay em cũng thấy lạ lắm, anh suốt ngày mơ mơ đi đâu ấy, nói thật cho em nghe đi ...
    _ (Cười khủng khiếp) ... Ô la la, người như em mà cũng biết ghen á ...
    _ ... (Phụng phịu) Anh chưa trả lời em đâu ...
    _ Khổ quá, sao không nói sớm, nó là em gái anh ... cơ bản lâu ngày rồi thành quen, nên hai đứa hơi bị tự nhiên, chắc em thấy anh cốc đầu nó còn nó bá vai anh chứ gì ...
    _ ... Em gái, anh có hàng tá em gái, ai biết được ngày nào đó có đứa không muốn chỉ làm em gái anh thôi thì sao ...
    _ Ngố ơi là ngố, ương ơi là ương, về hỏi xem có phải mẹ em sinh em nhầm giờ con cua giống anh không nhé ... đúng là cô bé ngốc ... vào trú mưa đi, mưa to rồi, ướt về ốm bây giờ ...

... 2 đứa đứng co ro trong mái hiên của ngôi nhà nhỏ ven đường ... nhìn đôi mắt trong sáng đã vui trở lại của em, anh tự nhủ rằng sẽ không bao giờ làm đôi mắt ấy phải khóc vì anh một lần nữa.

... Em biết không, lần ấy anh thực sự đứng tim, lần đầu tiên anh biết cảm giác lo sợ mất em ... trước đó anh chưa từng tưởng tượng ra cảm giác đó ... may là cho đến bây giờ chưa có lần thứ 2

... 2 năm trôi qua kể từ ngày mưa tháng 9 khi anh tiễn em ra sân bay theo người thân qua xứ lạ ... nhanh thật nhỉ, 2 năm rồi ... và em cũng sắp về ... những ngày tháng không có em bên cạnh đúng là khó khăn ... nhưng mỗi khi ngồi nhìn những cánh hoa bay ... mỗi khi bắt gặp 1 cơn mưa, nhất là mưa tháng 9 ... anh đều thấy lòng mình thanh thản đến kì lạ ... cuối mùa mưa ... em sẽ về ...

... Anh vẫn còn nhớ, nhớ như in chiều mưa hôm ấy, khi em nắm tay anh : "Anh nhớ nhé, mỗi khi trời mưa em sẽ gửi nỗi nhớ vào những giọt nước, để chúng đến bên anh ... ! Mà em đi rồi, anh ở nhà thành độc thân àh ... mà cấm được vào hội độc thân của BKF nhé, toàn mấy người hâm hâm, em không thích về gặp 1 kẻ hâm hâm đâu ... "

... Mỗi giọt mưa là một giọt nước mắt ... mà người con gái khóc vì người mình yêu ...
    Lần sửa cuối bởi Tử Phong; 25-09-2008 lúc 12:14 AM

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Engineer Avatar của Jig

Chú TP bị bệnh thất tình chắc nặng.
    Em xin điểm chỉ...

Độc Thân Bang Hội Avatar của detectivef

[QUOTE=Thiên Phong;223668][COLOR="DarkGreen"]
    Mà em đi rồi, anh ở nhà thành độc thân àh ... mà cấm được vào hội độc thân của BKF nhé, toàn mấy người hâm hâm, em không thích về gặp 1 kẻ hâm hâm đâu ... "
    pác Thiên Phong làm thế là k đc, mượn truyện mà tranh thủ xỉa xói hội độc thân, em mạn phép đưa ra đề nghị pác mà k mời hội đi cà phê xin lỗi thì hội sẽ họp & quyết định hình phạt với pác. Ai đồng ý thì vote phiếu ah
    apres la pluie, le beau temps!!!
    nếu ở gần 1 người mà bạn thấy thời gian trôi qua thật nhanh, còn khi xa người đó bạn thấy thời gian trôi qua thật chậm thì đáng tiếc phải thông báo với bạn rằng............................................ .........................bạn nên đi sửa cái đồng hồ đi

Éc ... đấy là sự thật nhá, chỉ tường thuật lại nguyên vẹn ko thêm bớt ...

@Chị Jig ... em chưa thất tình

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

"Mẹ anh bảo anh sinh vào giờ con cua mà lại "
    "mà cả tháng nay em cũng thấy lạ lắm, anh suốt ngày mơ mơ đi đâu ấy, nói thật cho em nghe đi ..." ---> mê mải với sự nghiệp văn chương trên BKF

"... Cái đồ ngang ngố ..."----->sự thật đc thừa nhận...
    "Em gái, anh có hàng tá em gái, ai biết được ngày nào đó có đứa không muốn chỉ làm em gái anh thôi thì sao ... "--->( miễn bình luận luôn)

"... mà cấm được vào hội độc thân của BKF nhé, toàn mấy người hâm hâm, em không thích về gặp 1 kẻ hâm hâm đâu ... "--->- đồng ý với detectivef phạt nặng

Quote Nguyên văn bởi princess_in_pink Xem bài viết
    "Mẹ anh bảo anh sinh vào giờ con cua mà lại "
    "mà cả tháng nay em cũng thấy lạ lắm, anh suốt ngày mơ mơ đi đâu ấy, nói thật cho em nghe đi ..." ---> mê mải với sự nghiệp văn chương trên BKF
    Mê mải ... cái gì ảo thì là ảo ... cái gì thật thì là thật, sao lẫn lộn thật ảo được

"... Cái đồ ngang ngố ..."----->sự thật đc thừa nhận...
    Sự thật j cơ

"Em gái, anh có hàng tá em gái, ai biết được ngày nào đó có đứa không muốn chỉ làm em gái anh thôi thì sao ... "--->( miễn bình luận luôn)
    Cô cẩn thận kẻo có hàng tá kéo đến hỏi tội cô thật đấy, bình luận cái jề

"... mà cấm được vào hội độc thân của BKF nhé, toàn mấy người hâm hâm, em không thích về gặp 1 kẻ hâm hâm đâu ... "--->- đồng ý với detectivef phạt nặng
    Phạt gì cơ ... ... thấy có người bảo ai đấy đá xoáy đá đểu ... không biết ai ấy nhỉ

svBK's Newbie

Icon7

"những ngày tháng không có em bên cạnh đúng là khó khăn ... nhưng mỗi khi ngồi nhìn những cánh hoa bay ... mỗi khi bắt gặp 1 cơn mưa, nhất là mưa tháng 9 ... anh đều thấy lòng mình thanh thản đến kì lạ ... cuối mùa mưa ... em sẽ về ..."
    --> quan trọng là niềm tin mừ
    Silence means alot

Cám ơn ... niềm tin đôi khi làm nên tất cả và đôi khi cũng chôn vùi tất cả ...

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong Xem bài viết
    Cám ơn ... niềm tin đôi khi làm nên tất cả và đôi khi cũng chôn vùi tất cả ...
    >> khi niềm tin chôn vùi tất cả, thì nên tin rằng "mọi thứ đều có thể mất đi nhưng ngày mai thì vẫn còn". niềm tin có thể thay đổi vì vậy lại nên tin rằng "chẳng có gì là bất biến<<chỉ có câu nói này là bất biến"
    Thui nói ít hiểu nhìu :p

Hik ... vậy nếu ngày mai là tận thế ? Đã có thời mình làm mọi việc như ngày mai là ngày tận thế ... nghĩ lại thấy hài hước thật ... ai biết được liệu còn có ngày mai hay không

OMG! Một ngày quá dài ... sao hnay dài thế ... mãi chưa hết ngày, chẳng nhẽ đi ngủ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề