User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Hỏi về các môn học của BK năm thứ 3 - Khoa CNTT

svBK's Newbie

Mặc định Hỏi về các môn học của BK năm thứ 3 - Khoa CNTT

Xin các bậc tiền bối cho biết phương pháp để "cày" và "luyện" mấy môn
    -Tư tưởng HCM
    - Mạch tín hiệu
    - Điện tử CNTT
    - Toán rời rạc
    - Cấu trúc dữ liệu và giải thuật
    - Điện tử số

Mong mọi người giúp đỡ ạ, càng sớm càng tốt ạ...

svBK's Newbie

1. Tư tưởng Hồ Chí Minh
    Nhiệm vụ trong năm: Đi học tương đối đầy đủ, đừng để bị cấm thi vì nghỉ 3 buổi hay thiếu 1 bài kiểm tra và 1 bài thu hoạch đi bảo tàng. (Mấy cái này không quan trọng lắm, chỉ cần có đủ.)
    Muốn được điểm cao cuối kì thì nhất thiết điểm tiểu luận phải cao
    Cuối kì: Thi có trắc nghiệm khoảng 7 điểm, có vài dạng, chỉ cần học thật kĩ tài liệu trắc nghiệm (d6) là tương đối ổn rồi. Viết luận gói gọn trong một trang a4.

svBK's Newbie

Thanks anh nhiều ạ , hôm nọ e vừa đi bảo tàng rồi , nghĩ mà bùn cười , ở trường cô kêu "tôi cam đoan sẽ điểm danh và yêu cầu viết thu hoạch" rồi hết buổi thì chả thấy cô đâu
    PS : Vẫn còn mầy môn các anh giúp em luôn với

svBK's Newbie

Chuyện muôn thuở. Dù cô giáo không đến thì bảo tàng cũng có người hướng dẫn mà, Còn bài thu hoạch ấy à, chú cứ chờ thứ 2 tới. "Hành trình tìm đường cứu nước của Nguyễn Ái Quốc"...

svBK's Newbie

2. Điện tử CNTT và Mạch Tín Hiệu Thầy Bình dạy
    Điện tử CNTT thầy nói K51 sẽ giảm tải, vậy mà... Môn này thi trắc nghiệm, đề thi chỉ quanh quẩn 4 vấn đề đã học trên lớp. Thi trắc nghiệm mà đề giống mấy dạng tự luận của các năm trước mới hay chứ.
    Mạch Tín hiệu cũng thi trắc nghiệm.
    TipS: Hai môn này các bạn lưu học sinh điểm cao ngất...

svBK's Newbie

em chưa là sv BK nhưng mấy bác cho em hỏi: khi ra trường thì nhà trường chứng nhận chung chung cho mình là tôt nghiệp ngành CNTT hay là trên bằng có ghi rõ chuyên ngành mình học, em hỏi thế để biết liệu một sv học chuyên ngành Truyền thông mạng có xin đc đi làm lập trình viên không và ngược lại ?
    ai bít nói em nghe với !!!

svBK's Newbie

Theo anh biết K51 trở về trước thì sẽ chẳng có phân biệt gì đâu, học chuyên ngành nào cũng có chung cái bằng... Mà Học ngành nào đi nữa, thì chương trình vẫn đang giống nhau đến 8 kì rồi, nhưng phân ngành sớm thế thì thực tập và đồ án tốt nghiệp theo đúng bộ môn đó luôn. Còn chuyện xin được đi làm thì cái này hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng thực tế của mình thôi.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Endi Xem bài viết
    2. Điện tử CNTT và Mạch Tín Hiệu Thầy Bình dạy
    Điện tử CNTT thầy nói K51 sẽ giảm tải, vậy mà... Môn này thi trắc nghiệm, đề thi chỉ quanh quẩn 4 vấn đề đã học trên lớp. Thi trắc nghiệm mà đề giống mấy dạng tự luận của các năm trước mới hay chứ.
    Mạch Tín hiệu cũng thi trắc nghiệm.
    TipS: Hai môn này các bạn lưu học sinh điểm cao ngất...
    Hay quá ! Các bác giúp đỡ e tiếp đi

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi tikhi196 Xem bài viết
    Xin các bậc tiền bối cho biết phương pháp để "cày" và "luyện" mấy môn

- Điện tử số

Mong mọi người giúp đỡ ạ, càng sớm càng tốt ạ...
    Môn ác mộng của nhiều SV

Thực ra môn này không khó, nhưng nhiều SV trượt vì không hiểu bản chất vấn đề mà lại ko biết hỏi ai cả (ko có sách tham khảo, hỏi thầy không thèm trả lời). Bí quyết ở đây là phải đảm bảo mình hiểu rõ tất cả các dạng bài tập thầy cho trên lớp. Chưa hiểu rõ thì hỏi bạn bè. Đề thi chắc cũng chỉ 2 dạng bài phân tích và tổng hợp (ko biết thầy có update gì chưa).
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Endi Xem bài viết
    Theo anh biết K51 trở về trước thì sẽ chẳng có phân biệt gì đâu, học chuyên ngành nào cũng có chung cái bằng... Mà Học ngành nào đi nữa, thì chương trình vẫn đang giống nhau đến 8 kì rồi, nhưng phân ngành sớm thế thì thực tập và đồ án tốt nghiệp theo đúng bộ môn đó luôn. Còn chuyện xin được đi làm thì cái này hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng thực tế của mình thôi.
    Từ k50 trở về trước bằng chỉ ghi là bằng CNTT chung ko ghi chuyên ngành j`,bắt đầu từ k51 sẽ có ghi rõ chuyên ngành

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề