User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: kết thúc...FOR MY HONEY ( tập cuối !!)

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Mặc định kết thúc...FOR MY HONEY ( tập cuối !!)

hì hì ! một kết thúc không hề "ướt át"
    một happy ending
    mốt kết thúc perfect từ A->Z

Anh ơi, anh có nhớ không nhỉ? Em và anh đã quen nhau một cách rất Accidental (tình cờ). Khi đó em mới là một cô bé Babes and sucklings (ngốc nghếch và rất ngây thơ) còn tình yêu là một thế giới vô cùng Cabbalistic (thần bí) đối với em. Em đã cố gắng Damnedest (làm hết sức mình) để anh chú ý đến em. Và thế rồi chúng ta to love Each other (yêu nhau) Anh là người duy nhất không chê bai tính Faddishness (thích những thứ dở hơi) và luôn tha thứ cho những Gaffe (lỗi lầm) của em. Anh luôn tìm cách để hoà đồng với những Hail-fellow (người bạn thân) của em. Nhưng In the lap of the gods (có chúa mới biết được) tại sao em lại Keep my eyes open (để ý, dõi theo) anh nhiều đến như vậy.

Chính nhờ có Love (tình yêu) mà em luôn thấy Mackerel sky (bầu trời đầy mây trắng), thấy mọi vật xung quanh thật đẹp. Và em đã học được cách yêu thương mọi người chứ không phải là Narcissistic (yêu chính mình) như trước kia. Anh yêu ơi, cho dù đôi khi em có Oafish behaviour (hành động ngớ ngẩn) thì anh đừng hờn giận em nhé. Tất cả chỉ bởi vì em quá yêu anh mà thôi. Và em đã gửi điều đó ở cả trong những Poems (vần thơ) của mình rồi, anh có biết không nhỉ? Đừng bao giờ đưa ra cho em một Question (câu hỏi) nào về tình yêu của em dành cho anh bởi nó không có bất kì Reason (lý do) nào hết cả.

Giá như có một ngày em được thức dậy bên anh và với một căn phòng đầy Strawberry, Sun flower, Sweet Stories (dâu tây, hoa hướng dương và những câu chuyện ngọt ngào). Bất kì khi nào em cũng Think of You (nghĩ về anh) mà Unaccountable (không gì giải thích nổi). Em luôn mong được nghe Voice of You (giọng nói của anh). Và chắc chắn rằng tình yêu của chúng ta sẽ không bao giờ phải chia xa vì XX (sự phản bội)

Và anh nghĩ sao khi một ngày không xa nữa, chúng mình sẽ có một Wedding (đám cưới) hạnh phúc. Hãy Yale lock (khép cửa trái tim) của anh trước tất cả những người con gái khác – trừ em ra. Được không anh?

Yêu anh, tình yêu của em!

Pooh Avatar của quyet_tv

Wedding là điều tuyệt vời cho 1 tình yêu đẹp !!!
    thế sau khi cưới thì câu chuyện sẽ tiếp tục chứ nhỉ? chắc phải chờ ai đó cưới chồng thì FOR MY HONEY mới tiếp tục đc viết tiếp or có thể là for my husband
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Hik ... ướt hơn cả kem mút

Dù sao cũng chúc mừng ... cuối cùng thì Honey cũng hết

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong Xem bài viết
    Hik ... ướt hơn cả kem mút

Dù sao cũng chúc mừng ... cuối cùng thì Honey cũng hết
    thời tiết nóng bức thế này có kem ăn ... chẳng mát
    Chẳng qua thấy mọi người ăn khô khan quá nên mình cho thêm tí canh gọi là " cơm dẻo canh ngọt", giờ chê mấy nữa không có lại thấy thiếu thiếu
    mà dù sao kem mút vẫn còn ngon hơn là chocolate mút dở

Quote Nguyên văn bởi quyet_tv Xem bài viết
    Wedding là điều tuyệt vời cho 1 tình yêu đẹp !!!
    thế sau khi cưới thì câu chuyện sẽ tiếp tục chứ nhỉ? chắc phải chờ ai đó cưới chồng thì FOR MY HONEY mới tiếp tục đc viết tiếp or có thể là for my husband
    for my husband à ? hay đấy ..có thể năm sau, năm sau nữa , năm sau nữa nữa
    còn hiện tại khi nào tìm dc nguồn cảm hứng sẽ tiếp tục

Ơ thế tiếp theo là cái chủ đề gì hả em ... hay tìm đi anh em mình cùng viết

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Có câu rằng: Tình yêu là bình minh của hôn nhân, và hôn nhân là hoàng hôn của tình yêu!

Mà chuyện wedding của prin hả? Theo tớ thì đó là chuyện 5 năm, 10 năm, 20 năm hoặc lâu hơn nữa!

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

muon viet mot chut gi do ve part cuoi cho princess_in_pink dang yeu ngoc nghech do hoi nhung khong co unikey. Hi vong mot ngay nao do chung ta se gap nhau.....

p/s: babies and sucklling nguoi ta hay hieu theo nghia~ khac co.....

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Quote Nguyên văn bởi minimum Xem bài viết
    muon viet mot chut gi do ve part cuoi cho princess_in_pink dang yeu ngoc nghech do hoi nhung khong co unikey. Hi vong mot ngay nao do chung ta se gap nhau.....

p/s: babies and sucklling nguoi ta hay hieu theo nghia~ khac co.....
    Eo ôi, tình cảm chưa kìa! Có một lời hẹn nữa chứ!

P/S: Babes and sucklings tớ tra từ điển thấy dịch là b
    abies and nurslings, young infants tức là có thể hiểu là bé bỏng, ngây thơ,... Không hiểu "nghĩa khác" mà minimun muốn nói là gì? Tớ nghĩ prin dịch cũng tạm chấp nhận được.

Mà câu cuối có vấn đề em ạ ... sao lại "trước tất cả những người con gái khác – trừ em ra.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề