User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: cho hỏi về chương trình tiên tiến

svBK's Newbie Avatar của gin

Mặc định cho hỏi về chương trình tiên tiến

chán wa,mò cả cái diễn đàn mà chả thấy ai nhắc tới cái chương trình này cả
    mình lập topic này mong mọi người đóng góp ý kiến nhé
    chỉ biết chương trình này cũng học toàn tiếng anh nên đành post vào box này
    Ai có kinh nghiệm thì chỉ giáo mình với!
    something is nothing !

Normal person Avatar của Yuna

Chậc, một vấn đề mà đến tận h vẫn chưa rõ .
    Năm ngoái cũng lập 1 topic hỏi cái này thì phải . Nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng lại ko vào .
    Nghe thằng bạn học Tiên tiến nói là: chất lượng giáo viên tạm ổn, cơ sở vật chất thì , tương lai thì chưa ai biết. Nói chung muốn học tốt English thì cứ nhảy vào đó
    Don't disturb, don't break the ice , deferential,

Ko biết gì cũng đành fai nhảy vào thôi
    Có học một thời gian thì mới biết nó hay dở thế nào
    Chậc! đâm lao đành fai theo lao vậy

svBK's Newbie

Học cái nì xem TKB thì cả kì đầu chỉ học mỗi Eng thui.
    Em mới vào lớp Cơ-điện tử của chương trình này có anh chị nào giải thích hộ em ba cái thắc mắc với:
    1 - Em chuyển lớp thì sinh hoạt đoàn của em sẽ là ở lớp mới hay là vẫn thuộc quản lí của lớp ban đầu mà trường phân cho em ?

2 - Em có được học đại cương như các bạn nữa hay không ? Vì em có kế hoach vẫn theo chương trình đại cương trong HK I này. Có thể sẽ ngồi ké một lớp chiều nào đấy.

3 - Sau này nếu em không theo được thì sẽ bị đẩy ra lớp nào ?

4 - Học phí của cái này có đắt quá không ? Mong các anh chị khóa trước chỉ bảo tận tình cho em với

svBK's Newbie

1- Sẽ ở lớp mới.
    2- Không. Em thích thì k ai cấm, nhưng chỉ là học chui thôi
    3- Thường thì vẫn chưa thấy ai bị đuổi
    4- Hình như vẫn như bt, còn có thêm trợ cấp

svBK's Member

cái nè năm ngoái lập rồi mà, chú này lười quá, tự tìm đi(nếu chú ko nói"chán wa,mò cả cái diễn đàn mà chả thấy ai nhắc tới cái chương trình này cả" thì anh cũng chỉ chút ít cho chú rồi)

svBK's Newbie

Mối năm mỗi khác
    thời đại CNTT mà anh

PS:em ko phải là tên lập topic trên kia đâu, chỉ là vào mượn chỗ để hỏi thôi

Quote Nguyên văn bởi dextor Xem bài viết
    cái nè năm ngoái lập rồi mà, chú này lười quá, tự tìm đi(nếu chú ko nói"chán wa,mò cả cái diễn đàn mà chả thấy ai nhắc tới cái chương trình này cả" thì anh cũng chỉ chút ít cho chú rồi)
    ẸC Thì tui ko biết nên mới fai vào hỏi các đàn anh chứ
    đàn anh làm gì mà ghê thế
    Sorry ! Lần sau em sẽ nghiêm túc hơn
    Vậy đàn anh có thể chỉ giáo cho em được chưa ạ

svBK's Member Avatar của chiriki

cho em hỏi nếu em ko đi thi chương trình tien tiến nhưng vào đấy học có sao ko ạ
    thằng bạn em cứ rủ vào học nhưng ko bít thế nào ,vào đấy chắc bị điểm danh
    bk67_k53

HUT's Student Avatar của vivaforever_225

Icon14 Cttt

Quote Nguyên văn bởi numt Xem bài viết
    Học cái nì xem TKB thì cả kì đầu chỉ học mỗi Eng thui.
    Em mới vào lớp Cơ-điện tử của chương trình này có anh chị nào giải thích hộ em ba cái thắc mắc với:
    1 - Em chuyển lớp thì sinh hoạt đoàn của em sẽ là ở lớp mới hay là vẫn thuộc quản lí của lớp ban đầu mà trường phân cho em ?

2 - Em có được học đại cương như các bạn nữa hay không ? Vì em có kế hoach vẫn theo chương trình đại cương trong HK I này. Có thể sẽ ngồi ké một lớp chiều nào đấy.

3 - Sau này nếu em không theo được thì sẽ bị đẩy ra lớp nào ?

4 - Học phí của cái này có đắt quá không ? Mong các anh chị khóa trước chỉ bảo tận tình cho em với
    1 - Sinh hoạt đoàn phí của bạn sẽ ở lớp mới , trực tiếp trực thuộc khoa mới, ko có gì dính dáng đến lớp cũ của bạn, và phòng đào tạo cả. Những gì như là đoàn phí, quỹ lớp... ở lớp cũ thì bạn ko nên đóng , nếu lỡ đóng rồi thì đòi lại, mang sang lớp mới mà đóng.

2- Các bạn sẽ đc học các môn đại cương xã hội và chuyên ngành hoàn toàn như các lớp bình thường. Năm đầu tiên các bạn sẽ đc học tiếng Anh và một số môn xã hội, còn thì sang năm thứ 2 sẽ đc học đại cương thôi, ko có gì phải vội vàng cả,(học sau thì tha hồ xin sách của khóa trước về tham khảo, đỡ tốn tiền mua )
    Bạn định theo học chương trình đại cương trong học kỳ 1 hả. Mình khuyên là ko nên, bạn sẽ ở trong tình huống đứng núi này trông núi nọ, cuối cùng thì chẳng cái nào đạt kết quả cao cả, lại còn mất thời gian nữa chứ. Nếu bạn theo học CTTT thì bạn hãy tập trung vào học tiếng ANh, tạm thời quên các môn đại cương mà bạn bè cùng khóa của mình đang học đi, lúc đầu bạn sẽ thấy hơi nản đó, vừa qua kỳ thi đại học, suốt ngày tiếp xúc với TOán Lý Hóa, mà giờ lại phải cặm cụi học từ mới, học ngữ pháp, nghe băng đĩa đau hết cả tai... Nhưng rồi bạn sẽ sớm quen thôi.
    Một lợi thế nữa là bạn sẽ ko phải chịu áp lực phân khoa so với các lớp đại cương, bây giờ ấm chỗ ở 1 khoa mà bạn đã lựa chọn, cuộc đời còn gì sung sướng bằng. (nhưng chơi vừa thôi, đến tớ cũng cảm thấy tiếc vì năm đầu đã chơi hoài , chơi phí, giờ đây muốn học tiêng Anh lắm mà ko có thời gian và điều kiện kinh tế, tiếc, chẹp chẹp )
    Còn nếu bạn muốn trở lại lớp đại cương thì hoàn toàn có thể, bạn chỉ cần báo cho phòng đào tạo, và lớp cũ là đc.

3- "Sau này nếu em không theo được thì sẽ bị đẩy ra lớp nào ?"
    Đây là tâm lý thôi, bạn ko nên lo lắng thái quá như thế. Bạn hãy tự tin vào khả năng của mình, chịu khó đi học đầy đủ, và dành chút ít thời gian tự học ở nhà là xong (chỉ chút ít thôi nhá, học nhiều đầu to mắt trố ra đấy))
    Chưa có trường hợp nào bị đẩy ra khỏi lớp vì trình độ học hành kém cả (Toàn những người thông minh, học 2 đêm là qua 1 môn ấy mà).
    Còn nếu chăm 1 chút nữa thì 7-8 phẩy, học bổng đều đều, vừa có tiền đi chơi với người yêu, bố mẹ lại đc mở mày mở mặt.
    Năm thứ 4-5 sẽ có cơ hội thực tập ở các công ty lớn (đc ưu tiên mà) và có thể đc du học (nằm mơ đấy)

4- Học phí hoàn toàn giống như các lớp bình thường, ngoài ra còn đc tiền trợ cấp(năm ngoái thôi, giờ cắt rồi), đc photo tài liệu miễn phí (năm nay, đang tiến hành, mỗi tội phải giữ gìn sách vở, để lại cho đàn em, bố thằng nào làm đc)
    Riêng CT điện- điện tử sẽ có học phí đắt hơn bình thường (do đây là CT do trường mình tiến hành, các CT con lại nằm trong dự án của bộ giáo dục đc triển khai tại một số trường đại học trên cả nước)

Bạn có thể tham khảo thêm phần trả lời của mình cho 1 bạn khác tại đây http://svbkol.org/forum/showthread.p...518#post223518

Có gì thắc mắc nữa, các bạn cứ hỏi, nếu biết tớ sẽ giúp.
    No signal

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề