User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 63

Chủ đề: Có nên chia tay

svBK's Member

Icon9 Có nên chia tay

Chuyện là thế này: em và cô ấy quen nhau được 2,5 năm rồi,chính thức yêu thì được hơn 1 năm.Dạo này cô ấy hay gây sự với em. Lí do thì chính em cũng không hiểu nổi. Cô ấy bảo rằng em không quan tâm cô ấy, bảo rằng em thay đổi không còn như ngày xưa nữa nhưng quả thực em rất yêu cũng như quan tâm đến cô ấy,ngày nào em cũng nhắn tin vậy mà cô ấy còn trách em. Lại còn luôn nói rằng em không yêu cô ấy thật lòng,sẵn sàng xa em nếu em muốn. Mỗi lần cô ấy phải nhắn tin trước là một lần cô ấy trách em không quan tâm. Hôm qua em mới gọi điện cho lúc 8h thì đến 10h cô ấy lại nhắn tin cho em trách em không quan tâm. Em còn có công việc,học hành,chẳng lẽ lúc nào cũng ôm khư khư cái điên thoại để đợi nhắn tin cho cô ấy.Em chẳng thể hiểu nổi nữa. Em có cảm giác rằng cô ấy muốn chia tay. Em mệt mỏi nếu cứ thế này. Em không thể diên tả hết những chuyện đã xảy ra cũng như cảm giác của mình hiện tại mong các bác cho em lời khuyên

svBK's Member Avatar của kamy

Ui
    Cái này phải cân nhắc anh zai ợ
    Thường thì con gái toàn như vậy thôi anh cứ quan tâm nhiều hơn, nói rõ lí do là còn nhiều việc, mong chị kia hiểu ^_^.Dù sao 2 người yêu nhau rồi thì sẽ hiểu thôi
    Còn trường hợp xấu thì đây là tín hiệu chị kia muốn chia tay ấy
    ღ♥° —»♥ A£ღñ€ ♥«—°♥ღ
    (¯`º» KღS«º´¯)

svBK's Member

Nhưng mà đã rất nhiều lần cô ấy như thế này rồi.Hình như rất thích gây sự với mình thì phải. Mình cảm thấy mệt mỏi. Đặc biêt là toàn nói với mình rằng mình không yêu cô ấy, sẵn sàng chia tay. Thế mà gọi là yêu à?

HUT's Student Avatar của cuongphan

Ô mai, phụ nữ thật rắc rối.
    Nếu tín hiệu chia tay phát ra kiểu này thì chị kia thiệt là cao thủ.

Pooh Avatar của quyet_tv

Mình suy nghĩ cá nhân thế này:
    1, Cô ấy đã không còn yêu bạn nữa và không còn cảm thấy được tình cảm sự quan tâm của bạn,cô ấy muốn chia tay >>>gây sự vô cớ
    2, Cô ấy là người thích được chiều chuộng 1 cách hơi quá,luôn đòi hỏi sự quan tâm yêu thương>>> mẫu người thích sự hoàn hảo or ảo tưởng về 1 tình yêu hoàn hảo
    3, Có thể bạn chưa quan tâm đến cô ấy thực sự,hãy biết cách yêu thương hơn nếu rơi vào tình huống này
    vấn đề có muốn chia tay hay ko là do bạn quyết định không thể nghe ý kiến của ai đó,nếu bạn vẫn yêu cô ấy thì sao lại phải chia tay,hãy cởi mở hơn cùng cô ấy tháo gỡ những khó khăn,tâm sự ,chia sẻ thật lòng là yếu tố cần thiết nếu 2 người muốn có 1 TYeu lâu dài. thử tìm nguyên nhân cô ấy thay đổi như thế
    Còn nếu bạn không còn yêu thì có thể chia tay,tùy bạn
    Trường hợp mà bạn đang bị đá thì thôi xong mình đành làm trái bóng vậy
    Lần sửa cuối bởi quyet_tv; 20-09-2008 lúc 08:22 PM
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

svBK's Member

Có thể nói hiện giờ các bạn là người ngoài cuộc,sẽ sáng suốt hơn mình chăng? Mong các bạn cho 1 lời khuyên

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

hic đôi khi nhắn tin nhiều chưa chắc đã khiến cho cô ấy thấy đc quan tâm, thế này ạ
    đây có thể là một trong rất nhiều trường hợp suy nghĩ xảy ra
    " sao dạo này chẳng thấy anh quan tâm tới mình nữa, chỉ nhắn tin với gọi điện, mà những tin nhắn cũng ko còn nồng nàn như xưa, hay là anh í chán gặp mình rùi..."
    chưa kể những lần gặp nhau có nhiều chuyện bạn không để ý nhưng cô ấy lại để ý sau đó sẽ là một chuỗi suy đoán, liên tưởng..và kết luận đc đưa ra.." anh í không còn quan tâm tới mình nữa" , nói chung là nhiều cái không liên quan nhưng trải qua một quá trình diễn biến tâm lý như trên sẽ rất liên quan và logic.
    Chưa kể lại đi tham khảo ý kiến bạn bè, ý kiến nọ ý kiến kia tác động
    Lại thêm tâm lý " mình là con gái ...nhiều thiệt thòi... người ta bảo lấy ng yêu mình hơn là lấy người mình yêu....khi ko còn cảm nhận dc sự quan tâm thì rùi tình yêu sẽ sớm nguội lạnh mà thôi...mà cứ tiếp tục sau này chia tay còn khổ hơn... thôi thà đau một lần rùi thui !
    ----> chẳng hiểu có hiểu dc điều mình nói không nhỉ ( mình viết xong còn thấy rắc rối) !

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi quyet_tv Xem bài viết
    Mình suy nghĩ cá nhân thế này:
    1, Cô ấy đã không còn yêu bạn nữa và không còn cảm thấy được tình cảm sự quan tâm của bạn,cô ấy muốn chia tay >>>gây sự vô cớ
    2, Cô ấy là người thích được chiều chuộng 1 cách hơi quá,luôn đòi hỏi sự quan tâm yêu thương>>> mẫu người thích sự hoàn hảo or ảo tưởng về 1 tình yêu hoàn hảo
    vấn đề có muốn chia tay hay ko là do bạn quyết định không thể nghe ý kiến của ai đó,nếu bạn vẫn yêu cô ấy thì sao lại phải chia tay,hãy cởi mở hơn cùng cô ấy tháo gỡ những khó khăn,tâm sự ,chia sẻ thật lòng là yếu tố cần thiết nếu 2 người muốn có 1 TYeu lâu dài. thử tìm nguyên nhân cô ấy thay đổi như thế
    Còn nếu bạn không còn yêu thì có thể chia tay,tùy bạn
    Trường hợp mà bạn đang bị đá thì thôi xong mình đành làm trái bóng vậy

Mình cũng đã nói rất nhiều với cô ấy rồi nhưng không ăn thua. Cứ giận dỗi rồi nói với mình những câu chẳng ra sao cả. Đúng như bạn nói có vẻ cô ấy hơi ảo tưởng về 1 tình yêu hoàn hảo,chính vì mình nghĩ cô ấy vẫn còn yêu mình nên mình vần còn phải băn khoăn suy nghĩ. Mình bực nhất là cái kiểu nói sẵn sàng chia tay rồi lại còn bảo mình không yêu thật lòng. 1,2 lần thì không sao chứ nhiều lần thế này thì mình.......

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Mình cảm giác được là bạn đang rất mệt mỏi. Không giống tình huống, nhưng giống tâm trạng của mình hồi trước, và bây giờ đã là the end!

Mình nghĩ thế này: bạn nên có buổi nói chuyện nhẹ nhàng nhưng thẳng thắn với cô ấy. Nói ra những suy nghĩ, những mệt mỏi của bạn khi cô ấy như thế. Hãy nói rằng anh còn công việc, còn sự nghiệp, còn những mối quan tâm khác trong cuộc sống. Anh yêu em nhưng em không thể chiếm hết tâm trí anh trong mọi lúc ở mọi nơi được. Và cách xử sự của em như thế khiến anh rất mệt mỏi. Và sự mệt mỏi kéo dài sẽ giết chết tình yêu của anh.

Nói thế cho cô ấy hiểu. Nếu như cô ấy không đồng ý và tiếp tục như vậy hoặc phản ứng tiêu cực thì mình nghĩ rằng... dứt điểm đi cho nhẹ nợ!!!

Nhưng mà nhớ là: Nói chuyện nhẹ nhàng và thẳng thắn nhé. Đừng nổi nóng, bức xúc quá hay nói không hết nhẽ, lấp lửng,...

Chúc bạn hạnh phúc!

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi princess_in_pink Xem bài viết
    hic đôi khi nhắn tin nhiều chưa chắc đã khiến cho cô ấy thấy đc quan tâm, thế này ạ
    đây có thể là một trong rất nhiều trường hợp suy nghĩ xảy ra
    " sao dạo này chẳng thấy anh quan tâm tới mình nữa, chỉ nhắn tin với gọi điện, mà những tin nhắn cũng ko còn nồng nàn như xưa, hay là anh í chán gặp mình rùi..."
    chưa kể những lần gặp nhau có nhiều chuyện bạn không để ý nhưng cô ấy lại để ý sau đó sẽ là một chuỗi suy đoán, liên tưởng..và kết luận đc đưa ra.." anh í không còn quan tâm tới mình nữa" , nói chung là nhiều cái không liên quan nhưng trải qua một quá trình diễn biến tâm lý như trên sẽ rất liên quan và logic.
    Chưa kể lại đi tham khảo ý kiến bạn bè, ý kiến nọ ý kiến kia tác động
    Lại thêm tâm lý " mình là con gái ...nhiều thiệt thòi... người ta bảo lấy ng yêu mình hơn là lấy người mình yêu....khi ko còn cảm nhận dc sự quan tâm thì rùi tình yêu sẽ sớm nguội lạnh mà thôi...mà cứ tiếp tục sau này chia tay còn khổ hơn... thôi thà đau một lần rùi thui !
    ----> chẳng hiểu có hiểu dc điều mình nói không nhỉ ( mình viết xong còn thấy rắc rối) !
    Đồng ý là mình ở xa không ở bên cạnh cô ấy thường xuyên được nhưng dạo này mình rất hay xuông đó chơi đấy chứ. Với lại cô ấy phải thông cảm chứ. Liệu sau này mình có thể mong sự chia sẻ của cô ấy với nhưng khó khăn cuộc sống

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề