User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 62

Chủ đề: Cafe - Một nét văn hóa Hà Nội

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Mặc định Cafe - Một nét văn hóa Hà Nội

Mình rất thích uống cafe, và nghĩ rằng nhiều người cũng có sở thích này giống mình. Mình mở topic này để viết về văn hóa cafe - địa điểm, thời gian, cảm nhận của mỗi người về cafe Hà Nội trong những không gian và thời gian khác nhau.

Ai biết các quán cafe nào hay thì giới thiệu cho mọi người biết với nhé.

----------------------------------------------------------------

Mình rất thích uống cafe một mình nhưng lại chưa bao giờ đi một mình cả. Toàn là mấy đứa hứng lên thì hú nhau đi, ngồi nhâm nhi trò chuyện.

Cái cách nói chuyện với nhau trong quán cafe thật hay. Tao nhã, thanh lịch. Không ồn ào và bốc đồng như đi nhậu. Không nghiêm túc khô khan như phòng họp. Không hời hợt qua loa như quán nước, canten. Rất thích hợp.

Nhất định một lúc nào đó phải đi uống 1 mình xem sao.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hôm nọ vừa có 1 entry trong blog về các quán trà ở HN, ko biết quẳng vào đây có đc ko nhỉ
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Hôm nọ vừa có 1 entry trong blog về các quán trà ở HN, ko biết quẳng vào đây có đc ko nhỉ
    OK, trà hay cafe gì cũng chơi tuốt!

svBK's Newbie

Bác baohuy ơi bác mơ mộng m`wa.thử 1 lần xem.sv bách khoa mình cũng phải thanh lịch ghê ta.em hâm mộ bác rồi đấy.hehe

Pooh Avatar của quyet_tv

Em thấy có 1 topic cũng nói về các quán cafe rồi nhưng chắc lâu rồi http://www.svbkol.org/forum/showthread.php?t=6122

Em thấy 1 quán cafe khá thú vị và lạ dành cho dân Cơ khí MEC -cafe số 2/29 Lê Thanh Nghị
    Quán được thiết kế hợp với phong cách Cơ khí mà có rất nhiều sách về chuyên ngành Cơ khí ,Tự động hóa(1 số sách khá khó tìm). Vừa đọc sách vừa uống cafe nhâm nhi 1 mình cũng được

Lần sửa cuối bởi quyet_tv; 20-09-2008 lúc 11:34 AM
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Cafe Trầm chỗ Thái Hà ... chỉ quen mỗi cafe chỗ đấy !

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Quyet_tv có thể nói rõ hơn về quán MEC ấy không? Có cả sách của TĐH ah? Lấy sách đọc thoải mái chứ? Không gian, giá cả, chất lượng phục vụ, độ yên tĩnh như thế nào?

Pooh Avatar của quyet_tv

Quote Nguyên văn bởi baohuy_pla Xem bài viết
    Quyet_tv có thể nói rõ hơn về quán MEC ấy không? Có cả sách của TĐH ah? Lấy sách đọc thoải mái chứ? Không gian, giá cả, chất lượng phục vụ, độ yên tĩnh như thế nào?
    Em mới chỉ uống ở đó có 1 lần thằng bạn nó mời,giá cả cao hơn các quán bình thường 1 chút,chất lượng phuc vụ cũng bình thường như đa số các quán khác,hôm em vào khá yên tĩnh( nhưng nếu có thời gian đọc sách thì mới vào thôi chứ nếu uống cafe không thì em sẽ chọn quán nào đó hợp với Sinh viên hơn chút)
    Vì ko có thời gian xem sách nên chỉ được nghe chủ quán giới thiệu có khá nhiều sách Cơ khí,TDH ở tầng 2,tầng 3 có thêm máy chiếu và đầu video có thể xem phim or tổ chức họp nhóm

Khi nào buồn buồn em mới hay đi dạo và vào quán cafe yên tĩnh ngồi 1 mình còn bình thường toàn rủ bạn bè đi đập phá ở mấy quán bia để được hò hét thoải mái

HUT's Student Avatar của cuongphan

Tao nhã quá, giờ em còn chẳng giám nghĩ đến.
    Em không rành về uống Cafe, cách uống từng loại cũng mù tịt nhưng mấy bác thích cà phê cà pháo thì mua cafe xay với fin về mà pha, ra mấy chỗ đó làm gì chỉ tổ tốn tiền cho mấy cha chủ quán.
    Sao không có ai thích uống trà nhở?

Độc Thân Bang Hội Avatar của detectivef

hic cà phê thì đối với mình k chỉ là thú vui tao nhã mà là...nghiện ý hichic , k uống là cứ thấy thiếu thiếu hok chịu đc. Hôm đi lễ hội cà phê ở công viên Thống Nhất đc uống miễn phí . Rảnh rỗi đc nhâm nhi cà phê thì nhất rồi . Mấy quán cà phê thì hok rành lắm vì...toàn uống ở nhà , ở Cầu Giấy thì mấy quán cà phê chẳng có j đặc biệt, có bàn có ghể chấm hết
    apres la pluie, le beau temps!!!
    nếu ở gần 1 người mà bạn thấy thời gian trôi qua thật nhanh, còn khi xa người đó bạn thấy thời gian trôi qua thật chậm thì đáng tiếc phải thông báo với bạn rằng............................................ .........................bạn nên đi sửa cái đồng hồ đi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề