User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Tuổi thơ của hội độc thân.

HUT's Student Avatar của Em chi iu HUT

Icon7 Tuổi thơ của hội độc thân.

Mọi người cùng chia sẻ kỷ niệm tuổi thơ với mình nhé
    Những kỷ niệm lúc còn học mẫu giáo, lần đầu tiên tập xe đạp, lần đầu bị ăn "lươn kho", hồi học đại học chữ to...

Bắt đầu từ Em chi iu HUT
    Kỷ niệm ngày bé thì nhiều lắm, hồi bé, mình tưởng tượng ra rất nhiều thứ, nhiều lắm ý, nhìn con tàu tí hon mẹ mua về, mình tưởng tượng ra có rất nhiều người đang ăn tiệc ở bên trong, đàn hát, có mấy con chuột làm bồi bàn... Nhìn toa tàu sắt bỏ quên ở cơ quan của bố khi lần đầu bố dẫn đến nhận quà 1-6, mình cứ nghĩ trong đó thế nào cũng có người tý hon ẩn nấp, rồi tưởng tưởng tượng ra những buổi dạ hội không bao giờ dứt. Gầm tủ chè thì được quây lại bằng mấy cái chăn của mẹ làm "phòng riêng", cảm giác mà mình nhớ nhất có lẽ là cảm giác khi được cầm chìa khóa nhà mẹ đưa cho hồi học mẫu giáo
    Hồi đó học lớp mẫu giáo nhớn thì phải! lúc đó mình thấy hãnh diện và cảm thấy có gì to tát lắm, đeo chìa khóa trước cổ mà cứ như đeo huy chương gì to lắm, nói tóm lại là rất tự hào..., đến lớp, mặt mũi cúng sáng sủa hẳn lên vì được các bạn xíu xít vào...cảm giác như mình là minh tinh, được làm chủ một căn nhà thật là tuyệt zời!!!!
    Hôm đó mình mời tất cả bạn bè về nhà, sướng nhất là lúc cắm chìa, mở cửa cái roạch!!! và nói "nhà tớ đấy, các ấy cứ tự nhiên như ở nhà" (câu này học được từ mẹ lúc ngồi ăn với mấy người bạn mẹ ở nhà).
    Lũ bạn mình cũng như người nhớn, lúc đầu chúng nó ngồi ngoan ngoãn ở phòng khách vì tưởng bố mẹ mình ở nhà, đến lúc biết là cả nhà đi vắng...chúng nó nghịch tung trời lên, lôi hết cơm nguội ra, cho vào mấy cái xếp hình làm bánh, rồi lôi hết các thứ trong nhà mình ra nghịch, trèo cả lên gác... mình thì thấy bắt đầu hơi sợ sợ.
    Tối hôm đó mẹ về, thấy nhà cửa lanh tanh bành ra...hic
    mình bị một trận đòn nhớ đời của papa.
    Từ hôm đó ko đc cầm chìa khóa nhà nữa...

-----------------------------------------------
    Trời vừa mưa xong, mọi người đã ai đi qua đường Trần Đại Nghĩa chưa, hoa sữa nở chắc được gần 1 tuần rùi, thơm lắm.
    -----------------------------------------------
    Kỷ niệm tuổi thơ nào khiến bạn muốn quay về ?>?
    Slience means alot

Pooh Avatar của quyet_tv

Hồi bé mình học mẫu giáo từ năm 3 tuỏi đến gần 6 tuổi vẫn chưa chịu học lớp 1 chỉ thích học mẫu giáo thôi.Chỉ có 1 điều đặc biệt là học 3 năm,đi học đầy đủ,hàng tuần vẫn lĩnh phiếu bé ngoan nhưng không hề biết hát là gì.
    Một lần buổi lễ gì đó có các cô chú ở ủy ban xã đến dự cô giáo giới thiệu mình đứng lên hát 1 bài(vì hồi đó papa mình là chủ tịch xã mà).bất ngờ,bối rối.
    Mình đứng im không nói năng gì(vì có bao h hát đâu)
    Lần đó vừa ngại vừa buồn cười,đi đâu cũng bị trêu vì đi học mẫu giáo 3 năm mà ko biết hát 1 bài nào.
    Đến bây h thi thoang gia đình ngồi nói chuyện vẫn nhắc lại chuyện đó.Muốn về nhà quá,ở trên Hà Nội lâu rồi chưa về nhà
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Icon10

Quote Nguyên văn bởi quyet_tv Xem bài viết
    Hồi bé mình học mẫu giáo từ năm 3 tuỏi đến gần 6 tuổi vẫn chưa chịu học lớp 1 chỉ thích học mẫu giáo thôi.Chỉ có 1 điều đặc biệt là học 3 năm,đi học đầy đủ,hàng tuần vẫn lĩnh phiếu bé ngoan nhưng không hề biết hát là gì.
    Một lần buổi lễ gì đó có các cô chú ở ủy ban xã đến dự cô giáo giới thiệu mình đứng lên hát 1 bài(vì hồi đó papa mình là chủ tịch xã mà).bất ngờ,bối rối.
    Mình đứng im không nói năng gì(vì có bao h hát đâu)
    Lần đó vừa ngại vừa buồn cười,đi đâu cũng bị trêu vì đi học mẫu giáo 3 năm mà ko biết hát 1 bài nào.
    Đến bây h thi thoang gia đình ngồi nói chuyện vẫn nhắc lại chuyện đó.Muốn về nhà quá,ở trên Hà Nội lâu rồi chưa về nhà
    --------> chắc lúc cô cho hát ấy đứng lipsing rồi
    mà hồi học mẫu giáo mình có cái trò nghĩ lại thấy ghê lắm, hồi đó thích ăn thịt kho tàu, mình với đứa bạn thi xem đứa nào ngậm trong miệng lâu hơn là thắng!!! đứa bạn mình nó ngậm tới tận lúc bố mẹ đón về, và sáng hum sau tới lớp nó khoe là ngậm được tới tận lúc mẹ nó bắt đánh răng mới chịu nhả ra !
    Thật là khủng khiếp, may mà hôm đó mình chịu thua, ngậm đến lúc ngủ trưa dậy là lén đi nhè ra, rồi giả vờ là vẫn đang lúng búng trong miệng

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Hồi học mẫu giáo. Cô giáo bảo vẽ hình tròn. Nhưng mình thì chỉ biết vẽ hình vuông vì hình vuông chỉ việc vẽ ngang rồi vẽ dọc. Vẽ hình tròn với tớ hồi đó sao mà khó thế. Nó cứ meo méo, tay cứ phải lượn vòng mệt hết cả người. Cuối cùng tớ nghĩ ra 1 cách là cứ vẽ hình vuông trước, rồi xóa 4 góc của nó đi, sau đó sẽ vẽ lượn vòng chỗ đó... thế là tớ đã có 1 hình tròn cho riêng mình rồi... hĩ hĩ
    Mới ra tù tập leo núi..

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hồi học mẫu giáo (2 tuổi), mình oánh nhau với thằng bạn, cắn cho nó sứt cả bụng, giờ vẫn còn sẹo, mình thật là pro
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quote Nguyên văn bởi starfish Xem bài viết
    Hồi học mẫu giáo. Cô giáo bảo vẽ hình tròn. Nhưng mình thì chỉ biết vẽ hình vuông vì hình vuông chỉ việc vẽ ngang rồi vẽ dọc. Vẽ hình tròn với tớ hồi đó sao mà khó thế. Nó cứ meo méo, tay cứ phải lượn vòng mệt hết cả người. Cuối cùng tớ nghĩ ra 1 cách là cứ vẽ hình vuông trước, rồi xóa 4 góc của nó đi, sau đó sẽ vẽ lượn vòng chỗ đó... thế là tớ đã có 1 hình tròn cho riêng mình rồi... hĩ hĩ

Sao không thích hình chữ nhật zậy!!!!!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của starfish

Cũng lại là chuyện hồi đi học mẫu giáo, hồi đó tớ học cùng lớp với 1 một bà chị họ. Gọi là chị họ nhưng tớ cũng chẳng biết tại sao lại là chị, chỉ thấy ông bà, bố mẹ bảo rằng phải gọi bằng chị. Nhưng việc ra lệnh là của các bậc bề trên, còn bề dưới thì vẫn cứ gọi bằng "mày tao" cho nó dễ. Và con bé này tên là HP, con bé HP này có một điểm mà tôi rất ghét đó là nó vẽ rất đẹp, khi nào cũng được cô giáo khen. Trái lại là tôi, luôn bị cô giáo chê này chê nọ.Mà thực tình là tôi cũng cố gắng hết sức đó chứ? Và tôi phải chịu nỗi buồn lớn lao đó cho hết những năm học mẫu giáo dài đằng đẵng. Cho đến ngày tôi vào lớp 1, môn học vẽ chán òm của thời mẫu giáo đã từ biệt ra đi trong niềm hân hoan khôn tả của tôi, thay vào đó là những môn học đầy mới lạ mà đặc biệt là môn tính toán bằng que tính.Đây là môn mà tôi rất thích vì đơn giản khi nào tôi cũng tính nhanh hơn con bé HP. Và từ đó tôi có thể vênh mặt lên với nó. Mỗi khi được hơn điểm nó, niềm vui sướng vô bờ bến lại tràn ngập trong tôi. Và chắc hẳn tối hôm đó, không có cớ gì mà tôi lại ko khoe với mẹ tôi rằng:" mẹ ơi, hôm nay con cao điểm hơn chị HP". Thú thực là hồi đó có mọc thêm môn tập viết hình như là anh chị em gì đó với môn vẽ, nên tôi cũng ghét môn này lắm. Và tất nhiên là tôi luôn thua con bé HP ở cái môn này. Nhưng niềm vui chiến thắng ở môn que tính đã lấn át đi bao nỗi buồn kia của thời thơ ấu

Độc Thân Bang Hội Avatar của detectivef

hồi mẫu giáo đi học mình toàn trốn về, cô giáo chèn 1 cái ghế trước cửa thì trèo qua mà trốn, hôm sau cô rút kinh nghiệm chèn 2 cái ghế băng, k trèo đc thế là mình ...chui qua , thế nên mẹ mình toàn bảo bà mụ nặn nhầm, mình phải là con trai mới đúng
    apres la pluie, le beau temps!!!
    nếu ở gần 1 người mà bạn thấy thời gian trôi qua thật nhanh, còn khi xa người đó bạn thấy thời gian trôi qua thật chậm thì đáng tiếc phải thông báo với bạn rằng............................................ .........................bạn nên đi sửa cái đồng hồ đi

HUT's Student Avatar của tiger99999

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Hồi học mẫu giáo (2 tuổi), mình oánh nhau với thằng bạn, cắn cho nó sứt cả bụng, giờ vẫn còn sẹo, mình thật là pro
    Hic hic, đúng là Pro
    Hãy đi hết con đường bạn sẽ biết mình là ai!

HUT's Student Avatar của tiger99999

Hồi học lơp 1 mình bự nhất lớp, chấp cả lớp óanh nhau mà không thằng nào dám ngo ngoe. Ôi, thời oanh liệt nay còn đâu...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề