User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Có ai biết cách xếp loại K49 ra trường như thế nào ko để mọi người còn phấn đấu

svBK's Newbie

Icon10 Có ai biết cách xếp loại K49 ra trường như thế nào ko để mọi người còn phấn đấu

Như K48 thì vẫn như cũ là:

Đại cương X 1,5 + chuyên ngành X 2 + đồ án = ...... rồi chia cho 4,5

cái này thì dễ thở nhưng nghe đâu theo quy chế mới:
    đồ án chỉ tính 15 đvht

ko biết như thế nào nữa để anh em còn phấn đấu bằng Khá nhỉ

svBK's Newbie

Phấn đấu dc làm đồ án

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi mix Xem bài viết
    cái này thì dễ thở nhưng nghe đâu theo quy chế mới:
    đồ án chỉ tính 15 đvht

ko biết như thế nào nữa để anh em còn phấn đấu bằng Khá nhỉ
    cái quy chế này bạn chỉ nghe nói hay có thông báo hẳn hoi, nếu chỉ tin vịt thì tôt nhất bạn nên tin tôi thế này: tôi nghĩ từ k49 đến k52 có chăng chỉ thay đổi quy chế sao cho mọi người dẽ ra trường được nhất thôi chứ chẳng có chuyện gì khác đâu, cách tính điểm của trường ta là thế cho nên các thầy thoải mái băm chặt sv cho đến kỳ đồ án thì nhẹ cho một chút, nếu bỏ cách tính trước thì chắc chắn sẽ rất ít bằng khá và sv k49->52 chắc chắn sẽ "chửi" chứ không phải là "kêu" cái ông nào đưa ra quy chế ấy
    Nếu chưa dc 6,4 thì đừng hy vọng bàng khá bạn ơi ^^

Quân Nhân Danh Dự Avatar của line-ice

từ K48-52 có thêm quy chế 10 trình là khác. Còn chuyện Đồ án tốt nghiệp chưa có bất cứ thông tin chính thức nào về chuyện 15 trình/đồ án cả. Theo tình trang BK bây h quy chế cũ còn lâu mới thay đổi. Cố gắng tổng kết > 6.5. Đồ án >9.0 đi keke

HUT's Student Avatar của dunglt

Mình xem trong quyển quy chế của K 52 thì đồ án tốt nghiệp chỉ có 10 trình thôi , mà khả năng nếu chỉ có 10 trình tương đương khoảng 3 .5 môn học thì kéo lên bằng khá cũng khó , bằng khá là 2.2 tương đương khoảng 6.5 /10 gì đó như thế 10 trình đò án có được A tức là 10/10 cũng chẳng thấm vào đâu để kéo lên bằng khá == > nếu mà chỉ tính 10 trình thôi thì thiệt cho các K52 đổ về sau quá vì kiếm được bằng khá sẽ khó hơn nhiều

Quân nhân danh dự

k47 bảng điểm ghi 15 trình, k 48 cũng thế nhưg điểm thì vẫn tính như vậy, nhìn chung a thấy k49 các chú cứ yên tâm

svBK's Member

ừ thì số DVHT nó là 15 có ai nói là sai đâu, nhưng cách tính điểm kia, ko phải là nó nhảy lên 30 DVHT mà là cách cộng điểm nhân hệ số theo học kì của BK làm cho cái da tương đương với 30 DVHT thôi, còn bọn k52-> đi thì kệ chúng nó thôi, bọn nó quy chế mới là đúng rồi, theo làm sao được các đàn anh, chỉ khổ mấy thằng thích số to nên nhảy lên k52 học thôi

svBK's Newbie

theo thông tin chính thức mình gửi mail cho Thong Tin Mang <ttmang@mail.hut.edu.vn> thì thông tin phản hồi là:

Theo thông tin từ phòng ĐTĐH thì cách tính xếp loại ra trường của K49 giống với cách tính của K48. Chúc em thành công.

Thế nên mọi người cứ yên tâm đi
    Phấn đấu Viện Cơ Khí động lực nào.

Theo mình tính nhẩm tổng kết từ đầu đến jo mình đc 6.23
    thì kỳ này mình cố 8.0
    Và đồ án 9
    hoặc kỳ này 7.0 đồ án 9.5
    OK

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề