User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Bọn 122 Lê Thanh Nghị bán hàng như vậy đây!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Icon8 Bọn 122 Lê Thanh Nghị bán hàng như vậy đây!

Anh em IT cho ý kiến phát về cái vụ này với. Một em ở khối D K52 nhà ta đi mua RAM, cái thằng bán hàng nó thấy em này không am hiểu gì nên lấy cho em ý con SDRAM 256MB đã bị cháy trụi cả 2 chân với giá 270K. Lúc bán hàng cho người ta thì thằng chủ ko nhìn thấy chân RAM bị cháy.
    (Sao mắt nó kém thế ko biết)

Đến khi em ý về nhà, phát hiện ra là máy đang dùng DDR2 chứ ko phải SDRAM nên đã đi đổi ngay, thậm chí còn chưa cắm RAM vào máy. Mà nói thật, dù có cắm chăng nữa thì cũng ko được. SDRAM và DDRAM khe cắm nó lệch hẳn nhau, cố tình cắm vào nó sẽ cực kỳ chênh vênh. Lúc em ý mang ra định đổi sang DDRAM thì nó ko cho đổi, bảo là RAM đã bị cháy mất 2 chân.
    (Sao mắt nó tinh thế ko biết)

Tớ xưa nay đã ko đi lừa mấy thằng bán hàng thì thôi, hôm nay ra giải quyết vụ này thấy điên người quá. Làm ăn mất dạy ko chịu được. Đường đường là 1 cửa hàng mà đi lừa tiền của 1 cô bé sinh viên ko biết gì về kỹ thuật!

Tớ cho cái thanh SDRAM đó vào cắm thử ngay trên cái Main DDR2 của nó để cho thấy là nó ko thể cắm vào được, nó chỉ vào được vài chân ở 1 đầu là cùng. Có ngu mấy chăng nữa thì cũng chả ai để nguyên RAM như thế rồi bật máy lên để rồi cháy. Mà hơn nữa cô bé này còn chưa hề cắm con RAM đó vào máy. Nói đến như thế rồi mà bọn 122 Lê Thanh Nghị nó vẫn cứ bảo "Tôi ko biết, ko giải quyết".

Em K52 nhà ta ko biết, đi mua hàng bị chúng nó lừa. Mà bọn này còn cố tình lấy SDRAM để cho nó đắt mới mất dạy.

Tớ định đem con SDRAM này đi hàn lại chân để xóa dấu vết rồi 1 thời gian sau quay lại bắt chúng nó bảo hành, chứ để yên thế này thì bực quá. 270K với sinh viên đâu phải ít. Có ai biết chỗ nào nhận sửa RAM thì chỉ cho tớ với!

2. Tớ cảm ơn truong87bk đã chia sẻ.

Jig

svBK's Member

eo ui, giữa đường thấy chuyện bất bình ra tay hay là vốn cô đó là bạn nhỉ? Nhưng dù sao cũng cổ vũ cho tinh thần của anh chàng này. Vì chúng ta cùng là dân bách khoa anh hùng mừ!

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

@ Trường: bức xúc thay cho chú, cơ mà hình như có rất ít chỗ sửa RAM, vì giá RAM rẻ mà, tiền sửa 1 con RAM có khi còn đắt hơn tiền mua 1 con RAM mới.
    Coi như 1 kinh nghiệm xương máu trong đời, các bạn nữ ko am hiểu về kỹ thuật thì ko nên đi mua mấy thứ này 1 mình, nhất là lại mua hàng ở những cửa hàng "vớ vẩn" như cửa hàng trên, mà nên đến các cty, cửa hàng có thương hiệu tử tế mà mua! Ko thì có ngày tiền mất tật mang như vậy mà chỉ biết kêu trời!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

svBK's Member Avatar của dong_ki_sot1024

@ trường: chú mày ko có gì mà phải bực lắm thế, anh thấy thương hại cho cái ku ở 122 đó, lừa đảo kiểu nhỏ nhoi vậy thì ko khá được(ít ra anh ko bao giờ đến cái 122 đó nữa), phải anh thì anh mày vứt cho nó thêm 1k nữa....

Nhận đi chơi thuê Avatar của hieufibo

Hờ hờ, nếu chỉ là cháy chân ram thì trên lý thuyết chỉ cần hàn 1 lớp chì\ đồng j đó là có thể chạy được, vì nó cũng chỉ là đoạn mạch bt thôi. Nhưng cái chính là hoạt động chắc chắn sẽ ko hiệu quả, ko cẩn thận đi luôn mấy con chip nhớ do Ram ko chịu dc nhiệt độ cao. Cái chính là em gái này ko test khi mua hàng. Bởi vì bt thì các cửa hàng máy tính thường ko bảo hành mấy quả cháy nổ này, ngay như mấy công ty lớn quảng cáo "bảo hành cả IC cháy nổ" nếu có làm thì cũng om hàng cực lâu hoặc đổi lấy đồ cũ mèm.
    Đời còn dài và gái còn nhiều !!

svBK's Newbie Avatar của anhtu1990

cũng tại gà mà thôi, bít thỳ mới ty toe chứ ko bít thỳ kiếm ank chàng đẹp zai nào bên CNTT mà rủ đi cùng có fải là ko bị bịp ko thế thỳ lần sau mới rút kinh nghiệm......
    Đừng bao giờ để sự sống chỉ là tồn tại, hãy đốt cháy hết bản thân để tỏa sáng
    Forget all the silly seatbelts!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mục đích của tớ hiện giờ là hàn lại RAM để cho bọn nó ko nhận ra là đã bị cháy nữa. Sau đó sẽ mang tới bắt chúng nó bảo hành, đổi cho con mới.
    Tính tớ hay thích mó vào chuyện người khác, khổ thế đấy.
    @anhtu1990: chú nên biết, bây giờ nhiều dại lắm. Anh gặp cả tỷ con rồi. Đã là thì ko bao giờ khá lên được đâu nên cũng đừng trách chúng nó. Đứa nào lợi dụng để kiếm ăn thì mới đáng chết.

svBK's Newbie

Bọn này chém người ghê quá,DDRamII 512 mới khoảng 160k thôi,nó lại còn bán cho SDRam nữa thì chịu rùi
    Thiết kế kiến trúc|nội thất|nhà hàng|khách sạn|nhà ở|bar
    Homepage: http://zenarch.vn

Mèo bay Avatar của be_kiss

hic. nghe mừ sợ quá. Mình cũng ko hỉu gì về máy tính cả. Thế này mua gì phải nhờ các bạn thôi. Bít cửa hàng 122 roài. cảnh giác thôi!
    là lá la mèo méo meo

HUT's Student

Trường, bỏ qua đi chú. Coi như đây là kinh nghiệm cho cả chú lẫn bạn chú. Bạn chú lần sau đi mua gì thì nên nhờ người hiểu biết đi cùng còn chú thì đi mua tránh cửa hàng đấy ra. Thật ra nó cũng có lí của nó, nhỡ chú đem về cắm vào máy khác làm cháy rồi vu khống cho cửa hàng thì sao. Chấp nhận đê
    Fleiss macht den Meister!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề