User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: giáo trình tiếng anh cho người lớn

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Mặc định giáo trình tiếng anh cho người lớn

ai biết bộ giáo trình tiêng anh nào ( kèm thêm cả đĩa ) hay , dễ học dành cho người lớn mới bắt đầu học không?

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

2 bộ nổi tiếng : Headway và Lifeline
    Lần sửa cuối bởi Tử Phong; 14-09-2008 lúc 11:13 PM

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Student Avatar của cuongphan

Em tưởng lifelines chứ(lại thiếu 30 ký tự)

Điều hành viên Avatar của Infoboy

Mua cái English Study về mà học . Chứa nhiều thứ , tiện sử dụng
    Còn ko thì học Headway , Lifeline như đại ka trên nói

HUT's Engineer Avatar của Jig

Chưa được học TA dành cho người lớn bao giờ
    Em xin điểm chỉ...

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Nó có giống một số thứ "dành cho người lớn" không vậy?

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

HUT's Student Avatar của adwin_508

Theo mình thì học phát âm cho chuẩn đã vì đa số bây giờ mọi người phát âm sai hết khi nghe họ nói nghe rất khó và mình nói họ cũng rất khó nghe, miền Bắc mình phát âm kém hơn rất nhiều so với miền Nam, vì vậy theo mình nên học phát âm những từ dễ nhầm lẫn khi nghe.Vì khi nói sai sau đó phải học lại phát âm thì mệt lắm và rất khó.
    Một trong những giáo trình luyện phát âm là SHIP OR SHEEP.Quyển này rất hay và lý thú lắm.mà giá quyển này rất rẻ, ra vỉa hè phố Tạ Quang Bửu điện nhà sách BK hoặc mua chỗ nào cũng đc,giá bìa 14K mua vỉa hè ban đêm có 10k.Chỉ đắt nhất là băng đĩa nghe, nó gồm 3 đĩa CD.Nếu bạn nào có nhu cầu mình xẽ UP lên đây cho các bạn load về khỏi phải mua đĩa cho đỡ tốn tiền

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Quote Nguyên văn bởi adwin_508 Xem bài viết
    Theo mình thì học phát âm cho chuẩn đã vì đa số bây giờ mọi người phát âm sai hết khi nghe họ nói nghe rất khó và mình nói họ cũng rất khó nghe, miền Bắc mình phát âm kém hơn rất nhiều so với miền Nam, vì vậy theo mình nên học phát âm những từ dễ nhầm lẫn khi nghe.Vì khi nói sai sau đó phải học lại phát âm thì mệt lắm và rất khó.
    Một trong những giáo trình luyện phát âm là SHIP OR SHEEP.Quyển này rất hay và lý thú lắm.mà giá quyển này rất rẻ, ra vỉa hè phố Tạ Quang Bửu điện nhà sách BK hoặc mua chỗ nào cũng đc,giá bìa 14K mua vỉa hè ban đêm có 10k.Chỉ đắt nhất là băng đĩa nghe, nó gồm 3 đĩa CD.Nếu bạn nào có nhu cầu mình xẽ UP lên đây cho các bạn load về khỏi phải mua đĩa cho đỡ tốn tiền
    Rất đồng ý với bạn, phát âm là cái quan trọng nhất, khó nhất và là cái đầu tiên cần học trước khi học sang những cái khác.
    Cuốn SHIP OR SHEEP là của Oxford khá nổi tiếng nhưng thua xa cuốn ENGLISH PRONUNCIATION IN USE của Cambridge mà mình đang học.
    Nhà tớ còn thừa 1 cuốn SHIP OR SHEEP chưa dùng tí gì nên ai thích thì tớ tặng cho. Nhớ mang USB để cóp phần CD.

ENGLISH PRONUNCIATION IN USE cũng với 4 CD kèm theo là giáo trình phát âm chuẩn của Apolo. Nếu mua ở đó bạn sẽ mất 200K cho bộ sách này. Tình cờ hôm vừa rồi tớ tìm được Ebook của nó. Các bạn nên học theo cuốn này kết hợp với bộ từ điển A-A luyện phát âm Cambridge.

Học phát âm công nhận là oải thật đấy nhưng khi học xong bạn sẽ thấy mình đọc hay hơn trước rất nhiều .

Mình gà tiếng Anh lắm nên không dám ý kiến nhiều, nhưng mình thích sách của Oxford hơn. Từ Dictionary đến text-book cho đến tut-book đều chơi sách Oxford.

Quote Nguyên văn bởi truong87bk Xem bài viết
    Rất đồng ý với bạn, phát âm là cái quan trọng nhất, khó nhất và là cái đầu tiên cần học trước khi học sang những cái khác.
    Cuốn SHIP OR SHEEP là của Oxford khá nổi tiếng nhưng thua xa cuốn ENGLISH PRONUNCIATION IN USE của Cambridge mà mình đang học.
    Nhà tớ còn thừa 1 cuốn SHIP OR SHEEP chưa dùng tí gì nên ai thích thì tớ tặng cho. Nhớ mang USB để cóp phần CD.

ENGLISH PRONUNCIATION IN USE cũng với 4 CD kèm theo là giáo trình phát âm chuẩn của Apolo. Nếu mua ở đó bạn sẽ mất 200K cho bộ sách này. Tình cờ hôm vừa rồi tớ tìm được Ebook của nó. Các bạn nên học theo cuốn này kết hợp với bộ từ điển A-A luyện phát âm Cambridge.

Học phát âm công nhận là oải thật đấy nhưng khi học xong bạn sẽ thấy mình đọc hay hơn trước rất nhiều .
    Bạn Trường thân mến, hôm nào tớ qua nhà bạn chơi nhé!
    (Đừng để nó cho ai đấy! )

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề