User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Có Anh Nào ở đây Không.? Giúp Em Với. Huhu

svBK's Member Avatar của vipbachkhoa

music Có Anh Nào ở đây Không.? Giúp Em Với. Huhu

Các anh ơi. ! EM mới vào CTM nhưnng ma không biết nganh anh em mình dung nhưng phần mềm gi.?Những phần mêm đó có năng lắm kô a. ? Em đang định mua may tinmhs nhưng mà ko bít mua thế nào cho hợp ly dây. (máy xachs tay ý ạ. !). Anh nao bít rõ thì có thể cho em xin cấu hình hợp lý kô.? Em cám ơn các anh nhìu ạ>!.
    Liệu câu hình thế này đươc ko ạ. Intel cuo 2 dual1.8Ghz/2M, 1G ram, 128Mb grapic. Em địng dùng AMD Taủon 64X2 2.0/1M, 256Mb VGA, 1Gb ram. liêu dùng cái nào hơn ạ. Em cũng thích con AMD nhưng mà em thấy có 1M nên em thấy yếu quá . HIX.

Pooh Avatar của quyet_tv

Cầu hình bạn nói là ổn để chạy những phần mềm cơ khí rồi(những phần mềm cao cấp thì không nói),có rất nhiều phần mềm chỉ sợ không học được thôi,ko lo máy tính đâu
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Nếu em mua máy xách tay để phục vụ cho học tập ( chuyên ngành cơ khí ) thì nên chọn các loại máy có card màn hình rời, chỉ cần 128MB là ổn! Main chipset 965, RAM có khả năng upgrade lên 4GB, chip thì Core 2 T7xxx trở lên, hoặc dòng T5780 cũng đc, tớ thấy chip AMD cũng ổn, giá rẻ, năng lực ko phải là ko thể đáp ứng đc! Cache của AMD 1MB là cao nhất rồi em ạ, dòng AMD nó mạnh về Bus chứ ko mạnh về Cache như Intel, Em để ý thì sẽ thấy, bus của AMD toàn 1600MHz, còn Intel thì dòng em có thể mua đc chỉ là 667 hoặc 800 MHz.
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quân nhân danh dự Avatar của Mr Đi Mô

Quote Nguyên văn bởi vipbachkhoa Xem bài viết
    Các anh ơi. ! EM mới vào CTM nhưnng ma không biết nganh anh em mình dung nhưng phần mềm gi.?Những phần mêm đó có năng lắm kô a. ? Em đang định mua may tinmhs nhưng mà ko bít mua thế nào cho hợp ly dây. (máy xachs tay ý ạ. !). Anh nao bít rõ thì có thể cho em xin cấu hình hợp lý kô.? Em cám ơn các anh nhìu ạ>!.
    Liệu câu hình thế này đươc ko ạ. Intel cuo 2 dual1.8Ghz/2M, 1G ram, 128Mb grapic. Em địng dùng AMD Taủon 64X2 2.0/1M, 256Mb VGA, 1Gb ram. liêu dùng cái nào hơn ạ. Em cũng thích con AMD nhưng mà em thấy có 1M nên em thấy yếu quá . HIX.
    Tệ cũng kiếm lấy 2GB RAM ko rồi hối hận đấy ku ạh.bây h chú đang có vốn đầu tư cứ phang cho cao. Phầm mềm thì xài Solid, CATIA.
    Cánh chim bay _ ngỡ như là lá rụng
    Khói thuốc bay_ ngỡ như mái tóc dài
    Gió miệt mài, Gió đưa làn tóc rối
    Trôi nhanh đi cho ta gữi một lời.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề