User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: e năm 3 hỏi các đại ka về vấn đề học thêm lấy chứng chỉ hỗ trợ

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định e năm 3 hỏi các đại ka về vấn đề học thêm lấy chứng chỉ hỗ trợ

tình hình là năm nay em năm 3 rồi. 2 năm nữa thì cũng vác cái bằng đi xin việc (trừ phi bị tăng k ). nên cũng tính đến cửa gia tăng chất lượng cho cái bằng.thấy bên netpro rân nhà mình snag đấy khá đông học quản trị mạng thì phải

tụi bạn em chúng nó đang học CCNA lấy chứng chỉ, có đứa thì lại học nghề điện tử ()

em mún hỏi các đại ka xem theo kinh nghiệm đi trước của các đại ka thì nên học thêm những món j, học ở đâu, và học phí cỡ bao nhiêu?

cám ơn các đại ka nhiều nhiều

CNNer-Amser-HUTer Avatar của Binhjuventus™

Vấn đề kô nằm ở chỗ học món gì, ở đâu mà nằm ở chỗ cậu thích làm về cái gì. Cậu phải chia sẻ dự định của mình thì mọi người mới tư vấn cho cậu được chứ, nhẩy

Quân nhân danh dự

chả học gì cả, ngồi nhà luyện inh lít

hừm e cũng đang định hỏi các bác luôn cái vụ đấy đây.

chẳng là em thik bên điện tử hơn nhưng nghe nói cái này học vất lắm.mệt mỏi mà ra trường tuy có thể làm bên viễn thông nhưng nhìn chung các nhà tuyển dụng vẫn thik đúng chuyên ngành hơn.

đại đa số các bác là đi theo bên viễn thông em cũng muốn nghe phân tích của các đại ka để đến kì 9 là phân lẻ rồi. định hướng học dần đi là vừa

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    hừm e cũng đang định hỏi các bác luôn cái vụ đấy đây.

chẳng là em thik bên điện tử hơn nhưng nghe nói cái này học vất lắm.mệt mỏi mà ra trường tuy có thể làm bên viễn thông nhưng nhìn chung các nhà tuyển dụng vẫn thik đúng chuyên ngành hơn.

đại đa số các bác là đi theo bên viễn thông em cũng muốn nghe phân tích của các đại ka để đến kì 9 là phân lẻ rồi. định hướng học dần đi là vừa
    Cậu có vẻ ba phải nhẩy, nói chớ tự ái chứ phải học theo sở thích và năng lực của mình chứ?

Làm khoa học kỹ thuật thì chớ nên nghe nói. Cái nghe nói cũng là cái tốt nhưng chỉ tham khảo thôi vì cái nghe nói bị trộn vào tư tưởng cá nhân nên kô thể khách quan được, đúng với một người kô phải chắc chắn là đúng với mình.

Cậu mới năm 3, chưa phải lăn tăn gì nhiều, cứ học đi, học cơ bản chuyên ngành thì kô được hấp dẫn lắm nhưng nó là cái cơ sở phải nắm vững, cậu làm viễn thông hay điện tử đều nên nắm vững những cái ấy (tập trung phần lớn ở năm 3). Sang năm thứ 4 bắt đầu vào học Kỹ thuật và công nghệ, sẽ hấp dẫn hơn và đến cuối năm 4 cậu về cơ bản có thể xác định được cái gì hay, hấp dẫn mình để mà học mà nghiên cứu (hướng đi của mình). Cái nghề nó quan trọng, tác động lớn đến đường đời của cậu, 2 năm nữa chọn học cũng kô muộn, mấy chứng chỉ cậu hỏi mất cao là 1 năm (cho hẳn 2 năm đi cho nó máu), chả là gì so với cả cái nghiệp dài đằng đẵng phải đến 40 năm ấy chứ. Mà cái chứng chỉ hầu hết chỉ là vấn đề công việc, tay nghề kỹ sư còn kiến thức cơ bản lại rất ít được đề cập tới, cái đấy chỉ có trong trường ĐH mà thôi!!!

không phải là ba phải mà là khi đứng trước quyết đinhlựa chọn thì phải cân nhắc kĩ lưỡng các sự lựa chọn. cho nên em mí hỏi các bác, chưa chi đã xoắn nhau kinh.

cười

các bác nói thế em an tâm rồi. căn bản là chúng nó đi học ác quá, bình thường em cũng khá bìnhc hân như vại, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cũng năm 3 rồi quan tâm dần đi là vừa cho nên mí lên đây xin ý kiến.

còn chuyện học ở trườg thì đương nhiên sẽ phải học, và bắt buộc phải học.

h về chuyên tu thêm inh lít vậy

thanks

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    các bác nói thế em an tâm rồi. căn bản là chúng nó đi học ác quá, bình thường em cũng khá bìnhc hân như vại, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cũng năm 3 rồi quan tâm dần đi là vừa cho nên mí lên đây xin ý kiến.
    Kô phải xoắn lên thế, đừng có a dua theo là được

Thân,
    BJ

à ừ

ai a dua hehe

a dua thì ngay từ đầu em đã không vào bách khoa để h sắp ăn cái bằng trung bình ra trường

thôi e phỉa học đây cố hết sức thôi còn lại là tuỳ ở thầy

biết sao được

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề