User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 39

Chủ đề: Hãy cho em 1 lời khuyên để em còn hướng tớei tương lai

svBK's Member Avatar của Hiếu_yêu_nhóc

Icon11 Hãy cho em 1 lời khuyên để em còn hướng tớei tương lai

Nếu nói mẹ là người kĩ tính thj hoàn toàn ko phải,mà ngược lai ba mẹ tôi đều dễ tính với anh em chúng tôi.Botoi cũng đã nói rằng tôi yêu ai mọi người cũng ủng hộ.Hồi lớp 12 tôi có quen 1 cô bé cùng lớp,cô bé áy ko có người thân,sống ở trung tâm bảo trợ xã hội thế nhưng đó lạ là người cho tôi nhiều tình cảm để chia sẻ nhất,tôi yêu em và cả 2 đứa đều mơ ước tới 1 cuộc sống bt như bao người khác.Có lẽ vì em là trẻ mồ côi lên tôi càng yêu em hơn,và với em tôi là chỗ dựa tinh thần ko thể thiếu.Đến bây giừo cũng được 1 năm tôi vừa thi đỗ Cao đẳng Bách Khoa còn em thì học trung cấp,cũng vì la trẻ mồ côi lên tôi đã đj tìm việc bán thời gian cho em để có tiền trang trải cuộc sống.Rồi 1 ngày đẹp trời tôi rủ em về nhà mjnh ăn cơm,gọi là ăn cơm nhưng đó cũng chỉ là cái cớ thôi cái chình để mọi ngươi quen em.Thế nhưng điều ko mong muốn lại đến mẹ tôi ko đồng ý với chung nhân của toi sau này dc cả bố tôi nữa.Mẹ tôi chỉ nói em "có gò má cao co tướng sát chồng" tôi buồn vì nhưng ngườ ở nhà tôi lại nói như thế,chẳng lẽ sống ở thời điểm này mẹ lại có thể mê tín như vậy.Không dc gia đình tôi đồng ý tôi biết em cũng buồn lắm nhưng ko nói gì mà ngược lại còn an ủi tôi.Nhiều khi ôm em trong tay bất giác nước mắt tôi rơi.Tôi ko muốn cãi lời ba mẹ nhưng tôi cũng ko muốn bỏ rơi em 1 co bé có số phận nghiệt ngã.Tôi đã tụe hứa với mình dù có thế nào tôi cũng ko thể bỏ rơi tình yêu đầu tiên của tôi cùng bao kỷ niệm đẹp đẽ.2 đứa đã có dự định 7 năm sau sẽ cưới,cùng nhiều dự định tốt đẹp khác,
    Khổ caiboos tôi og bị u thận và tiểu đường lên tôi ko dám cãi og,
    tôi định đợi 1 thời gian nữa mới nhắc lại chuyện này còn bây giờ thì 2 đứa gặp nhau trong lebs lút,thật là khổ quá.
    Hãy cho tôi ý kiến nha mọi người

Chán khi mọi người cứ phản đối

HUT's Student Avatar của shmvllcm

phản đối việc con cái yêu đương quá sớm là cách mà các bậc phụ huynh bảo vệ con cái của mình.
    Mình không biết có phải vì chuyện này mà bạn đánh mất ước mơ ĐH của mình hay không.Nhưng mình tin việc bạn chọn cô gái kia là đúng .
    Có thể ngay bây giờ thì bố mẹ bạn không đồng ý nhưng không vì thế mà bạn năn lòng nhé. Việc đó có thể thực hiện từ nhưng với ĐK bạn và bạn gái kia phải có những thể hiện như thế nào.
    Những dự định của hai bạn có vẻ qua sớm .hiện tại thì bạn có thể quyết định được vì hai bạn còn iu nhau nhưng trong tương lai thì chưa thể đoán trước được."tương lai còn là điều bí ẩn mà".
    Mình chúc tinh iu của hai bạn luôn trong sáng nhé . và nhớ là hãy cố gắng học tập cho tốt học tập tốt là con đương ngắn nhất để bước tới tương lai của hai bạn và cũng dễ được cha mẹ bạn chấp nhận.
    sorry mình chưa thực sự yêu ai và cũng chưa được yêu ai nên chỉ viết cho bạn được thế thôi.nó có vẻ hơi sách vở nhưng là điều mình muốn nói. good luck
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa chọn những nụ cười
    Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
    Nhìn rõ quê hương ngồi nghĩ lại mình
    Tôi chợt biết rằng vì sao tôi sống vì đất nước cần một trái tim

Pooh Avatar của quyet_tv

Em còn rất trẻ và còn rất nhiều thời gian để thực hiện được những dự định trong tương lai. trước tiên hãy học tập,hãy sống tốt đã ,hãy luôn giữ động lực sống mà em đang có,đừng thất vọng,đừng nản chí.Con đường em đi còn rất xa,rất dài,cố gắng lên nhé,chú mọi điều tốt lành.
    PS:bố mẹ em cũng chỉ lo lắng cho em thôi vì em còn quá trẻ,đừng cãi lời cha mẹ nhé,chờ sau này nếu em thực hiên được dự định của mình,nếu em thành đạt hãy giải thích cho bố mẹ,lúc đó bố mẹ em sẽ thông cảm cho em thôi
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Yêu mà ... làm được nhiều thứ lắm ...
    Đừng tìm cách cãi lại các cụ ... chỉ khổ thêm thôi ... với các cụ bây giờ như trẻ con ấy (chết phạm úy) không cứng rắn được đâu cứ phải thuyết phục từ từ ... chỉ cần giữ được TY trong sáng thì không GÌ không vượt qua được ... cố gắng học hành còn lo cho bạn gái chứ ...

Nhìn 2 người thích thế

Tuy không thuộc thế giới yêu đương nhưng cũng thấy vui .... cố lên nhé

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong Xem bài viết
    Yêu mà ... làm được nhiều thứ lắm ...
    Đừng tìm cách cãi lại các cụ ... chỉ khổ thêm thôi ... với các cụ bây giờ như trẻ con ấy (chết phạm úy) không cứng rắn được đâu cứ phải thuyết phục từ từ ... chỉ cần giữ được TY trong sáng thì không GÌ không vượt qua được ... cố gắng học hành còn lo cho bạn gái chứ ...

Nhìn 2 người thích thế

Tuy không thuộc thế giới yêu đương nhưng cũng thấy vui .... cố lên nhé
    Thấy chưa mình mà mở hàng cái là tới tới tâm sự ngay.Ban phải cố lên vì chỉ có chuyên học hành giỏi giang ,thành đạt sau này mới đảm bảo tương lai cho 2 bạn và làm bố mẹ bạn an tâm về quyết định của bạn
    NGoài lề tí :À quên bác Thiên PHong lấy dấu của hội độc thân do em đề của.Thế xin phép bản quyền chưa.không là em kiện lên anh foot vì tội vi phạm bản quyền đấy

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Chẹp, mặc dù ku Hiếu viết nhiều chỗ đọc hơi bị khó chịu ( Bệnh nghề nghiệp ) nhưng anh hiểu phần nào hoàn cảnh của ku, đợt này các chị BKF đi đâu mất tiêu nên cũng ko tư vấn cho em được nhiều. Nhưng có vài điều anh muốn nói với em thế này!
    Chắc em mới là sinh viên năm đầu, em còn rất trẻ, còn rất nhiều việc phải làm trước mắt, a cũng rất thông cảm và có phần kính nể em vì yêu một cô bé có hoàn cảnh đặc biệt như vậy. Anh tin tình yêu của 2 em là hoàn toàn trong sáng và tốt đẹp. Có lẽ bố mẹ em phản đối cũng ko hẳn là do ngoại hình của em ấy, mà a nghĩ cũng phần nào có liên quan đến hoàn cảnh hiện tại của em ấy. Vì thế trong thời gian đầu này em đừng cố cãi bố mẹ làm gì, càng cố gắng thuyết phục càng dễ gây xung đột, vì dù sao em và bạn gái còn quá trẻ, cuộc sống của em vẫn đang phải dựa vào gia đình là chính.
    Sau này khi em đã ra trường, có công việc ổn định, thậm chí gây dựng được một con đường riêng cho mình, và vẫn có em ấy bên cạnh động viên và chia sẻ cho em, thì bố mẹ em sẽ dần dần hiểu ra thôi! TY hay bất kỳ cái gì cũng cần thử thách và thời gian để chứng minh em ạ, đừng vội nản mà chính em sẽ làm tan vỡ tình cảm đang tốt đẹp giữa 2 ng đấy!
    Chúc em học tốt và hạnh phúc
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quote Nguyên văn bởi afoolchild Xem bài viết
    Chẹp, mặc dù ku Hiếu viết nhiều chỗ đọc hơi bị khó chịu ( Bệnh nghề nghiệp ) nhưng anh hiểu phần nào hoàn cảnh của ku, đợt này các chị BKF đi đâu mất tiêu nên cũng ko tư vấn cho em được nhiều. Nhưng có vài điều anh muốn nói với em thế này!
    Chắc em mới là sinh viên năm đầu, em còn rất trẻ, còn rất nhiều việc phải làm trước mắt, a cũng rất thông cảm và có phần kính nể em vì yêu một cô bé có hoàn cảnh đặc biệt như vậy. Anh tin tình yêu của 2 em là hoàn toàn trong sáng và tốt đẹp. Có lẽ bố mẹ em phản đối cũng ko hẳn là do ngoại hình của em ấy, mà a nghĩ cũng phần nào có liên quan đến hoàn cảnh hiện tại của em ấy. Vì thế trong thời gian đầu này em đừng cố cãi bố mẹ làm gì, càng cố gắng thuyết phục càng dễ gây xung đột, vì dù sao em và bạn gái còn quá trẻ, cuộc sống của em vẫn đang phải dựa vào gia đình là chính.
    Sau này khi em đã ra trường, có công việc ổn định, thậm chí gây dựng được một con đường riêng cho mình, và vẫn có em ấy bên cạnh động viên và chia sẻ cho em, thì bố mẹ em sẽ dần dần hiểu ra thôi! TY hay bất kỳ cái gì cũng cần thử thách và thời gian để chứng minh em ạ, đừng vội nản mà chính em sẽ làm tan vỡ tình cảm đang tốt đẹp giữa 2 ng đấy!
    Chúc em học tốt và hạnh phúc
    anh foot quả là "chuyên gia tư vấn tâm lí" hôm nào em nhờ tư vấn cho em là vì sao 18 tuổi đầu mà chưa có người iu nhé (mất mặt quá).Sao không thấy bạn hanachị cáo đâu nhỉ .Hai người đó tư vấn thì number one rồi .

Thank tất cả mọi người em cũng đã nghĩ thông suốt rồi.Nhờ cô ấy tất cả,Mùa đông năm lại em có khăn + áo len của cô ấy để giữ ấm rồi.CÔ ấy là món quà vô giá mà thượng đế cho em,mọi người yêu tâm,em sẽ cố gắng giữ những j mà em đang có.Yêu mọi người nhiều

svBK's Newbie

nhất ông rồi tôi đây 20 tuổi mà chưa có người yêu cố gắng lên nhé mà ông có kinh nghiệm cua gái gì thì cho biết luôn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề