User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: Ừ thì mình độc thân ... :D

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Mặc định Ừ thì mình độc thân ... :D

Hưởng ứng em Prin cũng viết cho HDT, có tí gọi là ...

Giả dụ anh yêu em ... giả dụ thôi nhé ...

... đang ngồi spam tự dưng có tin nhắn : "Anh ơi, em không ngủ được, buôn với em tí nào ... " mặc dù đang spam háo hức vẫn phải dẹp sang 1 bên để buôn dưa với em ... lắm lúc nghĩ cứ y như con gái ấy ... toàn chuyện đâu đâu ... mặc dù anh biết chỉ nghe là đủ ... mặc dù anh biết chỉ cần ngồi làm mồi cho lũ muỗi béo và thỉnh thoảng nhắc kẻo em ngủ gật ...

... em đề nghị anh ngồi nghe em hát ... ... OMG, con gái sao mà rằc rối thế ... dường như ta thấy họ thích đủ thứ và làm dc đủ thứ ... nhất là khi họ đang yêu ...

... em nói mẹ em ốm ... anh hộc tốc phóng xe đi mua ít hoa quả tới nhà em ... khi biết mẹ anh ốm ... em nói sợ lắm ... con trai khác con gái

... đang đi chơi phố cổ ... nổi hứng là bắt ng ta cõng ... điêu thế chứ lại ... vẫn chưa khổ bằng thỉnh thoảng ko nghe dt dc hoặc ko reply mes kịp ... ôi trời ... đủ kiểu "Anh làm j mà ko nghe máy, hay lại đang đi với bé nào rồi hả ... "

... đang bận học mà em lại cứ đòi đi chơi ... từ chối thì em bảo ko thương em ... mà đi thì hóa ra anh ko thương anh ... mà ko thương anh cũng là ko thương em, ko thương em cũng là ko thương anh ... thế nên chả biết đường nào mà lần ...

... sinh nhật, em làm party ở nhà ... anh qua phụ ... gặp toàn lũ bạn em, bè lũ buôn dưa ấy tưởng cậy đông ăn hiếp anh nào ngờ bị anh bật lại em nói anh là chả giữ ý tứ j cho em cả ...

... anh thích đi dưới trời mưa, còn em thì ghét mưa ... thế nên chả biết tình cờ hay ngẫu nhiên mỗi khi 2 đứa giận nhau là trời lại mưa ...một kẻ trốn trong nhà khóc thút thít ... còn một kẻ hâm hâm thả bộ dưới trời mưa vô tình ...

... chỉ có 1 lần duy nhất em hỏi anh "Anh có yêu em ko ?" đấy là khi em cướp anh đi khỏi hội độc thân trong cái chiều mưa tầm tã khi 2 đứa giận nhau chỉ vì anh tặng em 1 bó hồng trắng ... ôi chiều mưa hôm ấy ...

... anh cần có những khoảng lặng cho riêng mình ... mỗi lần như thế em lại kêu anh già rồi ... cuộc sống xô bồ và tình yêu đâu phải lúc nào cũng có màu hồng hả em ...

... Ơ hình như con gái có bản tính ghen cao hơn con trai thì phải ... ... có lần suýt nữa toi mạng vì con em nó dám đùa mình ... ... em thì nói yêu nó phải có tí mắm tí muối ... tí ghen tuông hờn giận ... eo ôi ... toàn thứ con trai chả bao h để ý ...

... và cơ sở cho 1 tình yêu bền vững là sự song hành cộng tác ko vụ lợi ... hoàn toàn trái ngược với quy tắc kinh tế chính trị trong thời buổi kinh tế thị trường ...

... và vì thế cho nên

... Ừ, thì mình độc thân ...

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

2. Có 10 thành viên cảm ơn bài viết của Tử Phong có chất lượng:

HUT's Student Avatar của :@)

Eo ơi, bạn này viết hay thế.
    Khỏi ký!!!

HUT's Student Avatar của cuongphan

Bác Thiên Phóng có trong độc thân hội không nhỉ?

Quote Nguyên văn bởi cuongphan Xem bài viết
    Bác Thiên Phóng có trong độc thân hội không nhỉ?
    Sao chú cứ phóng tác cái nick anh thế nhở ... Phong còn dịch dc là gió giời mát mẻ ... chứ phóng dịch ra thành cái j hả chú ...

Mà anh chưa hiểu chú hỏi câu này ý rỳ ...

Quote Nguyên văn bởi :@)
    Eo ơi, bạn này viết hay thế.
    Ơ quá khen quá khen

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hô hô, giờ mới biết chú Thiên Phóng chém gió hay ra phết
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

svBK's AntiFan

anh nè viết hay nhỉ.dễ thương kinh

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong Xem bài viết
    Hưởng ứng em Prin cũng viết cho HDT, có tí gọi là ...

Giả dụ anh yêu em ... giả dụ thôi nhé ...

... đang ngồi spam tự dưng có tin nhắn : "Anh ơi, em không ngủ được, buôn với em tí nào ... " mặc dù đang spam háo hức vẫn phải dẹp sang 1 bên để buôn dưa với em ... lắm lúc nghĩ cứ y như con gái ấy ... toàn chuyện đâu đâu ... mặc dù anh biết chỉ nghe là đủ ... mặc dù anh biết chỉ cần ngồi làm mồi cho lũ muỗi béo và thỉnh thoảng nhắc kẻo em ngủ gật ...

... em đề nghị anh ngồi nghe em hát ... ... OMG, con gái sao mà rằc rối thế ... dường như ta thấy họ thích đủ thứ và làm dc đủ thứ ... nhất là khi họ đang yêu ...

... em nói mẹ em ốm ... anh hộc tốc phóng xe đi mua ít hoa quả tới nhà em ... khi biết mẹ anh ốm ... em nói sợ lắm ... con trai khác con gái

... đang đi chơi phố cổ ... nổi hứng là bắt ng ta cõng ... điêu thế chứ lại ... vẫn chưa khổ bằng thỉnh thoảng ko nghe dt dc hoặc ko reply mes kịp ... ôi trời ... đủ kiểu "Anh làm j mà ko nghe máy, hay lại đang đi với bé nào rồi hả ... "

... đang bận học mà em lại cứ đòi đi chơi ... từ chối thì em bảo ko thương em ... mà đi thì hóa ra anh ko thương anh ... mà ko thương anh cũng là ko thương em, ko thương em cũng là ko thương anh ... thế nên chả biết đường nào mà lần ...

... sinh nhật, em làm party ở nhà ... anh qua phụ ... gặp toàn lũ bạn em, bè lũ buôn dưa ấy tưởng cậy đông ăn hiếp anh nào ngờ bị anh bật lại em nói anh là chả giữ ý tứ j cho em cả ...

... anh thích đi dưới trời mưa, còn em thì ghét mưa ... thế nên chả biết tình cờ hay ngẫu nhiên mỗi khi 2 đứa giận nhau là trời lại mưa ...một kẻ trốn trong nhà khóc thút thít ... còn một kẻ hâm hâm thả bộ dưới trời mưa vô tình ...

... chỉ có 1 lần duy nhất em hỏi anh "Anh có yêu em ko ?" đấy là khi em cướp anh đi khỏi hội độc thân trong cái chiều mưa tầm tã khi 2 đứa giận nhau chỉ vì anh tặng em 1 bó hồng trắng ... ôi chiều mưa hôm ấy ...

... anh cần có những khoảng lặng cho riêng mình ... mỗi lần như thế em lại kêu anh già rồi ... cuộc sống xô bồ và tình yêu đâu phải lúc nào cũng có màu hồng hả em ...

... Ơ hình như con gái có bản tính ghen cao hơn con trai thì phải ... ... có lần suýt nữa toi mạng vì con em nó dám đùa mình ... ... em thì nói yêu nó phải có tí mắm tí muối ... tí ghen tuông hờn giận ... eo ôi ... toàn thứ con trai chả bao h để ý ...

... và cơ sở cho 1 tình yêu bền vững là sự song hành cộng tác ko vụ lợi ... hoàn toàn trái ngược với quy tắc kinh tế chính trị trong thời buổi kinh tế thị trường ...

... và vì thế cho nên

... Ừ, thì mình độc thân ...
    nào thì giả sử và nếu thì :
    Nếu anh là nắng thì em sẽ là mưa nhé. Vì sao lại nói như thế à? Đơn giản thôi, vì nắng cũng như anh. Đi dưới trời nắng, rất dễ khiến ta thấy nóng bừng hai má, và đôi khi em cũng... như vậy khi ở bên anh. Còn tại sao em là mưa ư? Điều này để cho em giữ lại thành bí mật của riêng em nhé.
    Mưa hay nắng thì cũng quan trọng và cần cho nhau anh nhỉ? “Khi trời nắng có mưa về dịu ngọt, khi trời mưa có nắng về sưởi ấm...”. Mưa sẽ xoa dịu những ngày nắng gắt, còn nắng lại đem đến cho người ta cảm giác tươi mới, bình yên và sáng sủa. Chẳng thế mà người ta vẫn hay nói: “Hết mưa rồi, trời lại nắng lên thôi" đấy sao? Nhưng cũng không phải nắng mưa không bao giờ gặp được nhau anh nhỉ? Vẫn nhớ một bài hát hồi bé em hay hát, về cơn mưa nhỏ “vừa khóc xong đã cười" ấy. Đó là lúc nắng và mưa gặp nhau đấy. Và khi nắng mưa gặp nhau, có một thứ rất đẹp xuất hiện mà em chắc rằng chẳng mấy người lại không thích ngắm nhìn, đó là Cầu vồng.
    Mỗi hạt mưa đều cần có một hạt nắng. Anh có là giọt nắng của em không?

Nếu anh là mây thì em sẽ là gió nhé. Anh sẽ là một đám mây đầy màu sắc thật đẹp, còn em sẽ là cơn gió đưa mây đi đến những nơi em thích. Nhớ nhé, em cũng có thể đưa anh đi được đấy, chứ không phải như câu hát: “Chàng là gió, thiếp là hạt cát” kia đâu. Em cũng rất thích câu chuyện về Cây, Lá và Gió, và nói thật là em chẳng muốn chuyện của chúng mình như câu chuyện ấy đâu. Nhưng nếu hỏi rằng em thích là ai trong 3 nhân vật đó, em vẫn chọn gió, một cơn gió mạnh. Và tự nhiên em lại tự hỏi mình rằng: Liệu khi là gió, em có bao giờ đổi chiều hay không? Chắc là cũng... có đấy, vì biết đâu cũng có người đang đợi gió đổi chiều thì sao?

Nếu anh là chiếc điện thoại di động thì em sẽ là cái màn hình hay là bàn phím nhé. Đừng hỏi tại sao em không muốn là chiếc móc điện thoại xinh xắn, đầy màu sắc. Không đâu! Bởi điện thoại của anh iệu có sử dụng được không nếu không có màn hình hay là bàn phím? Và còn một điều quan trọng hơn nữa: Móc điện thoại chỉ là vật trang trí cho điện thoại thôi, không có nó, điện thoại của anh vẫn dùng tốt.

Nếu anh là Đất thì em sẽ là Biển nhé. (Mặc dù biết mình chẳng xứng là biển xanh đâu, nhưng cứ thử nghĩ thế xem, anh nhỉ?). Em nói rồi, em chẳng muốn là Cây đâu, thế nên đừng thắc mắc là tại sao anh là Đất rồi mà em chẳng là Cây? Biết tại sao anh là Đất còn em là Biển không? Đây này:

"Biển cuốn vào lòng tất cả lo âu.
    Chả có thế biển già đi vì bao nhiêu trăn trở.
    Dành cho đất những làn êm sóng vỗ.
    Lọc tình yêu thành vị muối đậm đà.
    .... Chiu chắt bao năm cho đất rất nhiều.
    Đất không biết cứ ngày càng lấn mãi".
    (Nếu anh muốn biết đầy đủ và rõ hơn, anh tự tìm đọc hết cả bài thơ đó nhé. Đó là bài “Biển” của Nguyễn Thị Hồng Ngát, mà em rất thích )
    Nếu anh là..., thì em sẽ là...
    Nhưng cuối cùng em cũng nhận ra rằng đây chỉ là trò chơi “Nếu... thì...” mà hồi nhỏ em vẫn thích chơi đó thôi. Trong tình yêu, có bao giờ nói: “Nếu... thì...” được không anh?

"Em là em, anh vẫn cứ là anh.
    Chẳng thể nào qua Vạn lý trường thành.
    Của hai vũ trụ chứa đầy bí mật".
    Nhưng... em vẫn mong rằng một ngày nào đó, ta sẽ vượt qua được bức Vạn lý trường thành đó.
    Và anh biết không :Mỗi người sinh ra đã là một thiên thần, nhưng chỉ với một chiếc cánh. Và một ngày nào đó, sẽ có thiên thần khác mang đến chiếc cánh còn lại để cả hai cùng bay lên. Cũng giống như chúng mình, thiên thần cũng cần có đôi!
    và vì thế cho nên ....

uh thì mình cần có nhau

svBK's Newbie

Mình tự hỏi tại sao em Pink lại không được làm Mod của box này nhỉ.? Trong 8 topic đầu tiên thì đã có 6 topic của em ấy rồi. Đấy là chưa tính đến các reply.... yêu mất

svBK's Newbie

Già rồi!!!!
    Mấy cái này thật là cao siêu và khó hiểu

Eo ôi cm cái topic của anh làm loạn hết rồi ... thích độc thân cơ ... ứ cần có nhau đâu

Nếu anh là nắng thì em sẽ là mưa nhé. Vì sao lại nói như thế à? Đơn giản thôi, vì nắng cũng như anh. Đi dưới trời nắng, rất dễ khiến ta thấy nóng bừng hai má, và đôi khi em cũng... như vậy khi ở bên anh. Còn tại sao em là mưa ư? Điều này để cho em giữ lại thành bí mật của riêng em nhé.
    Mưa hay nắng thì cũng quan trọng và cần cho nhau anh nhỉ? “Khi trời nắng có mưa về dịu ngọt, khi trời mưa có nắng về sưởi ấm...”. Mưa sẽ xoa dịu những ngày nắng gắt, còn nắng lại đem đến cho người ta cảm giác tươi mới, bình yên và sáng sủa. Chẳng thế mà người ta vẫn hay nói: “Hết mưa rồi, trời lại nắng lên thôi" đấy sao? Nhưng cũng không phải nắng mưa không bao giờ gặp được nhau anh nhỉ? Vẫn nhớ một bài hát hồi bé em hay hát, về cơn mưa nhỏ “vừa khóc xong đã cười" ấy. Đó là lúc nắng và mưa gặp nhau đấy. Và khi nắng mưa gặp nhau, có một thứ rất đẹp xuất hiện mà em chắc rằng chẳng mấy người lại không thích ngắm nhìn, đó là Cầu vồng.
    Mỗi hạt mưa đều cần có một hạt nắng. Anh có là giọt nắng của em không?
    Có mấy khi mưa và nắng ở cạnh nhau đâu em ... những khi trời nắng gắt thèm có 1 giọt mưa vô tình nhưng chẳng có ... những khi trời mưa to như trút nước, những khi bão kéo về ... nắng theo mặt trời bé con đi trốn ... thế đấy ... chả nhẽ anh và em lại như nắng và mưa ... cần đến nhau nhưng chẳng mấy khi ở bên nhau sao

Nếu anh là mây thì em sẽ là gió nhé. Anh sẽ là một đám mây đầy màu sắc thật đẹp, còn em sẽ là cơn gió đưa mây đi đến những nơi em thích. Nhớ nhé, em cũng có thể đưa anh đi được đấy, chứ không phải như câu hát: “Chàng là gió, thiếp là hạt cát” kia đâu. Em cũng rất thích câu chuyện về Cây, Lá và Gió, và nói thật là em chẳng muốn chuyện của chúng mình như câu chuyện ấy đâu. Nhưng nếu hỏi rằng em thích là ai trong 3 nhân vật đó, em vẫn chọn gió, một cơn gió mạnh. Và tự nhiên em lại tự hỏi mình rằng: Liệu khi là gió, em có bao giờ đổi chiều hay không? Chắc là cũng... có đấy, vì biết đâu cũng có người đang đợi gió đổi chiều thì sao?
    Nói hay lắm ... vậy thử đoán xem ... tại sao nick của anh là Thiên Phong ...

Nếu anh là chiếc điện thoại di động thì em sẽ là cái màn hình hay là bàn phím nhé. Đừng hỏi tại sao em không muốn là chiếc móc điện thoại xinh xắn, đầy màu sắc. Không đâu! Bởi điện thoại của anh iệu có sử dụng được không nếu không có màn hình hay là bàn phím? Và còn một điều quan trọng hơn nữa: Móc điện thoại chỉ là vật trang trí cho điện thoại thôi, không có nó, điện thoại của anh vẫn dùng tốt.

Hik ... điện thoại anh màn hình với bàn phím đều dùng cảm ứng em ạ ... chạm nhẹ vào cái là giật tung đùng đùng lên ... em mà anh đụng vào cũng nhạy cảm thế thì chết chả đám

Trò chơi nếu thì đâu có trong tình yêu em ... yêu là ko bao h phải nói nếu cơ mà ...

vì thế nên

... Ừ, thì mình độc thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề