User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: chúng tôi nói về các nhà thơ!

born to run... Avatar của Gorpe

đầu tiên chắc phải nói đến cụ Nguyễn BÍnh nhẩy?
    dân Bk nhân nào mà chẳng đọc thơ của cụ!!!!các cậu thấy thơ của cụ có dễ nhằn không????tại sao các cậu lại hay đọc tghow của ông ấy thế nhỉ?
    tôi thì tôi ghét thơ của cụ!!!!!!!đọc gì mà cứ ươt ươt nhầy nhầy! chả thích tẹo nào!
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

đinh ba tấc
    Guest

Thơ NB ư???? ối giời đất ơi hay tuyệt cú mèo, hay đến mức kinh khủng hoảng và tất nhiên tui chẳng bao giờ dám đọc thơ của cụ vì nó hay quá.
    Mỗi lần mà rờ rờ vào quyển thơ của cụ là tui lại thấy cuộc sống thật là đau khổ , u uất và .... nói túm lại là kô muốn sống nữa. Nhưng thơ của cụ có một đặc tính mà ai cũng có thể nhận ra được , đó là tính dễ hiểu.
    HIHIHI :6:

đinh ba tấc
    Guest

tui thì rất thích thơ Nguyễn Duy, tuy nhiên đôi lúc thơ Nguyễn Duy dường như đi theo xu hướng thời đại quá. Tức là hội nhập lkinh tế ấy mừ, tiến tới hội nhập văn hóa luôn. Kô thể chấp nhận được.
    Nhân thể nói về các nhà thơ, sao các bác không để ý đến mảng lời các bài hát ấy. Tui nghĩ là nhiều nhạc sĩ sáng tác lời ấy mừ còn hay hơn cả thơ của mấy người tự nhận mình là nhà thơ (đôi lúc tui kô thể hiểu được các nhà thơ ấy viết về cái gì). Cho nên tui nghĩ cần phải gọi những nhạc sĩ ấy là các nhà thơ_nhạc sĩ.
    các bác có thể thấy một ví dụ điển hình là cố nhạc sĩ Văn Cao. Phần lời của Thiên thai, suối mơ, buồn tàn thu hay là trương chi... hay đến mức mà mỗi lần tui nghe xong cảm tưởng như mình đang ở chính trong thế giới của ông, thế giới mà ông cảm nhận để viết ra những lời thơ mượt mà đến vậy.....
    tất nhiên còn rất nhiều rất rất nhiều người nữa. Các bác hãy thử nghe và suy ngẫm mà xem, hay lắm mừ.
    :7:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề