User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: FOR MY HONEY( phần 2)

Quân Nhân Danh Dự Avatar của princess_in_pink

Icon7 FOR MY HONEY( phần 2)

Có rất nhiều định nghĩa về hạnh phúc. Đối với em, hạnh phúc đến từ những thứ đơn giản và nhỏ bé lắm…

Hạnh phúc… là mỗi sáng thức dậy, em nhận được một tin nhắn từ anh, anh chúc em ngày mới vui vẻ và dặn em nhớ ăn sáng đầy đủ trước khi đi hoc…

Hạnh phúc… là mỗi buổi trưa tan học, em được nhìn thấy bóng dáng quen thuộc của anh nơi cổng trường, được cho anh nghe những chuyện ở trường, ở lớp và được đi ăn trưa cùng anh…

Hạnh phúc… là khi em tập thể dục ở lớp hăng quá,kết quả anh phải cõng em đi học cả tuần liền...

Hạnh phúc… là mỗi tối mùa hè nóng bức, lại có người đưa em đi uống trà sữa, đi ăn kem… Ngồi sau xe anh, uống trà sữa và ngắm phố phường, em thấy mình đã là người hạnh phúc nhất trên đời rồi!
    Hạnh phúc… là mỗi khi đi chơi tối với tụi bạn lại nhận được những tin nhắn của anh nhắc em về sớm, nhắn khi nào về thì gọi điện thoại “báo cáo” với anh. Cảm giác có người chờ đợi mình, cảm giác thấy mình quan trọng với một người… đó chính là hạnh phúc.

Hạnh phúc… cũng là cảm giác khi nhìn thấy cái nick thân thương chợt sáng lên trong danh sách bạn bè. Ngày nào cũng vậy mà sao em vẫn thấy yên bình và vui vẻ lạ!

Hạnh phúc… có khi chỉ đơn giản là mỗi dịp lễ tết, em lại có người để tặng quà (hì). Cái cảm giác đứng trước quầy hàng, đắn đo không biết mua gì tặng anh thật ý nghĩa lắm anh ạ! Nó cho em biết em vẫn còn có người để yêu và để quan tâm đến…

Hạnh phúc xuất phát từ những điều bình thường trong cuộc sống… Có thể với nhiều người, những điều trên quá đỗi nhỏ nhặt. Nhưng với em, cảm giác có một người sẽ luôn bên mình, quan tâm đến mình và là bờ vai cho mình dựa bất cứ lúc nào… đã là điều hạnh phúc nhất rồi!

Anh à, hạnh phúc của em chính là anh đấy!

mơ mộng phần 2 đấy , như là tiểu thuyết chương hồi ấy nhỉ ?

svBK's Member Avatar của swat403

...post típ phần 3 đê ...
    The captain of S.W.A.T_team

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Thế rốt cục Công chúa đã tóm được anh chàng nào chưa? Hay là đọc truyện cho lắm vào rồi ngồi mơ mộng tưởng tượng mà viết?

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's Newbie

Có rất nhiều định nghĩa về hạnh phúc, với anh, hạnh phúc là khi anh được ở xa em...

Hạnh phúc... là mỗi sáng thức dậy anh không đọc tin nhắn của em, ko phải tìm lí do để khỏi phải đến đưa em đi ăn sáng, hay đêm qua tại sao lại không nhắn tin chúc em ngủ ngon. Buổi sáng anh chỉ muốn ăn bánh mì pate sau khi đã ngồi chiến Dota cả đêm với lũ bạn, thời gian đâu để mà anh nhớ đến em được hả em yêu ...

Hạn

Hạnh phúc... là buổi trưa anh không phải đón em, không phải chờ em dưới trời nắng vàng mắt của mùa hè. Trường anh thì xa trường em, mà Cyber thì lại gần, chẵng nhẽ em bắt anh đưa đón em cả chục km với giá xăng 17k/lít sao. Rồi phải còn đưa em ra quán mát điều hòa nữa chứ! Anh thà gửi xe ở trường ra Cyber gọi bát mì úp còn hơn em yêu à.

Hạnh phúc... là em tập thể dục vừa thôi! Chạy cho lắm vào rồi ngồi ỉ ôi kêu mệt cả tuần báo hại anh chạy đi chạy lại, rồi mua này mua kia "đền bù" cho em! Em yêu này, ai làm nấy chịu đi chứ nào...

Hạnh phúc... là em để yên cho anh chơi nốt ván. Đang combat vui vẻ mà di động cứ léo nhéo cái bài hát quái quỷ tuổi teen mà em bắt anh cái làm nhạc chuông của riêng em. Đường thì vừa đông vừa bụi, em lại còn bắt anh mùa vài cốc trà sữa để em uống dần cho đến lúc mình bò được ra bến Hàn bến Nhật gì gì đấy của em. Để rồi môi em yêu toàn mùi sữa, anh có cảm giác như hôn thằng cháu 2 tháng tuổi ở nhà anh ....

Hạnh phúc... là đến tối em lượn phố với bọn bạn muộn muộn hãy về. Chẹp. Em cứ về sớm rồi lại online rồi bắt anh ngồi chat với em. Làm anh chơi mà ko yên. Cứ thỉnh thoảng phải alt+TAB ra trả lời bừa vài câu. Rồi em lại dỗi ra đấy bảo là anh đang chat với em nào mà không thèm trả lời em. Anh mà không bật nik thì em lại bắt anh nhắn tin, mà cái kiểu vừa chơi vừa nhắn tin em có hiểu là dễ chết lắm ko. Em yêu thật là biết cách làm anh mất tập trung vào chuyuên môn đấy :-l

Hạnh phúc... có khi khá đơn giản là lễ tết em để yên cho anh đi chơi. Chẳng cần phải thỉnh thoảng hòi dò anh vài câu xem anh thích cái gì để mà mua quà đâu. Anh chẳng thích quà. Anh chỉ muốn đi chơi với anh em của anh thôi, có thể thoải mái lượn lờ quanh các trường cấp 3 , hẹn cafe với các em bé 9x mặt trắng xinh như búp bê, mà anh chẳng cần phải lo nghĩ gì cả. Em thích cái gì cứ để lại offline mesage cho anh cũng được, anh sẽ mua tặng em cái đấy....... chứ những thừ đồ con gái em mua tặng anh, thỉnh thoang con em anh nó lại chay qua xin hết vì anh có biết dùng nó vào đâu đâu

Hạnh phúc với anh quá đơn giản... anh chỉ cần mình yêu nhau chứ mình không cần nhau, ko cần ở bên nhau đâu em... khi em buồn anh sẽ ở bên em... khi em khóc anh sẽ ôm em để rồi nước mắt em ướt hết vai áo anh, còn nước mắt anh phải nuốt hết vào trong khi phải thấy em yêu như vậy....

Và cuối cùng, anh chỉ hạnh phúc khi biết anh không phải là người đầu tiên em nghĩ đến, mà là người cuối cùng em có thể tin tưởng em yêu à......

Tản mạn một chút cho part 2 kia thôi......

5. Tớ cảm ơn minimum đã chia sẻ.

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Hơ ... củ chuối ná ... thôi cứ post tiếp đi khỏi để ý em àh ...

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Student Avatar của langtuvn

ko bít hôm nào mới có "FOR MY HONEY" toàn tập nhỉ,cứ post từng bài 1 thế này ớn wa,đọc xong chắc vô viện quá.
    If tomorrow never comes ...

Quote Nguyên văn bởi minimum Xem bài viết
    Có rất nhiều định nghĩa về hạnh phúc, với anh, hạnh phúc là khi anh được ở xa em...

Hạnh phúc... là mỗi sáng thức dậy anh không đọc tin nhắn của em, ko phải tìm lí do để khỏi phải đến đưa em đi ăn sáng, hay đêm qua tại sao lại không nhắn tin chúc em ngủ ngon. Buổi sáng anh chỉ muốn ăn bánh mì pate sau khi đã ngồi chiến Dota cả đêm với lũ bạn, thời gian đâu để mà anh nhớ đến em được hả em yêu ...

Hạn

Hạnh phúc... là buổi trưa anh không phải đón em, không phải chờ em dưới trời nắng vàng mắt của mùa hè. Trường anh thì xa trường em, mà Cyber thì lại gần, chẵng nhẽ em bắt anh đưa đón em cả chục km với giá xăng 17k/lít sao. Rồi phải còn đưa em ra quán mát điều hòa nữa chứ! Anh thà gửi xe ở trường ra Cyber gọi bát mì úp còn hơn em yêu à.

Hạnh phúc... là em tập thể dục vừa thôi! Chạy cho lắm vào rồi ngồi ỉ ôi kêu mệt cả tuần báo hại anh chạy đi chạy lại, rồi mua này mua kia "đền bù" cho em! Em yêu này, ai làm nấy chịu đi chứ nào...

Hạnh phúc... là em để yên cho anh chơi nốt ván. Đang combat vui vẻ mà di động cứ léo nhéo cái bài hát quái quỷ tuổi teen mà em bắt anh cái làm nhạc chuông của riêng em. Đường thì vừa đông vừa bụi, em lại còn bắt anh mùa vài cốc trà sữa để em uống dần cho đến lúc mình bò được ra bến Hàn bến Nhật gì gì đấy của em. Để rồi môi em yêu toàn mùi sữa, anh có cảm giác như hôn thằng cháu 2 tháng tuổi ở nhà anh ....

Hạnh phúc... là đến tối em lượn phố với bọn bạn muộn muộn hãy về. Chẹp. Em cứ về sớm rồi lại online rồi bắt anh ngồi chat với em. Làm anh chơi mà ko yên. Cứ thỉnh thoảng phải alt+TAB ra trả lời bừa vài câu. Rồi em lại dỗi ra đấy bảo là anh đang chat với em nào mà không thèm trả lời em. Anh mà không bật nik thì em lại bắt anh nhắn tin, mà cái kiểu vừa chơi vừa nhắn tin em có hiểu là dễ chết lắm ko. Em yêu thật là biết cách làm anh mất tập trung vào chuyuên môn đấy :-l

Hạnh phúc... có khi khá đơn giản là lễ tết em để yên cho anh đi chơi. Chẳng cần phải thỉnh thoảng hòi dò anh vài câu xem anh thích cái gì để mà mua quà đâu. Anh chẳng thích quà. Anh chỉ muốn đi chơi với anh em của anh thôi, có thể thoải mái lượn lờ quanh các trường cấp 3 , hẹn cafe với các em bé 9x mặt trắng xinh như búp bê, mà anh chẳng cần phải lo nghĩ gì cả. Em thích cái gì cứ để lại offline mesage cho anh cũng được, anh sẽ mua tặng em cái đấy....... chứ những thừ đồ con gái em mua tặng anh, thỉnh thoang con em anh nó lại chay qua xin hết vì anh có biết dùng nó vào đâu đâu

Hạnh phúc với anh quá đơn giản... anh chỉ cần mình yêu nhau chứ mình không cần nhau, ko cần ở bên nhau đâu em... khi em buồn anh sẽ ở bên em... khi em khóc anh sẽ ôm em để rồi nước mắt em ướt hết vai áo anh, còn nước mắt anh phải nuốt hết vào trong khi phải thấy em yêu như vậy....

Và cuối cùng, anh chỉ hạnh phúc khi biết anh không phải là người đầu tiên em nghĩ đến, mà là người cuối cùng em có thể tin tưởng em yêu à......

vì tất cả những điều anh đã viết , em cũng đã biết hạnh phúc thực sự với anh là gì
    hạnh phúc với anh là...mem của HDT

Quote Nguyên văn bởi langtuvn Xem bài viết
    ko bít hôm nào mới có "FOR MY HONEY" toàn tập nhỉ,cứ post từng bài 1 thế này ớn wa,đọc xong chắc vô viện quá.
    hic! vậy thì không post nữa vậy

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Quote Nguyên văn bởi minimum Xem bài viết

Hay hay, duyệt, kết nổ
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Mèo bay Avatar của be_kiss

Công chúa và bác minimum thấy hợp cạ quá nhỉ. hay là rủ nhau viết tiểu thuyết đê, rùi free cho anh em BKF. biết đâu lại nổi tiếng nhỉ
    là lá la mèo méo meo

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề