User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề: Rock và tôi

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Các bồ ơi, Rockclub của chúng ta thấy cũng nhộn nhịp ra phết, rất nhiều chủ đề, nhưng còn thiếu một nơi để chúng ta bộc bạch những cảm xúc của những Rock fan thật sự! Tại sao bạn chọn Rock chứ không phải bất kì loại nhạc nào khác?Bạn cảm nhận được gì khi hòa mình vào những giai điệu Rock?Bạn suy nghĩ gì về rock?nhiều nhiều lắm... vậy hãy thể hiện bản lĩnh Rock của bạn đi!

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Ơ hơ , lâu lắm rồi mới thấy có một rock fan nhiệt tình thế này nhảy vào đây ,
    welcome bạn , hè hè , vậy thì sao bạn lại ko nói cho mọi người cùng biết , bạn đến với rock như thế nào , bạn thích thể loại nào , rock band nào bạn bồ kết nhất , và bạn biết gì về rock band đó . He he .
    Một lần nữa are you welcome !!
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Hi`, từ khi cái chủ đề Rock mới có trên Forum thì có mỗi GRINFINDOR là nhiệt tình nhất. mình đã đọc được rất nhiều bài viết về Rock rất hay của bác đấy, và thấy mình còn hiểu biết ít quá về Rock, thế nên mình rất mong mọi người cùng chia sẻ với nhau nhưng hiểu biết.Thế chắc chắn là rất hay rùi!!!!
    Còn tui hả? Mình nghe Rock được 4 năm rùi, từ khi bứơc vào cấp 3. Đối với mình thì ban nhạc mình thích nhất là MANOWAR!!!cũng chẳng biết vì sao mà mình lại thích cái chất Rock của MANOWAR đến vậy!! nghe thật hào hùng, dũng khí!! giờ thì nghe nhiều Rock rùi, biết nhiều ban rui`, cũng có nhiều ban để lại ấn tượng hơi bị tốt, nhưng vẫn thích MANOWAR nhất!!!
    Tôi thích nghe hard Rock và Metal hơn .. cũng chẳng biết tại sao.............có lẽ bởi khi nghe Letal tui như tìm thấy phần tôi ồn ào , sôi nổi trong tôi...thế đấy!!!!
    nghe Rock hiện đại bi giwof tôi không tìm được cái cảm hứng nghe Rock của ngày xưa nữa!!Linkin Park ư?LIm ư? làm sao còn bằng ngày xưa đựoc nữa!!!

Tuyệt , Manowar của bạn được đó . Nhiều lúc band mình thích nhất ko hẳn là band hay nhất . Vì ấn tượng đầu tiên bao giờ cũng rất sâu . Khó có thể thay đổi . Chuyện bạn ko thích Linking Park cũng dễ hiểu thôi . Vì chính họ cũng thừa nhận họ ko hoàn toàn là một rock band mà . Họ chơi một thứ nhạc theo cảm hứng , mà nên tảng là dựa trên cách chơi của ROCK .
    Bạn nói nghe rock đuọc 4 năm , kể từ khi vào cấp 3 , tức là bạn sinh năm 84 à ??

Ưa`,bạn đoán đúng thật!! mình là SV năm nhất mà. không biết bạn SV năm mấy nữa!!!không biết có pgair gọi là anh không nhỉ?
    ừ, nghe Linkin Park thì lúc mới nghe có vẻ cũng hay đấy, nhưng khi nghe càng nhiều thì mình lại thấy nó càng tầm thường quá.có vẻ họ chẳng tìm được một cái gì mới trong phong cách của họ nữa...Mình rất ấn tượng khi nghe Manowar. bởi họ là một trong những ban nhạc đầy tiên mà khi nghe Rock mình được nghe.mà bài đầu tiên là MASTER Of THE WIND.thậ sự không hiểu sao giai diệu khá du dương của bài hát lại ấn tượng đến thế... sau này còn có heart of steal, courage.... lần đầu tiên kiếm được lời của manowar mình đã ngồi dịch hết toàn bộ lời, hình như hồi đấy là 4 albums ......
    Còn một người nữa mà mình cũng rất thích là OZZY.. một người quải đản, nhưng cũng cực kì kiệt xuất.có vẻ kì quái đấy, nhưng nhạc của OZZY với mình cũng cho mình nhiều cảm xúc lắm. huyền hoặc và hư ảo,dư dội mà đằm thắm...chẳng biết có ai cảm nhận như mình không nữa.....
    Mình nghe nhạc và cảm nhận Rock theo chủ kiến của mình thôi, tganhf ra chắc là nó chẳng "chuyên nghiệp "lắm... mình cảm nhận được gì thì mình nói vậy thôi....có gì bỏ qua cho nhe'!!! :i:

<!--QuoteBegin-sweetgrass+Aug 1 2003, 11:12 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (sweetgrass @ Aug 1 2003, 11:12 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Ưa`,bạn đoán đúng thật&#33;&#33; mình là SV năm nhất mà. không biết bạn SV năm mấy nữa&#33;&#33;&#33;không biết có pgair gọi là anh không nhỉ? [/b][/quote]
    KO cần gọi bằng anh đâu , Mình cũng sinh năm 84 mà . Ngày đầu tiên góp CO2 vào bầu trời Việt Nam là 2-5-1984 . Còn nếu bạn cảm thấy có nhã ý gọi bằng anh thì cũng chẳng có vấn đề gì . Nếu thích làm chị thì cũng okie luôn . Dốc phen ko câu nệ hình thức , oạch &#33;&#33;&#33;
    Mình mê Queen . Có thể là Mettalica nữa &#33;&#33;

killerqueen
    Guest

Gryf thích Queen hả? chị cũng vậy đó, chị nghe Queen từ năm lớp bảy kìa, nhưng àm nghe chung với cả ABBA và một số band khác nên cũng chẳng biết là cái gì, chỉ thấy mọi người trong nhà xuýt xoa tiếc cho một nhân tài, thấy cũng tội nghiệp. Phải đến tận lớp 11 chị mới thực sự thích Queen, và luôn cả Mettalica, G&#39;N&#39;R, Nir nữa.
    NHưng mà sao nghe Rock, lúc thì chị chỉ thích một mình ngồi im,lúc thì muốn đập cái gì đó cho hả (thế nên một ngày chị có thể dùng hết một tá bút bi đó), sao nghe Deth muốn nổ tung đầu mà vẫn thích nghe nhỉ

trời ơi, Queen hả? minh` cũng khá thích, nhất la` bản SHOW MUST GO ON...chắc là ai cũng biết nhỉ?bài này là bài hát cuối cùng mà fredie đã hát trước khi từ bỏ thế giới này&#33;&#33;&#33; Mình thật sự thích lời ca mà FRE đã gửi gắn vào đó... cả tầm hồn và hơi thỏe cuối cùng vào đó&#33;&#33;mình có thể cảm nhận được ước muốn ở lại trần gian thêm hơn nữa, được công hiến hơn nũa.... nghe thật da diết mà lại vô cùng mạnh mẽ.... thế đấy&#33;&#33;&#33; ai nghe rock mà lại không có một bài tủ của Quên cơ chứ&#33;&#33;

còn Metallica hả? cũng khá tuyệt đó&#33;&#33;&#33; minh` thích bản the unforgiven 1..
    nghe nothing else matter cũng khá đó&#33;&#33;&#33; mình thích sự nhẹ nhàng trong cái ồn ào, ầm ĩ cua metallic&#33;&#33;&#33;

Trời , mình phê trống của L.Ulric => phê trống luôn . Vậy mà tìm chỗ học trống chẳng có gì cả . Cậu có biết chỗ nào dạy trống ko ? Chỉ cho mình với

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề