User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Cẩn thận kẻo mất 50K ở TC mà không hiểu vì sao ?????????

svBK's Newbie

Icon4 Cẩn thận kẻo mất 50K ở TC mà không hiểu vì sao ?????????

Hôm đó là buổi sáng, phải học ngay từ tiết 1, tối lại đi ngủ muộn nên sáng hơi lơ mơ, gửi xe mất 2k xong lên lớp. Học xong 2 tiết (may sao mấy tiết cuối được nghỉ do thầy bận) đi xuống giở ví sực thấy ko có vé xe. Thôi chắc là đánh rơi vé rồi, đành mò mẫm ra chỗ bảo vệ thông báo bị nó chịt 50K. Nghĩ rằng mình ngu làm mất vé xe NHƯNG không phải vậy. Hôm sau lấy lại thẻ SV thấy có cu chung cảnh ngộ như mình làm mình thấy nghi nghi vì từ xưa đến mình vốn nay hay cất vé cẩn thận lăm với lại làm có ngày nào cũng có đứa mất vé thế. Y như rằng mấy hôm sau vừa gửi tiền xong nó KHÔNG ĐƯA VÉ XE, mình chú ý vào vé lắm với tay ra rút vé nó không cho, phải chỉ vào yên xe nó mới đưa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Anh em cẩn thận khi vào tại chức chú ý vé xe kẻo bị nó chịt 50K làm tiền trà thuốc.

Quân nhân danh dự Avatar của baohuy_pla

Chà, nếu quả thế thật thì bọn này láo quá. Nhưng mà bài này nên post vào topic đã có về khu ĐH Tại Chức trong box này. Admin giúp bạn ấy nhé.

When a scientist thinks of something, he asks: "Why?"
    When an engineer thinks of something, he asks: "Why not?

svBK's AntiFan Avatar của hoabantrang

Mang xe sang bên nhà T mà gửi rồi đi bộ qua, có mấy bước chân thôi mà.
    May mà mình ko có xe.

Pooh Avatar của quyet_tv

Mấy tay bảo vệ TC như mấy thằng đầu gấu vô văn hóa(xin lỗi nếu mình ăn nói hơi bất lịch sự),có vô số SV phản ảnh những bất cập của nhà TC liên quan đến bảo vệ.
    Lần sau các bạn nên cẩn thận,mà tốt nhất cứ gửi ở các chỗ khác trong trường cho đảm bảo.
    Mình 2 lần mất vé xe ở chỗ gửi gần C5 này(do vô ý làm mất thôi) nhưng chỉ cần viết cái giấy cam đoan rồi trình thẻ SV là các cô chú không lấy tiền đâu(theo luật mất vé phải đền 10-20k thì phải). Có lần còn để quên cặp sách trong thư viện từ thứ 5 đến thứ 3 mới lấy mà chỉ bị nhắc nhở có bị phạt gì đâu
    Vui ăn chơi chớ quên học tập!

HUT's Student Avatar của adwin_508

Phù, bàn chuyện về mấy ổng bảo về bên nhà TC thì bàn cả năm chắc ko hết chuyện,tình hình là rất tình hình.Mình thì ít khi đụng độ với các ổng nhưng theo quan điểm của mình mình thấy ông béo râu xồm lùn lùn ở khu TC là to mồm nhất, mồm to thấy hơi trái mắt 1 tý là nói, chấp nhặt chuyện vặt vãnh thế là cùng, ra đừong thể nào cũng có ngày ăn đòn mà ông này mà về quê e thì thôi rồi, ....ko còn đg` về quê mà mấy người ghi vé xe rất kỳ, mình bảo trả tiền sau nhất định không chịu trong khi đó trong ví ko có tiền lẻ, bực mình dựng xe rút ngay tờ 100k đưa.Vậy mà cũng trả lại như đúng rồi, để hôm nào mình lựa được 200k, hay 500k mình mang đi nhằm đúng lúc xe đông mình bắt thối lại tiền lẻ cho bõ tức hết sách mé.

AE nào ,mà học ở nhà TC thực hiện vụ này như mình e đảm bảo sẽ rất khả thi, chỉ cần khoảng vài chục người đến vài trăm thì càng tốt, cả khoa ĐTVT mình ko kể mấy khoa CNVL, môi trường... đảm bảo các cụ sẽ hết tiền lẻ trả lại ngay, rất mong ae nào trong đội tình nguyện tuyên truyền để kế hoạch thành công tốt đẹp.
    Chứ thấy mọi người bức xúc lắm rồi
    Áp bức quá phải vùng lên thôi bà con, mai em xin tiên phong thực hiện trước

Quân nhân danh dự Avatar của Mr Đi Mô

lâu nay mình thắc mắc sao mấy Ku trông xe ở chổ TC cứ đòi ghi số lên yên xe chứ chưa bao h thấy các ku ghi lên đầu xe!!
    Bình thường thì tớ bao h cũng vòng tay sẵn ra sau lấy vé nhưng hôm đó nọ mình vượt xe lên cho 1 ku ghi số , chưa đưa tay sẵn để lấy vé vì mình đưa tiền khi hắn còn đứng trước,đi được gần 1m thì nhớ ra.!!lùi xe lại thì hắn lấy vé kẹp ở dưới cùng của tập vé đưa cho mình(ku cậu chắc đang nghĩ hôm nay vớ được điểm lô)
    Cánh chim bay _ ngỡ như là lá rụng
    Khói thuốc bay_ ngỡ như mái tóc dài
    Gió miệt mài, Gió đưa làn tóc rối
    Trôi nhanh đi cho ta gữi một lời.

svBK's AntiFan Avatar của hoabantrang

Hình như nàh trường ra tay rồi hay sao ấy, từ hôm qua tui thấy đội ngũ bảo vệ khác hẳn thái độ, trang phục cũng ko có vẻ chợ búa nữa mà đàng hoàng nghiêm chỉnh rồi.
    Không biết được bao lâu ?!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

Quote Nguyên văn bởi hoabantrang Xem bài viết
    Hình như nàh trường ra tay rồi hay sao ấy, từ hôm qua tui thấy đội ngũ bảo vệ khác hẳn thái độ, trang phục cũng ko có vẻ chợ búa nữa mà đàng hoàng nghiêm chỉnh rồi.
    Không biết được bao lâu ?!
    có cái này hả, Răng mà ngộ không biết cái ni nhỉ

svBK's Member

Ui trời ơi . Vẫn vậy thôi bạn ơi . Tớ thấy chẳng có tiến bộ gì cả . Mấy hôm nay chán quá mang xe vào KTX gửi rồi . Tuy có hơi xa chút nhưng có 500 đồng thôi mà đỡ bị chửi .

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Quote Nguyên văn bởi mx_bk_dimo Xem bài viết
    đi được gần 1m thì nhớ ra.!!lùi xe lại thì hắn lấy vé kẹp ở dưới cùng của tập vé đưa cho mình(ku cậu chắc đang nghĩ hôm nay vớ được điểm lô)
    Thôi chết rồi, hóa ra mình cũng từng bị dính kiểu này. Lần đó vào ký túc B6 gửi, ở đây thì nó ghi vé giấy đàng hoàng. Đã ghi vé giấy thì ko lẫn đi đâu được cả. Nhưng ở đây thường là nó cho mọi người vào đỗ xe xong rồi ra mới lấy vé => cực kỳ dễ quên.

Lần đó tớ đỗ xe vào trong xong thì cũng do vội nên ko trở ra lấy vé nữa. Lúc về thì chắc nó cố tình giấu cái vé đó đi rồi. Trong lúc đó loắng khoắng thế nào quên ko gạt chân chống xe lên thế là lúc lùi xe lại bị nó xỉa cho 1 phát đi luôn móng chân cái, máu me bê bết . Lúc đấy lại ko mang đăng ký, thế là phải gọi điện cho bố để mang đăng ký lên giải quyết.

Tiên sư chúng mày chứ bọn tao toàn là dân trí thức, đầu óc còn nhiều thứ phải nghĩ. Ai mà chả có lúc quên trước quên sau. Chúng mày ko có học hành lại cứ đi dở mấy trò vớ vẩn.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề