User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: ngụy biện dành cho dân nghiền thuốc lá!

born to run... Avatar của Gorpe

Một con người có lòng tự trọng có bao giờ ngửa tay xin tiền người wa đường ko ? Ko đời nào ! Ko bao giờ ! Ngay cả khi trong túi ko có nổi 5 xu để mua vé tàu điện .
    Khi 1 con người có tự trọng gặp fải chuyện buồn fiền liệu anh ta có sẵn sàng chia sẻ nỗi lòng mình với những người xa lạ ko ? Ko ! Tất nhiên là ko rồi .
    Nhưng liệu ai trong số những người hút thuốc lại ko một lần xin diêm hay thuốc lá của những người hoàn toàn xa lạ cơ chứ . Người ta xin ở khắp mọi nơi , bằng mọi thứ tiếng khác nhau :" Xin lỗi anh làm ơn cho tôi xin tý lửa ! " .
    Và người kia sẽ rút bao diêm, quẹt lửa, rồi đưa we diêm đã cháy cho bạn . Trong một khoảnh khắc nào đó bàn tay của hai người chạm vào nhau, truyền cho nhau ngọn lửa nhỏ .
    sau đó có một người lại đến châm nhờ thuốc, bạn sẽ đưa cho anh ta điếu thuốc đang hút dở . Trong một giây fút bàn tay hai người xa lạ lại chạm vào nhau .
    Và sẽ mãi mãi là thế chừng nào trên trái đất này còn có người hút thuốc . Những đốm lửa nhỏ li ti cứ truyền từ người này sang người khác đi khắp mọi nơi trên trái đất . Bởi vì ở đâu cũng có người hút thuốc dù là ở Châu Âu , Châu Á, Châu Phi, châu Úc hay Châu Mỹ .
    Và chừng nào bàn tay con người còn chạm vào nhau, gìn giữ ngọn lửa nhỏ, gìn giữ hơi ấm thì trên hành tinh này chắc sẽ bớt đi fần nào những điều xấu xa .
    Có lẽ chỉ vì lý do ấy mà tôi ko bỏ thuốc . Vì biết đâu 1 lúc nào đó lại chẳng có người hỏi tôi : "Xin lỗi, anh làm ơn cho xin tý lửa '
    :6:
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

svBK's Member Avatar của son go ku

Hãy tưởng tượng khi sắp hôn người yêu bịt mũi vì mùi thuốc lá,hãy tưởng tượng anh đang nằm hấp hối bên giường bệnh vì ung thư phổi !...
    Anh sẽ thấy hương vị của điếu thuốc mới phê làm sao !!!

lazygaugau
    Guest

Hehe.. Thuốc lá có gì bổ béo nhỉ ?
    " Anh ơi, làm ơn cho xin tí thuốc độc "

teppi
    Guest

làm sao mà chết được! Thử hỏi cuộc sống mà không có điếu thuốc thì sao nhỉ? Ai làm ơn trả lời giùm tui đi!

uông tôn bảo
    Guest

Tôi thực tình không biết ý kiến thế nào nữa
    Mọi người cứ bảo thanh niên hút thuốc là những người thất học.Nhưng xin thưa với mọi người là:ai dám khẳng định những người hút thuốc là thất học
    xin lổi các bác nha.Tui nói chuyện nhảm nhí quá
    Nhưng mà co ai hiểu được nỗi khỗ của những người nghiện thuốc lá.Họ muốn bỏ nhưng bỏ không được vì nó đã trở thành thói quen rồi
    Nhiều lúc họ cảm thấy bế tắc khi không bỏ được thứ chất độc hại đó.Có ai hiểu được họ không?
    Tui cũng là một kể nghiện thuốc nên không có ý kiến gì nhiều
    Mong các bác thông cảm

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Tôi sẽ không phản ứng gì nếu như bạn hút thuốc sẽ không ảnh hưởng đến những người không hút thuốc....
    thử hỏi xem nếu mà bạn hút thuốc trong một nhóm người không hút thuốc .... họ sẽ phản ứng thế nào...
    Rồi về sau bạn có gia đình ..nếu mà bạn hút thuốc thì không chỉ có bạn mà cả gia đình bạn cũng có khả năng bị ung thư phổi...
    Liệu bạn có quá ích kỷ không
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

lazygaugau
    Guest

Tốt nhất bác nào chưa hút thì đừng hút, bác nào hút rồi thì giữ phong độ, đừng để nghiện nặng thêm là được.

Dkqdiep
    Guest

Nếu nó có 1 cái hay như bác vừa ngụy biện thì có cũng có cả ngàn cái dở. Đề cập đến một vấn đề thì phải xem xét một cách toàn diện. Cái hay thì ít (mà chắc gì đã hay) mà cái dở thì to đùng ra đó, giết người đấy...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

Quote Nguyên văn bởi teppi
    làm sao mà chết được! Thử hỏi cuộc sống mà không có điếu thuốc thì sao nhỉ? Ai làm ơn trả lời giùm tui đi!
    không có thuốc lá cuộc sống tốt đẹp hơn tí chút anh ạ!
    buổi sáng thức dậy và hãy nói không với thuốc lá.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

cái hình của anh teppi cứ như là anh ấy muốn cả thế giớ biết anh ấy đặt cược tất cả vào thuốc lá hay sao ý???

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề